Kinh nghiệm: mẹ nào tẩy nốt ruồi chưa?? tư vấn cho em với

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi UbeSu, 16/6/2012.

1. UbeSu

UbeSu Thành viên chính thức

em có cái nốt ruồi cực duyên trên mặt :| :(
    em muốn đi tẩy, mẹ nào có kinh nhiệm gì chỉ cho em với
    như tẩy ở đâu là an toàn, hết tầm bao nhiêu tiền :D
    e đag cho bé ti, tẩy có lsao ko ạ :(
    rất mong đc sự tư vấn của các mẹ
    em tẩy đc 10 hôm r`, nó cũg đã bong vẩy nhưg bị sẹo lõm, chả biết có hết k. em sợ để lại thâm thì cònn xấu hớn cả lúc tẩy :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi UbeSu
    Đang tải...

2. Alpenliebe

Alpenliebe Bắt đầu tích cực

Ðề: mẹ nào tẩy nốt ruồi chưa?? tư vấn cho em với

E mới tẩy hơn chục nốt quanh cái mẹt nè. C cứ đến viện 103 ở số 1 Quang Trung, đốt băng tia laser CO2. Nhanh,rẻ, an toàn, mấy chục k 1 nốt thôi. Đc hơn 1 tháng vẫn còn chút thâm tại e k che nắng cẩn thận.

3. venusstar9x

venusstar9x Thành viên chính thức

Em thì có cái nốt ruồi to đùng nổi ở giữa ngực, to này, đen này trông như hạt đỗ đen ấy T_T. Ai cũng bảo nốt ruồi quý đấy đừng có bỏ, thế là nó theo em đằng đẵng suốt 20 năm trời, chả bao giờ dám mặc áo dây hay áo hở hở 1 tí Đúng 1 tuần trước sn em, 16/5 vừa rồi ý, em đi tẩy laser ở viện quân y 108. Giá cả rẻ lắm (bao nhiu ấy e chẳng nhớ, chỉ biết là có mấy chục), làm 5p là xong mà chả đau đớn gì. Giờ thì vết nó phẳng phiu rồi, em bôi nghệ với cả thuốc trị sẹo liên tục, nhưng mà để trông như chưa từng có nốt ruồi thì chắc phải sang năm e mới dám tự tin mặc áo dây, vì nốt ruồi của em nó to lắm, với cả tốt nhất là che nắng thì nó mới ko bị thâm, kiêng rau muống, kiêng đồ nếp. Em bình thường chả thích đồ nếp rồi nên chỉ cần kiêng muống thôi. Cái hồi em mổ ruột thừa, em kiêng hẳn 1 năm liền ko ăn rau muống, vết mổ hơi bị đẹp luôn, hehehe

Em nghĩ là chị đang cho em bé ti chắc cũng chẳng ảnh hưởng gì đâu, tại vì có phải uống thuốc gì đâu mà sợ, người ta "chíu chíu" cái máy lên một tí là xong, nốt em to thì khoảng 5p, mà có khi chưa đầy 5p đâu ý, nhanh cực. Nhưng đấy là ý chủ quan của em thôi, cái này để cho chắc thì hỏi thêm ý kiến các mẹ thông thái, or gọi điện hoặc đến thẳng đấy hỏi chẳng hạn. Cái đợt em quyết định đi tẩy em cũng đã tham khảo ở mấy nơi, rồi tìm trên các topic, rồi thấy bảo là ở 108 làm khá ổn nên e làm, nói chung là em hài lòng.

Sửa lần cuối: 17/6/2012
    UbeSu thích bài này.
  4. Mẹ Bống Bin và Tin

Mẹ Bống Bin và Tin ♥♥ HỘI RỒNG 76♥♥

Năm bước tẩy nốt ruồi an toàn nhất

Đây là biện pháp tự nhiên và an toàn để loại bỏ những chiếc nốt ruồi “tọa lạc” ở những vị trí gây ảnh hưởng đến vẻ thẩm mỹ của bạn.

Bước 1

Nếu nhà bạn đã có 1 lọ giấm táo thì tiện lợi lắm đó. Còn nếu hem có, bạn có thể mua 100% nước giấm táo tinh khiết. Sản phẩm giấm táo thường có bán sẵn tại các hiệu thuốc và các cửa hàng tạp hóa. Sử dụng dấm táo là một giải pháp nhẹ nhàng để có thể tẩy nốt ruồi nhưng cần phải mất một số thời gian nhất định.

