Tranh luận: Mẹ Nào Dùng Bếp Từ Rồi Cho E Xin Ý Kiến Với Ạ (xin Đừng Qc Nhé)

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi mekuau, 31/10/2015.

1. mekuau

mekuau Thành viên tích cực

Chả là sắp tới định sắm sửa cho nhà mới. Em tính chuyển sang dùng bếp từ đôi hoặc ba. Tuy nhiên, thị trường thì vô vàn các loại sản phẩm mà hầu hết đều Trung Quốc nên e mới lên đây xin ý kiến các mẹ. Nên dùng loại nào chất lượng tốt, bảo đảm về bảo hành, tiết kiệm điện,...
    Có mẹ nào dùng bếp từ của Nhật chưa? Em thấy nhiều chỗ bán bếp Nhật như Panasonic hay Hitachi gì đó nhưng ko rõ nguồn gốc xuất xứ thế nào? Hơn nữa, chỗ nào cũng ghi là mới 100% nhưng thật sự cũng ko biết có phải bếp cũ mông má lên ko?
    Các mẹ cho e xin ý kiến nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mekuau
    Đang tải...

2. trangltt

trangltt Thành viên sắp chính thức

Em cũng mới về nhà mới được 1 thời gian, đang dùng bếp từ của Nhật.
    Thấy ổn chị ạ. Nhưng e cũng chỉ mới dùng bếp từ này là cái đầu tiên nên không so sánh được, sang mấy nhà hàng xóm thì thấy dùng các hãng khác cũng vẫn ổn cả ^^

mekuau thích bài này.
  3. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Nhà mình cũng dùng bếp từ đây, đúng là nhiều hãng thật, cái đầu tiên nhà mình mua là của Media, hàng TQ luôn nhưng đời đầu, dùng rất tốt, nhà mình dùng đến 3-4 năm mới hỏng. Giờ mới thay sang cái khác nhưng m ko đi mua nên ko để ý tên hãng.

mekuau thích bài này.
  4. Song Nhi

Song Nhi Thành Tam Nhi rồi!

Dùng đồ điện tử thì may hơn khôn em ạ.
    Nhà chị có 4 người xách bếp từ Đức về, toàn hãng uy tín, thì có 2/4 bị hỏng ngay trong năm đầu tiên. Bếp có bảo hành nhưng để mang bếp sang bên đó bảo hành thì thật là điều không tưởng. An ủi ở điểm là mua bếp tận gốc rẻ gần như được 1/2 so với mua ở VN. Nếu bếp không hỏng hóc gì thì thật tuyệt. Chỗ hỏng mà bỏ tiền ra sửa, nếu sửa được, vẫn là rẻ.
    Nhiều người dùng hàng rẻ tiền mà vẫn bền. Không ai nói trước được điều gì.
    Nếu em không có điều kiện mua hàng xách tay, không biết rõ nguồn gốc xuất xứ của bếp thì nên mua ở những nơi có chế độ bảo hành tốt.
    Chị dùng bếp từ, thấy thích hơn hẳn so với dùng bếp gas. Nồi thì chị mua của chị Oanhoanh... trên diễn đàn mình (hầu hết các thành viên trẻ gọi là cô), bộ nồi của Việt Nam, vừa rẻ vừa đẹp, ai đến nhà cũng khen

5. mekuau

mekuau Thành viên tích cực

Chị Nhi mua bộ nồi nào thế ạ? Cho em xin tên nhé. Em cũng đang băn khoăn nên mua nồi Fivestars hay Elmich nữa? Em thấy Elmich cũng có bếp, có công ty, có văn phòng đại diện ở VN có lẽ chế độ BH cũng tốt. Vì là tiền ít mà cũng có quá nhiều lựa chọn nên mới phải băn khoăn chị ạ :)

6. Song Nhi

Song Nhi Thành Tam Nhi rồi!

Chị mua bộ Fivestar em ạ. Của chị @oanhoanh4558. Mua bộ 4 nồi, mua thêm xửng hấp, thêm 2 cái chảo một xào một rán. Vậy là tạm đủ. Bộ nồi chị chọn loại nhiều tiền nhất, hơn 1 triệu thôi, bảo hành đâu như mười mấy năm thì phải

7. mrsgomeo

mrsgomeo Thành viên chính thức

mình cũng dùng bếp từ hàng TQ này, xài mấy năm rồi vẫn ổn, có mỗi vài cái nút bấm thì bị đơ thôi, cái này sửa dễ nhưng mình lười k đem sửa. Nhà cũng có một cái của Kangaroo mua thì rẻ đẹp đấy nhưng cảm quan mình thấy nó không được bền chắc cho lắm. Tuy nhiên vẫn dùng tốt, 2 năm rồi, hay tại bố mẹ mình ở nhà ít dùng k biết nữa :)). Cả thích một cái là lau dọn dễ ;)

8. letrung0908

letrung0908 Giải pháp kiểm soát cửa

em thấy hàng nào cũng tốt nếu so sánh cùng mức giá tiền, chỉ có hàng ko rõ nguồn gốc thì có thể là hàng giả kém chất lượng