Cần giúp: Mẹ Nào Sinh Mổ Dịch Vụ Gói 12tr Của Viện C Chia Sẻ Kinh Nghiệm Cho Mình Nhé!

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi nhimcb, 5/1/2014.

1. lanchoac

lanchoac HỘI GÀ 81

Ðề: Mẹ nào sinh mổ dịch vụ gói 12tr của viện C chia sẻ kinh nghiệm cho mình nhé!

Mình xin được hỏi các mẹ một số v/đ sau:
    1. thai phụ có bệnh lý có nên đăng ký gói 12 triệu hay cứ chờ có dấu hiệu sinh thì vào viện? vì mình đọc thông tin thấy các mẹ bảo là thai phụ có bệnh lý thì phải nằm khoa bệnh lý chứ ko được nằm khoa dịch vụ.
    2. Bây giờ mình được 20 tuần, có nên theo BS. Cường (trưởng khoa bệnh lý) hay là cứ đi khám ở 56-HBT thui ạ
    Rất mong các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho mình ít thông tin. Xin cảm ơn cả nhà.

Đang tải...

2. MeKD

MeKD Thành viên chính thức

Ðề: Mẹ nào sinh mổ dịch vụ gói 12tr của viện C chia sẻ kinh nghiệm cho mình nhé!

Thế ở sản C không cho be mặc đồ ở viện àh, vì mình đẻ ở phụ sản HN không dùng đến đồ của mình chỉ khi về thôi, lần này định sinh ở C may mà hóng được bài này

3. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

tớ đang hóng bên PSHN sinh thường DV 11tr,, sang bên natyf lại tăng lên thêm 1tr

4. menhatminhtom

menhatminhtom Thành viên chính thức

Mẹ nào đã sử dụng và có kinh nghiệm cụ thể về gói dịch vụ này k, tư vấn cho tớ với. Thứ 6 này tớ định đi làm hồ sơ sinh, lúc ý đã đăng ký được dịch vụ luôn hay phải chờ đến lúc nào hả các mẹ?
    Thanks các mẹ nhiều!

5. Haiha.htb

Haiha.htb Thành viên chính thức

Chúc các mẹ sinh bé mẹ tròn con vuông nhé.

6. linhhgd

linhhgd Thành viên tích cực

có mẹ nào vừa đẻ mổ dịch vụ gói dịch vụ của PSTW thì cho mình xin ít thông tin với, chi phí và thủ tục bây giờ có khác gì không ạ

7. sweetcake2010

sweetcake2010 Thành viên tích cực

sao phải chuẩn bị đồ cho bé nhỉ. Tập 1 mình đẻ ở C năm 2012, bv có áo và tã chéo, chăn quấn bé, chỉ có bao tay chân, che thóp và khăn xô là mình mang vào, cả tã giấy cho bé nữa. Hằng ngày cho bé dùng đồ ở viện thì họ giặt cho mình, giờ ko thế ah các mẹ?

8. hongcong.

hongcong. Thành viên chính thức

Mình tháng 5 này cũng sinh mổ lần 2. Mình định mổ ở C,muốn tiết kiệm nhưng muốn đăng ký phòng dv, ko biết có khó ko ( mình có quen bs nhưng nta bảo là lúc đấy còn phòng mới đki đc). Có mẹ nào quen bs mổ và đặt được phòng dv sau mổ, vào cho mình học hỏi Kn với.

9. sweetcake2010

sweetcake2010 Thành viên tích cực

Mình k biết mn quen bác sĩ nào và quen có thân thiết ko nhưng theo kinh nghiệm của mình hồi tháng 9 năm ngoái thì phòng dịch vụ chỉ có sinh dịch vụ trọn gói mới đặt đc, ko thì bó tay. Mình hồi đó có nhờ 1 y tá từ đầu đến cuối nhưng chỉ có thể can thiệp để đc 1 mình 1 giường trên sản 2, trong khi nằm viện mình bắt chuyện với mấy mẹ ở đấy ai cũng nhờ vả này nọ cả nhưng vẫn nằm sản 2 thôi. Đông kinh khủng, nằm đc 2 ngày mình xin về nhà và đăng ký gói chăm sóc 5 ngày tại nhà, hình như hồi đó là 1,5tr thì phải, may mà nhà gần ko thì chết.

hongcong. thích bài này.
  10. hongcong.

Chuẩn rồi mẹ nó ạ. Hồi mình sinh mổ năm 2010, quen bs cũng gọi là gần lắm đấy, nhưng ko tìm đc phòng dv thật. Mình nằm ngoài hành lang ấy, 1 buổi sáng mà có tới 2 lần phải đưa 200k để ko bị ghép giường. Chiều tối mình cũng xin ra viện về chăm sóc tại nhà.
    Mình muốn hỏi là giờ ko biết có thay đổi gì ko nữa. Năm ngoái mẹ nó cũng vậy thì chắc là vẫn thế rồi. Dùng gói dv kể ra cũng hơi phí nhỉ, tiền đấy đóng đc 1 khóa học tiếng anh cho thằng lớn :((

11. metruyenky

metruyenky Quạt điều hòa DAINIL

sao bây giờ mọi thứ cứ phải tiền lót tay trước ạ , các chị ơi :((

12. thu_huong86

thu_huong86 Thành viên đạt chuẩn

Tầm này c vào viện c xin đki mổ đẻ trọn gói là OK, ng ta làm hồ sơ cho, phòng dvu có 3 mức giá, mức ở giữa 500k /1 ngày là OK r (có 3 giường 1 phòng) đhoa và wc riêng rộng rãi sạch sẽ, phòng 1 triệu cũng thế nhg có thêm bộ bàn ghế, đẻ dvu thì đc chọn bsi, ko biết ai thì đc chỉ định, nhờ bsi quen đặt hộ cũng đc nhg tuỳ độ nhiệt tình của họ và sự cám ơn của m, nhg nhờ đc thì tốt, sẽ đc giữ phòng, chứ tự đặt trọn gói ng ta bắt kí cái nếu hôm đẻ mà ko còn phòng thi tự chịu đấy ạ :) đẻ dvu nên cũng tmai dễ chịu, ngày nào cũng có ng xuống wc thay bỉm cho mẹ, tắm cho bé và có bsi nhi khám bé, ngày nào các mẹ cũng đc tiêm, đau lắm xin thuốc giảm đau, y tá nhẹ nhàng cần j cứ gọi, phòng dvu ngay tầng 1 tiện đi lại, nói chung nên đặt sớm, chứ để gần đẻ ko đki đc phải nhờ bsi chỉ định mới đc đẻ mổ và vào đc phòng dvu, cho viện c 3 sao, 5 sao phải kể tới vinmec, hu hu, vào đấy thì đúng là thượng đế ạ :) trải nghiệm r thì ko muốn đi đâu khác

13. hongcong.

Bạn ơi, bạn mới mổ năm 2016 này à? giờ gói dịch vụ vẫn là 12tr hay tăng lên rồi. Mình cũng định sử dụng gói mổ dv ở C, đang lăn tăn quá. Cái phòng Dv 1tr/1 ngày cũng có 3 giường 1 phòng hả bạn?

14. xuan54

xuan54 Thành viên sắp chính thức

Từ mấy năm trước giờ phải tăng giá rồi chứ mẹ

15. luuthu1203@gmail.com

luuthu1203@gmail.com Thành viên chính thức

12trieu là phải dặt sớm đó ạ

16. conyeumenhat123

conyeumenhat123 Thành viên chính thức

đẻ ở đây chọn gói có 12trieu ạ