Mẹ nào Lấy chồng dân xây dựng cho em ít kinh nghiệm nhé

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi www.GiaDinhMart.com, 25/1/2013.

1. www.GiaDinhMart.com

www.GiaDinhMart.com Thành viên mới

Chồng em làm tư vấn giám sát xây dựng, có thể nói 1 nghề nhàn chân tay nhưng mệt đầu óc, nhiều áp lực. Về vấn đề kinh tế thì cũng bình thường, nhưng cơ hội ăn nhậu rùi tăng 2, 3 là thường xuyên. Mỗi lần chồng e gọi là hôm nay a đi tiếp khách là trong lòng em bất an, nghĩ ngợi linh ting. Có mẹ nào đồng minh với e ko ah

Xem thêm các chủ đề tạo bởi www.GiaDinhMart.com
    Đang tải...

2. zeroman

zeroman Thành viên chính thức

Ðề: Mẹ nào Lấy chồng dân xây dựng cho em ít kinh nghiệm nhé

Bạn định khoe, hay định chê? Không hiểu bạn định nói gì

3. toanbk

toanbk Yêu con, con trai của mẹ.

chị có kn gì chia sẻ giúp em với ạ. người yêu em cũng có cv giống chồng chị. nên vướng vào nhiều tật xấu lắm ý. hic

4. anhbeoyeu

anhbeoyeu Tỏi đen*Tinh chất nghệ

hi hi, nhà em hai vợ chồng cùng làm xây dựng đây, em thì làm ở hn, còn chồng làm tận tít trên điện biên, thỉnh thoảng qua hà giang nữa, 2 tháng được về 1 lần, có đợt 6 tháng mới được về. thực ra trong ngành mới hiểu như thé nào các mẹ ah, như em con gái nhưng nhiều khi cũng phải đi tiếp khách, liên hoan này nọ, nói gì mấy ông con trai, quạn trọng là mẹ nó nên thông cảm và hiểu cho chồng, còn việc linh tinh gái gú cũng tùy từng người thôi, người ta bảo dân xây dựng hay này nọ nhưng có chắc không làm xây dựng nữa thì không này nọ không. em nói rõ quan điểm với chồng em là ra ngoài thì tùy anh quyết định, miễn sao mai kia còn dám ngẩng đầu mà nhìn thiên hạ,dạy con dạy cái, đừng để vì mình mà con cái nó hổ thẹn, còn khi đã về nhà thì chỉ có gia đình chứ đừng mang thiên hạ về nhà.
    vì thế các mẹ cứ yên tâm nhé, hãy tin chồng mình lấy 70% còn lại 30% hãy để cho linh tính và mách bảo.hi hi
    chúc các mẹ hạnh phúc

5. thuydung2050

thuydung2050 Thành viên tích cực

đừng nghĩ nhiều mẹ nó ơi
    phải thoải mái mới sống đc :)

6. Tôm Đồng

Tôm Đồng Thành viên rất tích cực

hehe nhà e 2 vc dân XD nè, nh làm tv thiết kế nên có nhẹ nhàng hơn. Chả hiểu sao mọi người cứ gán cho dân xd là linh tinh này nọ, nh nhìn thực tế ở lớp và công ty thì đến hơn nửa các anh vs bạn zai em bít lấy vợ toàn yêu từ thời sinh viên, từ lúc yêu đến cưới cũng phải 4 năm ấy. Mà e cũng dân XD nên cũng thường xuyên tham gia mấy vụ nhậu nhẹt, thấy các ông í chém gió là giỏi thôi chứ ông nào ông nấy rất chi là yêu vợ yêu con. Các chị có chồng XD cứ yên tâm nhé, quan trọng là tin tưởng nhau thôi

mẹ bé sơn thích bài này.
  7. Hanoidemtrogio

Hanoidemtrogio Bắt đầu tích cực

Chỉ biết đó là nghề hái ra tiền, cơ mà chả làm đc cái gì cho dân...

8. Tôm Đồng

Trong chăn mới biết chăn có rận mẹ nó ạ, đứng ngoài nhìn thì ngành nào cũng hái ra tiền, trừ cái nghề của mình. Không làm được j cho dân thì nhà cửa, đường xá từ trên trời rơi xuống à?

9. linhlimo

linhlimo Thành viên nổi tiếng

Chả cứ nghề xây dựng là nọ kia. Cái này còn do tính người nữa. Nhưng bạn cứ dằn vặt chuyện ấy làm gì. Miễn là chồng bạn vẫn là người chồng, người cha tốt thì ra ngoài có bao la bát ngát tí cũng nên thông cảm. Mắt không thấy thì tim không đau mà.

10. traixaydung

traixaydung Thành viên tập sự

Anh làm xây dựng đây, 100% chưa vợ nhé mặc dù năm nay cũng 33 cái mùa xuân đi qua. Nói chung là tuỳ người thôi em, nếu họ đã có tính lăng nhăng thì dù có ở nhà em giữ thì họ vẫn cứ lăng nhăng nói gì khi được thả cửa làm ngành xd. Dân xd anh biết, được tiếng chứ chẳng có miếng nào. Đi hẹn hò ai khi đề cập đến ngành nghề bảo làm xây dựng em nào cũng: ui em nghe nói dân xd bọn anh ghê lắm, toàn đi xây nhà trẻ không ah, mà thực ra thì có nhà trẻ nào đâu hic. Bởi vậy giờ vẫn ế chỏng chơ nè mặc dù đâu đến nỗi nào, cũng nhìn được và có duyên. Chị em nào có bạn hay em chưa có bạn trai thì giới thiệu với nhé, mình ở HCM.

