mẹ nào như mẹ em ko ??

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi moon.lady, 27/9/2009.

1. moon.lady

moon.lady Thành viên chính thức

Cảm ơn các chị đã động viên + chia sẻ vs em :p Bg em cũng đã làm mẹ , hiểu cảm giác làm mẹ nên thương mẹ em nhiều hơn :) Cảm ơn cuộc đời đã cho em làm con của mẹ ,dù khổ sở hay vất vả hơn nữa e cũng ko hôi tiếc :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi moon.lady
    Đang tải...

2. VoTichchu

VoTichchu Thành viên chính thức

hịk các chị ở đây toàn gặp rắc rối với mẹ chồng , chị thì ngược lại . Đúng là mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh nhỉ. Dù sao cũng phải chấp nhận thôi vì đấy là người sinh ra mình mà. Chị đừng nghĩ nhiều quá , bây giờ phải vui vẻ và giũ sức khỏe để còn sinh bé nữa

3. Mẹ Nghé AN

Mẹ Nghé AN Thành viên chính thức

chị ơi đừng buồn nhé ko tốt cho em bé, em đọc mà thương chị quá có lẽ mẹ chị ko hiểu hết chị thôi. chúc chị sinh cháu mạnh khỏe mẹ tròn con vuông nhé

4. moon.lady

moon.lady Thành viên chính thức

sinh nhật mẹ năm nay có thể trùng sinh nhật thằng ku , không biết bà Ngoại có vì thế mà sẽ quý mẹ con em hơn ko [:D]

5. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Hoàn cảnh của bạn hơi đặc biệt, bị chính mẹ ruột có thành kiến. Đây là hậu quả của mê tín hong đúng chỗ đó mà. Chuyện đac như vậy, bạn cũng đừng suy nghĩ nhiều mà hong tốt cho cả 2 mẹ con, mình tin là mẹ bạn sẽ thay đổi thôi, hùm dữ còn hong ăn thịt con mà. Cố gắng lên nha bạn.

6. huongrainbow

huongrainbow Thành viên chính thức

Hi hi bạn lại gặp rắc rối như là mọi người gặp rắc rồi với mẹ chồng ấy, nhưng bạn lại có bố mẹ chồng tốt, thôi thì cố gắng vậy, còn sợ quá thì ở nhà bố mẹ chồng và thuê người giúp là được. Cuộc sống thật là oái ăm quá.

7. jowgow

jowgow Bắt đầu nổi tiếng

hic, thương thay cho hoàn cảnh của bạn!!! theo mình thì bạn nên chuyển ra ở rieng, chứ đã đến mức đối xử với con đẻ mình như thế vày.nhất là bạn lại đang trong thời kì mang thai nữa thì bạn còn ở lại nhà đẻ làm gì!!!
    bí quá thì thuê ng giúp việc bạn ạ

Sửa lần cuối: 25/10/2009
  8. jowgow

jowgow Bắt đầu nổi tiếng

mình lại không nghĩ như thế ! mẹ của bạn ấy nếu thay đổi được thì đã thay đổi từ lâu rồi! bạn ấy đang mang bầu, mang trong mình đưá cháu ngoại của bà ấy, mà bà ấy vẫn không đôi xử với bạn ấy khá hơn chút nào so với ngày xưa thì thử hỏi bà ấy sẽ thay đổi vào lúc nào đây!
    nhưng dù sao bạn cũng hãy cố gắng khong nên oán trách mẹ mình, cứ làm hết trách nhiệm của mình là ổn rồi bạn ạ!!!
    chúc 2 mẹ con mẹ tròn con vuông

9. phuthuynho

phuthuynho Bắt đầu tích cực

Nhà tớ không những mẹ mà cả bố tớ cũng đang muốn đuổi hai mẹ con tớ ra đường đây này bạn ơi
    Hic
    Đêm nào tớ cũng khóc đấy

10. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

Thương các mẹ này quá. Sao bố mẹ đẻ lại thế nhỉ? Mình ko thể hiểu nổi, vì mình cũng là mẹ, dứt ruột đẻ con ra phải xót xa chứ. Bố mẹ đẻ mình cũng thế. Lúc giận có mắng con gì thì gì chứ xót con lắm lắm. Mẹ mình kêu ko hợp với e gái, kêu từ lúc sinh nó đã hành mẹ rùi (Các cụ duy tâm thì cứ nói thế thôi). Nó hơi làm gì sai là mắng mỏ ác lắm. Thế nhg nó chỉ hơi ốm đau sổ mũi 1 tí các cụ đã lo sốt vó lên rùi. Phục vụ, chiều chuộng từ A-Z. Vì thế rất chia sẻ và thông cảm với các mẹ rơi vào hoàn cảnh này. Các mẹ hãy cố gắng lên nhé

11. jowgow

jowgow Bắt đầu nổi tiếng

hic , thật khó hiểu quá! có câu : hổ không ăn thịt con
    vậy mà các bạn lại rơi vào hoàn cảnh như vậy nhỉ? hic, đến nước như thế thì đành tự dựa vào bản thân thôi!!! 2 bạn cố lên nhé!

