Mẹ nào ở nhà thuê, cùng vào đây tâm sự nhé!

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi mecuasoccon, 21/3/2012.

1. mecun55

mecun55 Thành viên tích cực

Ðề: Mẹ nào ở nhà thuê, cùng vào đây tâm sự nhé!

tớ chán lắm cảnh thuê nhà rồi đây này, tớ sắp sinh mà chủ nhà đang bảo cho ở hết tháng 5. Hai vc lặn lội đi tìm đc cái nhà 2.5tr nhưng bé con và ẩm thấp, ko có cả chỗ phơi quần áo thế là thôi, hôm qua tự dưng thấy có cái nhà để trống 2 tầng hỏi thì người ta đồng ý cho thuê 4.5tr định thuê xong cho mấy em sv ở nhờ để gỡ gạc chút, 2vc hí hửng vì gần chỗ tớ làm, ai dè tối qua họ gọi điện bảo nhà đó để bán thôi chứ ko cho thuê nữa, ôi chết mất. giờ mà chuyển thì cũng chết, bao nhiêu đồ nữa mà lại còn chưa tìm đc nhà. Hai hnay 2vc cứ chụm đầu vào máy vi tính để xem nhà cấp 4 rồi nhà xen kẹt bán, có cái nào rẻ tầm 400 đổ lại thì tính mua để ở tạm cho đỡ mất tiền thuê, cũng có đấy nhưng mà cứ thấy thế nào ấy các mẹ ạ, nản quá. Hqua bảo chồng hay tút về quê, chồng đồng ý luân nhưng mà tớ chả giám về vì chắc chỉ có tớ may ra thì xim việc đc ở quê thôi chứ chồng tớ thì ko có cơ hội, mà tớ thì ko muấn ở chung với mc vì 2 mẹ con khác nhau hoàn toàn từ mọi thứ ko hợp đc mà chồng tớ thì nhất định ko chịu ở riêng đâu nhé, nản quá, tính đường nào cũng chết.......
    Mấy hnay đi ra đường toàn ước giá nhặt đc cục vàng thì tốt,hix....

Đang tải...

2. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

Nhà mình cũng thuê nhưng ko áp lực lắm các mẹ ạ. 1000k/ tháng nhưng khi nào có thì trả người ta ko đòi đâm ra tháng nào hết tiền thì cứ tiêu, khi nào có thì nộp mấy tháng liền. Mình thuê được nhà riêng nên điện nước theo nhà nước lại có chỗ để tăng gia trồng rau nên hi vọng đủ rau ăn. cũng đỡ 1 khoản. giwof 1 nách 2 con nhỏ mà đi tìm nhà thì oải lắm, mà bọn trẻ nó có thích nghi như người lớn mình đâu, lại làm quen, rồi đi học...
    đến bao giờ?????????????????????

3. melinh2008

melinh2008 Thành viên tích cực

Bạn muốn thuê nhà ở khu nào? Chỗ nhà mình ở chân cầu Thăng Long- Đông Ngạc đang có nhà cho thuê đấy, nhà cấp 4 -30m2 khép kín. Gia đình có con nhỏ ở đấy thì khá ok đấy.

4. chipsaoql19

chipsaoql19 Thành viên nổi tiếng

Mình đang tạm thời hài lòng với chỗ thuê hiện tại. Chắc phải ở đấy tầm vài năm nữa nên 2 vc tớ sang sửa ác liệt :)

5. soccondangiu

soccondangiu Banned

em đang cùng cảnh đây nè các mẹ ơi, nản ghê , tháng nào cũng 3 tr chưa điện nước

6. heocoi_883

heocoi_883 Mẹ NguyênĐức 0985.885.833

Hớ hớ, tớ cũng hay nghĩ ước gì mình trúng số cho đời đỡ vất vả. haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

7. Me_MinhOc

Me_MinhOc Mẹ hai con zai

Bạn thuê chỗ nào rẻ thế??? m cũng thuê 1tr nhưng hơi xa trung tâm,....

8. vankhanh2009

vankhanh2009 Đủ quyền lập Họ

Chào cả nhà
    Vợ chồng em cũng là dân tỉnh lẻ đang thuê nhà ở khu Vĩnh Hưng, 2.3 triệu cả điện nước(em thuê được nhà riêng nên điện nước trả theo hóa đơn). 2 VC làm 1 tháng được khoảng 8 triệu, thuê nhà và con hết 3 triệu, thế mà tháng nào cũng tiêu hết không tiết kiệm được đồng nào cả.

9. chubby133

chubby133 Thành viên kỳ cựu

hihi gia nhập hội cùng các mẹ cho vui!
    2 vợ chồng mình cũng mới ra ở riêng ... thuê căn hộ chung cư chỗ đoạn qua bệnh viện E 1 chút ... căn hộ 38m2, lát sàn gỗ và đầy đủ tiện nghi cả rồi. nhưng yêu cầu nộp tiền thuê cả năm, năm đầu là 40 triệu haiz ... vừa phải chạy lo cho đủ 40 triệu, ko có sợ người ta cho thuê mất thì uổng!

mới đặt cọc xong thì có chị bạn ở công ty cũ gọi bảo nhà chị í cũng cho thuê. giá 3 - 4M tháng, căn hộ tầm 50m2, chia được 2 phòng ngủ, còn dư để làm phòng khách nữa kìa :( tiếc hùi hụi ra mà ko biết làm sao :(

nhà chị ấy cho thuê ổn định lắm, vì bố mẹ chị ấy về hưu rồi, nhà có đất nên xây kiểu căn hộ chung cư mini cho thuê, lấy tiền dưỡng già thôi. có mẹ nào có nhu cầu thì mình pm số của chị ấy cho nhé!

