Kinh nghiệm: Mẹ Nào Sinh Ở Viện C Rồi Cho Em Xin Ít Kinh Nghiệm Với Ạ

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi meocon-2014, 21/7/2015.

1. Bravo well- done

Bravo well- done Bắt đầu tích cực

Nhà em khám ở pk56, làm HSS từ tuần 28. Mn muốn làm hss thì cứ đen đk là đc mà
    Gần đến ngày sinh chị có phải đi khám thai nhiều không?

Đang tải...

2. meocon-2014

meocon-2014 Bắt đầu tích cực

Cảm ơn mn nhiều, mn sinh xong chia xẻ thêm kinh nghiệm em với nhé. Chúc mẹ tròn con vuông. :)

3. meocon-2014

meocon-2014 Bắt đầu tích cực

MN cho em hỏi thêm. 28 tuần em vào viện C để làm HSS thì những lần sau em có phải vào đó khám không? hay em cứ đi khám tư bên ngoài rồi khi nào sinh thì em vào f, như vậy có dduwwocj không?

4. superzan0501

superzan0501 Thành viên chính thức

Ko cần đâu bạn ạ. Bạn khám ngoài cũng đc. Mình đến làm hss chỉ để lấy mã hss và bên viện lưu lại kết quả xn máu, nước tiểu của mình để tiện tra cứu lúc nhập viện sinh. Nhưng 28w làm hss thì hơi sớm. Tầm 32 - 35w đi làm là đep vì các kết quả xét nghiệm máu và nc tiểu nếu đến lúc bạn sinh là lâu quá thì lại phải làm lại. Thế thì hơi mất công. Khi nào nhập viện bạn mang kết quả khám ở ngoài đến cho các bác sĩ xem cũng ok. Tốt nhất là khám ở các phòng khám của các bác sĩ viện C. Mình khám ở pk tâm thành 161 đặng tiến đông thấy khá ok, ko phải chờ lâu như các chỗ khác :D

5. superzan0501

superzan0501 Thành viên chính thức

Trong thai kì thì tình hình mẹ và bé khá ổn nên tớ cũng ko đi khám nhiều như các mẹ khác. 35w tớ làm hss, 38w đi khám lại xem con có bị tràng hoa quấn cổ ko. Giờ tớ 39w2d chưa có dấu hiệu sinh gì cả, dự sinh 25/7 tớ cũng thấy hơi sốt ruột. Đến 25 tớ chưa đẻ thì sẽ đi kiểm tra lại lần nữa xem sao :D. Nếu trong thai kì tình hình của bạn bt thì cũng đừng lo lắng quá nhé, ko cần đi khám nhiều quá đâu.