11. anhbeoyeu

heeeee.đấy, có bác giai này làm xây dựng vào giải thích, các chị em đừng lo nhé, bác ở sài gòn thì em chịu, em gái em ở hn cơ.hi hi

12. mecuncon90

mecuncon90 bà mẹ trẻ

hjhj. HCM thì xa quá, ko em giới thiệu cho bác . Chúc bác sớm tìm được ý chung nhân nhé.

13. hoangyen0103

hoangyen0103 Thành viên chính thức

Với quan điểm của tôi thì, con trai, đàn ông xd đa số là do điểu kiện công việc, nên dễ xảy ra những chuyện có nhiều quan hệ lăng nhăng. Tôi là một trong những người mặc cảm với đàn ông làm xd, tôi hay vào chát room nên thường gặp những đàn ông làm về xd và những đàn ông khi vợ có bầu và thời kỳ nuôi con nhỏ, họ hay đi tìm phụ nữ để giải quyết sinh lý.

14. Hanoidemtrogio

Hanoidemtrogio Bắt đầu tích cực

Nhìn nhà cửa đường xá đấy có thấy nó đúng với những gì mà nhân dân nộp thuế để họ xây dựng, làm hạ tầng cho dân dùng ko??? Nhà cửa đg xá nó ko trên trời rơi xuống nhưng số tiền gấp nhiều lần như vậy nó tự bay lên giời thôi.

15. Ðề: Mẹ nào Lấy chồng dân xây dựng cho em ít kinh nghiệm nhé

Chồng mình cũng dân xây dựng đây. Đi công trình này công trình nọ suốt. 10 đêm thì 7 đêm đi tiếp khách. R*** bia triền miên nên giờ sinh ra đau dạ dày. Công việc nó vậy thì mình phải chấp nhận thôi.
    Quan trọng là chồng mình yêu thương và chiều vợ. Vài tháng mới về nhà được 1 lần. Ở với vợ con dăm bữa rồi lại đi, nhưng ngày nào cũng điện thoại về mấy lần. Quan tâm từng bữa ăn, giấc ngủ của 2 mẹ con, dù chỉ là qua điện thoại nhưng vậy cũng là an ủi lắm rồi.
    Nghề nào cũng có người thế nọ thế kia. Giờ đến bộ đội hay giáo viên cũng đâu có đàng hoàng như quan niệm của mọi người nữa. Một khi người ta đã có tính lăng nhăng, sống ko có tâm ko có đức thì dù người ta có làm nghề gì cũng vẫn vậy thôi, đừng quy chụp cái nghề làm nên tội.

16. traixaydung

traixaydung Thành viên tập sự

Mẹ em Vạc này có chồng làm xd nên rất thấu hiểu nè, nghề nào cũng có người này người kia chứ. Đúng là xd thì do tính chất công việc nó vậy thôi. Có khi đêm người ta ngủ ngon thì mình cũng phải làm, giám sát anh em làm như đổ bê tông (vì nắng lên đổ bê tông sẽ bị nứt chân chim), rồi làm gấp rút theo tiến độ,... Nói chung là rất rất nhiều việc khổ chứ ko sướng đâu nên đôi khi vui vẻ nhậu nhẹt cùng anh em tí các chị em cũng đừng phiền hà mấy ông chồng nhé. Xã hội giờ nó vậy, ko nhậu nhẹt tiếp khách sao có hợp đồng, nhiều khi nhậu rồi còn lại quả tiền cho cả chủ đầu tư, cho giám sát, làm quân xanh, quân đỏ tùm lum đấy chứ. Quan điểm riêng mình là có vợ thì phải yêu vợ chứ đừng lăng nhăng linh tinh. Thế thôi. Mình dân Bắc chính gốc nhé, quê ở HP nè, có ai đồng hương ko???

17. Tôm Đồng

dạ xin lỗi ạ, nói thế thì ngành nào cũng vậy ạ. nhân viên chúng tôi chỉ được lương 5 triệu/ tháng ạ. Công trình về đến tay chúng tôi thì cái giá nhân công của nó chỉ là 10% thôi ạ. Tiền khấu trừ cho các bên, cho người gthieu, lại quả cho cđt... nó mới chiếm phần lớn ạ. Chúng tôi cũng chỉ cố gắng làm tốt nhất công việc của mình thôi. Tiêu cực thì chỉ có những người ngồi trên cao vút được hưởng chứ chúng tôi thì bị đè đầu cưỡi cổ không sung sướng j cả đâu

maitran2212 thích bài này.
  18. Tôm Đồng

Tiếc quá bác ở SG k thì e gthieu cho. Chồng e cũng ở HP đấy bác :D

19. anhbeoyeu

mẹ này nói đúng đo, làm xây dựng khôn ngon như mọi ngưòi nghĩ đâu, trước em làm kiểm toán mảng xây dựng nên biết khá nhiều về mấy vấn đề này, nói tóm lại tiền thiên hạ treo đầy trước mặt, nhưng có biết cách lấy hay không thôi

20. Ðề: Mẹ nào Lấy chồng dân xây dựng cho em ít kinh nghiệm nhé

Nghề xây dựng, nếu là lính thì cũng là làm công ăn lương thôi. Nếu là chủ thì lời ăn lỗ chịu. Ai có mối quan hệ tốt, có nền tảng tiền nong tốt, có đầu óc tính toán tốt, và có may mắn nữa thì mới có cơ hội thành công và cũng kiếm được kha khá.
    Còn để mà nói ngon ăn hả? Không dễ đâu.