cùng cảnh thuê nhà, biết chỗ thì giới thiệu cho các mẹ thôi, ko có ý định quảng cáo hay gì cả đâu à ... chứ ko như mình, vừa phải thuê qua bên dịch vụ, mất hơn 1M, cũng xót lắm hix

10. Me_MinhOc

Me_MinhOc Mẹ hai con zai

Bà này giống m, lương 2 v,c cũng lương 8 tr, thuê nhà và con hơn 2 tr tý thui mà đã hết rùi nói gì mẹ nó riêng nhà đã 2 tr, híc... m đang muốn tìm nhà , mà 1,5tr cũng k có xiền, chán đời thế, mẹ nó làm đâu thế??? híc, tưởng mỗi m m là củ chuối nhất

11. Holobaoboi

Holobaoboi Thành viên mới

Các mẹ thuê được nhà ở đâu mà rẻ quá. Em cũng con nhỏ, công việc bận bịu nên phải thuê ở gần chỗ làm, tiền nhà 1 tháng 4tr, may mà điện nước theo giá nhà nước. Tiền thuê nhà, thuê người trông bé là 6.5 tr rồi. Nhà chỉ có thu nhập của em là ổn định, mỗi tháng khoảng 10tr. Ông xã thì chỉ mong không mang đi thôi chứ không nói mang về. Thế mà vẫn bình yên được đến giờ, em cũng thấy là mình giỏi, hic. Em cũng có mảnh đất nhỏ, nhưng chưa xây được nhà. Bao giờ cho được an cư, lạc nghiệp?

12. vankhanh2009

vankhanh2009 Đủ quyền lập Họ

em làm thì gần chỗ thuê nhà thôi, may mà con em xin vào trường công lập nên mỗi tháng hết khoảng 700 nghìn thôi, chứ trường tư thục phải 1,5 triệu. hôm trước em cũng tìm được nhà cho thuê 1,6 triệu 36 m2 ở khu Vĩnh Hưng, nhưng chồng em vừa đóng tiền nhà xong nên không thể chuyển đi được.

13. chich 1b

Mình gần thiên đường Bảo sơn bạn ạ

14. Me_MinhOc

Me_MinhOc Mẹ hai con zai

uh, thảo nào, nhưng thế cũng là tốt rùi, m thuê trong Cổ Nhuế, hơi xa chút , nhưng giá đó thì dễ thở

15. yeumaudovn

yeumaudovn Bắt đầu tích cực

Nhà chị bạn ở khu nào thế, cho tớ xin cái địa chỉ hay số đt được ko?

16. chich 1b

Công nhận giwof mà tháng nào cũng bỏ ra 3-4tr tiền nhà 1 tháng thì xót thật đấy. Mình may mắn thuê được nhà riêng rất sạch sẽ và rộng rãi lại có sân vườn cho bọn trẻ chơi. Nhà mình cách chỗ làm của chồng có tầm 500m còn cách chỗ mình làm hơn 10km. thôi thì gần 1 người cho đỡ tốn tiền xăng. ở khu mình ít nhà cho thuê vì ko gần các trường học nên giá cả thôn quê cũng dễ chịu hơn bạn ạ.

17. Me_MinhOc

Me_MinhOc Mẹ hai con zai

bạn giống m, chấp nhận 1 ng xa, chồng m thì cách 1km, m thì xa hơn nh, nhưng chẳng gần chợ, gần trường nên cũng hơi bất tiện, nhưng bjo họ bán lung tung quanh đó cũng nh. chứ bỏ mấy tr tiền nhà thì m k trụ nổi, híc.

18. dochipxinh

dochipxinh

Nhà mình nhiều khi cũng tính bảo thuê xa xa cho đỡ tốn nhưng cân nhắc đi cân nhắc lại rồi thôi. Vì thuê xa giá rẻ hơn nhưng lại quá xa chỗ làm 2 VC => Tốn tiền xăng. Thuê xa tìm chỗ học cho con chiều về đón thì ko kịp, Thuê xa tối muốn tranh thủ ship hàng cho các mẹ cũng ko được vì đi làm về phải về đón con đi chợ cơm nước, thuê xa mấy anh chị em muốn lại chơi nhà nhau cũng ngại, thuê xa tối muốn cả nhà đi lên bờ hồ, hồ tây chơi cũng ngại nữa===> Thành ra chấp nhận thuê gần đắt 1 tý còn hơn.

19. nhimxu502

nhimxu502 Bắt đầu nổi tiếng

ôi trời, nhà mình thì 2 vc lương 10tr nhưng riêng tiền nhà 3tr chưa điện nước + tiền gửi trẻ 2.3 thế là hết 1/2 rùi, chưa kể điện nước, rồi thì ăn uống chi tiêu của 2vc, tháng nào cũng hết luôn, đang k hiểu nếu mà nhà có 1 người ốm mà phải nằm viện thì chi phí ở đâu ra nữa, mấy hôm nay con ốm, tiền thuốc đã tháy chóng mặt rùi

20. Thanhthuy85

Thanhthuy85 Thành viên mới

Em cũng giống các mẹ thôi. Chán lăm các mẹ ạ. Nhà em thuế còn những 2tr5 cơ. Chưa tính tièn điện nước.
    Mà lương thì thấp. Buồn quá các mẹ ạ. lúc nào cũng phải lo đến chuyện tiền tiền. Tháng nào mà phát sinh thì lại dau đầu lắm các mẹ a.