12. chucbengungon!

chucbengungon! Thành viên chính thức

Mẹ nào cũng là mẹ, trước những khúc mắc trong mối quan hệ giữa người thân trong gia đình mà thường xuyên và cố ý thì mình luôn đc khuyên là nên "mần thinh" bạn ạ, có nghĩa là chuyện đã như vậy rồi thì kệ nó đi, bạn vẫn yêu thuơng mẹ, vẫn giữ đạo làm con, cố gắng đừng snghĩ nhiều mà làm tổn thương mình là được bạn nhé! Thân!

13. Me Miu Kute

Me Miu Kute Thành viên tích cực

Đọc thế này xong càng thấy thương mẹ, cả mẹ đẻ và mẹ chồng… Cầu mong trời cho 2 mẹ sống lâu với con cái.

14. jowgow

jowgow Bắt đầu nổi tiếng

nghe vậy là biết ngay là bạn rất may mắn rồi!!! chúc mừng

15. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Đúng là khổ thật, mọi người thì bị MC hà khắc nhưng bạn thì lại ngược lại, đúng là không biết làm thế nào nữa?, nhưng mình nghĩ bạn và chồng tự lực cánh sinh thôi chứ bạn bị như thế đã đành, còn chồng bạn nữa???, còn con của bạn nữa?. Mà bạn sinh bé trong hoàn cảnh thế cũng k tốt vì ức chế. Tớ nghĩ bạn nên nghĩ phương án khác chứ về nhà mẹ đẻ như vậy thì không ổn lắm, có khi còn gây mẫu thuẫn với mẹ bạn sâu sắc hơn nữa. Chúc bạn mẹ tròn con vuông/

16. nicedreams8490

nicedreams8490 Thành viên đạt chuẩn

em cũng nghĩ chị nên về nhà mẹ chồng ở...như vậy sẽ được chăm sóc chu đáo hơn, tốt cho cả mẹ lẫn con...thỉnh thoảng về thăm mẹ đẻ thôi cũng được...gặp nhau ít có khi lại được lòng mẹ đẻ ý....hihi

17. BantichShop

BantichShop Thành viên rất tích cực

đúng là ít người gặp hoàn cảnh như chị. thôi thì e chỉ biết chúc chị luôn giữ tinh thần thoải mái để mẹ tròn con vuông thôi.

18. MeThienY

MeThienY Thành viên tích cực

Thấy thương cho hai mẹ này quá. Mình thì may mắn hơn bạn, cả mẹ đẻ và mẹ chồng đều chăm sóc chu đáo lắm, mặc dù hai vợ chồng mình ở riêng. Hoàn cảnh của bạn, nếu có điều kiện thì ra ở riêng và thuê người về chăm khi sinh, như vậy sẽ tốt hơn cho cả bạn, mẹ đẻ và mẹ chồng đấy. Mẹ bạn sẽ không có cớ để bắt bạn về ở cữ cũng chẳng trách j đến mẹ chồng được. Còn nếu không thì cứ ở nhà chồng mà sinh bạn ah. Chứ không thì cũng có ngày bạn lên máu sản hậu vì buồn mẹ đẻ đấy. Nguy hiểm lắm nhé. Điều bạn cần lúc này là đừng suy nghĩ j cả, nghỉ ngơi để chuẩn bị sinh. Cũng đừng buồn vì mẹ bạn đối xử như vậy, có khi tính mẹ vậy nhưng vẫn yêu thương bạn thôi, có một số người miệng nói vậy chứ trong ruột lại khác đó bạn ơi. Chúc mẹ tròn con vuông.

Sửa lần cuối: 13/11/2009
  19. MeCunvaNghe

MeCunvaNghe Thành viên tích cực

Bạn sinh xong cứ thử về nhà mẹ đẻ. Biết đâu bà hà khắc với bạn thế nhưng có khi lại yêu quý chăm cháu ngoại thì sao. Mình cũng biết nhiều bà như thế lắm. Còn vê phía bạn,mẹ bạn đã quen kiểu đối xử với bạn như thế rồi khó có thể thay đổi lắm. Chỉ mong bà yêu thương và nghĩ cháu ngoại là lộc trời cho, thần tài của bà thôi vì những người buôn bán hay mê tín lắm
    Nếu bà ko yêu và chăm sóc cháu ngoại thì bạn nên về nhà nội và thuê thêm osin chăm bé khi bạn đi làm
    t/b: Mẹ bạn vẫn yêu thương bạn lắm mỗi tội ko thể hiện ra thôi. Bằng chứng là bà vẫn chăm và nuôi bạn đến 20t nếu ko yêu thương bạn thì mẹ bạn đã cho bạn làm con nuôi người khác rồi, và khi đẻ kêu bạn về đấy thôi. " Khi nuôi con mới hiểu lòng cha mẹ"
    Đừng trách mẹ bạn nhé.

20. lamphuong

lamphuong Thành viên rất tích cực

Thời gian đầu bạn nên về nhà mẹ đẻ một thời gian để bà khỏi kêu ca bạn là đẻ không về mẹ để mẹ chăm sóc, rồi quý mc hơn mẹ đẻ, ngoài tháng cữ thì xin mẹ đẻ cho về nhà mc và cố gắng mời giúp việc về phụ giúp thôi, chứ khi sinh con rồi mà mẹ đẻ không thoáng hơn mà cứ hà khắc vậy, tinh thần ức chế nuôi con mệt mỏi lắm, dù sao cũng cố gắng lên bạn nhé, nghĩ thoáng hơn nhé, chúc 2 mẹ con mạnh khỏe.