Mẹ nào giúp em với ( em đang cần tư vấn mua máy tính ạ )

Thảo luận trong 'Học tập' bởi Thần Tài Hoàng Kim, 31/10/2014.

1. Thần Tài Hoàng Kim

Thần Tài Hoàng Kim Thành viên đạt chuẩn

Chả là em đang muốn mua cái máy mới cho ông em zai và mình làm việc . Em làm về Đồ họa muốn mua máy cấu hình khỏe 1 tí , bền một tí càng tốt . Mong anh chị nào am hiểu về máy tính giúp em mua 1 case ngon khoảng tầm 10 củ ạ . Em xin luôn giá còn màn hình 21 lcd ngon ngon tí ạ :h: thank các anh chị em.

àh tiện thể em cũng định bán con máy bàn ở nhà chup dual core sao ấy , cạc màn hình 256 , ram 2G. để rồi em chụp thông số rồi pót lên luôn,.

thank mọi người

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thần Tài Hoàng Kim
    Đang tải...

2. thanhlan_hg

thanhlan_hg ODER VNXK 280k/1c

Ðề: Mẹ nào giúp em với ( em đang cần tư vấn mua máy tính ạ )

làm đồ họa thì màn hình của del là chuẩn về màu sắc nhất chị ạ . ram cỡ 8gb (nên dùng 2 thanh 4gb ) chạy ổn chứ 4gb thi thoảng hay out lắm :( .
    lap thì mua del vostro core i7

3. sunkul

sunkul Thành viên kỳ cựu

Hay bạn chuyển sang dùng laptop, đợt trước mình hay đi lại nhiều, đúng kiểu xách baolo và đi, mình cũng phải sử dụng 3D max, bạn làm đồ họa, muốn máy khỏe và bền thì thử tìm hiểu dòng Panasonic Toughbook xem, đỡ khỏi mua máy để bàn
    Tất nhiên là hàng cũ nhé, vì hàng mới đắt lắm, toàn từ 1500$ - 3000$ thôi. Mình dùng hàng kiểu bày ở cửa hàng, hết mùa thanh lý, máy trưng bày, khoảng 300 - 1000 giờ sử dụng ý.
    Ở đây thì mình xin mạn phép giới thiệu máy mình đang dùng nhé. Bạn có ưng thì mình sẽ giới thiệu bạn chỗ mua (mình cũng chả chắc anh ấy còn hàng không nữa, vì nó cũng thuộc hàng hiếm giá ngon)

Bộ vi xử lý: Intel ® Core™ I5-540M 2.53Ghz cache 3Mb turbo 3.06Ghz rất mạnh mẽ mượt mà
    RAM: 8 GB
    Màn hình: 15.4 inches TFT 1920×1200 Full HD (Anti-glare, anti-reflective, màn hình tiết kiệm năng lượng – Chống chói, chống phản chiếu, đọc, xem phim, làm việc cực tốt dưới điều kiện trời nắng, nhiều ánh sáng). Nói chung màn hình của Cf-52 rất đẹp, loa nghe rất đã, bàn phím cứng cáp, ngồi trước máy rất ưng ý.
    Card màn hình: VGA ATI Radeon HD5650 thuận tiện cho việc đồ họa
    Ổ cứng dung lượng: 320 GB
    Ổ đĩa quang: DVD Super Multi
    Pin: pin nén dung lượng cao chạy bình thường khoảng 4h, quá đủ cho một em 15.4 inch màn hình sáng đẹp. Pin Panasonic sau 5 năm đa phần chỉ chai dưới 5%, cực bền.
    CF-52 thiết kế có quai xách, thuận lợi cho anh em đi phượt, dân công trình, hoặc kĩ sư kĩ thuật cần di chuyển luôn giữa các cơ sở, hoặc anh em nào mê Panasonic ^^. ToughBook CF-52 là dòng máy tốt nhất- nhẹ nhất, pin lâu nhất trong hạng cân này. Máy đắt hơn so với dòng 15.6 inch của đối thủ khác nhưng không có máy nào lại được đảm bảo về độ chắc chắn và độ bền như CF-52. Sự kết hợp giữa khẳ năng chống nước và chống va đập siêu hạng với thiết kế tay cầm độc đáo khiến CF-52 luôn có 1 vị thế cực kì vững chắc mà không một hãng nào có được kể cả các dòng quân sự của Dell XFR.

Hoặc

Tặng bạn cái quảng cáo vui ^^

[video=youtube;ZRq3RtFuVZg]https://www.youtube.com/watch?v=ZRq3RtFuVZg[/video]

[video=youtube;-xkXp2HmBHc]https://www.youtube.com/watch?v=-xkXp2HmBHc[/video]

Còn case thì có dòng Fujitsu, NEC, HP làm đồ họa thích lắm, mình quên tên nên khi nào nhớ mình chỉ cho, giá cũng mềm mại. Nó là kiểu case liền màn hình ý, tất nhiên không touch được, touch thì đắt lắm :D

Sửa lần cuối: 31/10/2014
  4. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

nếu máy về đồ họa thì nên dùng từ i5 trở lên , dùng dell cũng ok

5. thuhuong1188

thuhuong1188 Thành viên đạt chuẩn

tư vấn mấy cái này thì mình chịu rồi @@

6. lylun1608

lylun1608 Thành viên tập sự

máy bàn thì em nghĩ là i3 và ram 8g là đủ chạy mượt mà rùi, ram chị nên mua ram đôi theo cặp thì tối ưu hơn. Màn hình thì nên mua của sharp nếu có điều kiện, màu chuẩn của chuẩn ạ. cá nhân em không thích màn hình của dell vì rất hay lỗi vặt. Riêng về card màn hình thì lắp cảd rời tương đối là được ạ, nguyên bộ em nghĩ tầm 10tr là đủ dùng rồi chị

7. vinhweb

vinhweb Mr Siêu Nhân

Máy cây thì nên chọn linh kiện rồi kêu cửa hàng lắp cho. RAM nhiều và card màn hình khủng là dùng được

8. thanhlan_hg

thanhlan_hg ODER VNXK 280k/1c

mẹ sunkul ơi ,giá chị mua hàng đó tnao ạ?
    giá mới cao nvay chắc cũng hiếm người chi vào lắm .thường thì để lviec ,ổn nhất vẫn là dựng máy cây thôi ,còn để cho KH xem phương án thì vất qua lap để show thôi.

9. Thảo Bé

Thảo Bé Bắt đầu tích cực

Case mà có phải lap đâu mà các bác tư vấn lap. Em nghĩ 10 củ là có case ngon rùi. Thêm 2-3 củ nữa làm cái màn 21inch nữa

10. tindung_hn

tindung_hn Thành viên rất tích cực

Chị thanh lý máy bàn đang dùng thì cho em xin ít thông tin về máy nhé.
    Em đang cần mua để dùng,