Tại sao bạn lại không thử dùng giấm táo để tẩy nốt ruồi?

Bước 2

Rửa sạch các nốt ruồi để làm chúng mềm mại hơn. Dùng khăn nhúng nước ấm liên tục chườm vào nốt ruồi ít nhất trong 15 phút. Điều này sẽ cho phép khi sử dụng giấm táo để loại bỏ các nốt ruồi một cách dễ dàng hơn.

Chịu khó dùng giấm táo, chỉ sau khoảng 1 tháng, nốt ruồi của bạn sẽ biến mất

Bước 3

Đổ một lượng nhỏ giấm táo vào một chiếc lọ/ bát nhỏ và nhúng một tăm bông cotton vào nước giấm táo. Áp dụng thoa đầu tăm bông đã nhúng nước giấm táo vào nốt ruồi. Hãy cẩn thận để tránh tăm bông chạm vào da vùng xung quanh nốt ruồi nhé!

Bước 4

Đợi dung dịch giấm táo hòa vào trong nốt ruồi và 15 phút sau bạn mới rửa nó đi nhé. Lặp lại hành động này 4 lần mỗi ngày cho đến khi nốt ruồi của bạn biến mất hoàn toàn.

Lưu ý này: Để nốt ruồi biến mất bằng cách này, bạn phải áp dụng cách trên trong vòng gần 1 tháng đấy!

Bước 5

Nếu không có giấm táo, bạn có thể thay thế bằng nước ép tỏi

Nếu không muốn thực hiện tẩy nốt ruồi bằng giấm táo tinh khiết hoặc vì một lý do nào đó mà bạn không thể mua được giấm táo thì bạn có thể thay thế biện pháp tẩy nốt ruồi phổ biến này bằng những biện pháp tự nhiên khác như: nước ép tỏi, nước ép hành tây hoặc nước dứa nhé!

Hoặc nước ép hành tây cũng được nhá!

Cách thức tiến hành tẩy nốt ruồi bằng những biện pháp trên thì cũng tương tự như cách bạn đã thực hiện với giấm táo thui bạn ạ. Đúng là quá đơn giản mà lại an toàn nữa phải hem?

http://kenh14.vn/c91/20100727105037927/5-buoc-de-tay-not-ruoi-bang-giam-tao.chn

Em làm thử cách này nhé,rất ổn đấy .Tim mua dấm táo ở trong các siêu thị,c mua của Heinz gần 40k một chai thôi.

mẹ bông và tây thích bài này.
  5. Mẹ Bống Bin và Tin

Quên mất,nếu nốt ruồi nhỏ thì tự tẩy được,to quá thì em vào 108 cho an toàn. Hơn 20 năm trước chị tẩy trong viện 108 có 5k/nốt,giờ nó lại mọc lên tiếp,đang áp dụng biện pháp dấm táo thấy rất ok:D

6. Muingogai

Muingogai Thành viên chính thức

Mình tự tẩy mụn cơm ,và mụn ruồi,mua thuốc gia truyền về chấm,thấy cũng ok.

7. Hoa và Lá

Hoa và Lá Thành viên chính thức

Chị ơi em thấy có nhiều bạn sau khi tẩy nốt rùi thì sẽ mộc lại còn to hơn ý.Không biết có phải thế không nhỉ :(

8. saobang_bs_08

saobang_bs_08 Thành viên tập sự

Chị ơi, e cũng nghĩ là nên đến viện 108 cho an toàn ý ạ. Dạo trước e có 1 cái nốt ruồi nho nhỏ sát mắt, nhưng mà đến đấy tẩy bằng tia rất an toàn, k để lại sẹo hay bị thâm đâu, bác sĩ thì nhiệt tình vs cả cẩn thận lắm.

9. bobyyeuthuong

bobyyeuthuong Mua đệm Everest tặng ga

Cách đây gần chục năm em tẩy 2 nốt ruồi rồi, mợ em chỉ cần bôi cho em một tẹo thuốc màu trắng vào nốt ruồi, rồi nó tự bong, nhưng ko đc để dính nước nhé. Tẩy xong ngon lành, ko vấn đề gì, chỉ hơi tê tê 1 tí thôi ạ. Nhanh gọn lắm

10. Mẹ Bống Bin và Tin

To hơn thì c nghĩ là khó,nhưng mọc lại thì nhiều khả năng hơn...C bị mọc lại sau 20 năm tẩy nhưng bé hơn trước nhiều.Chắc 20 năm nữa ko tẩy sẽ to bằng nốt cũ thôi:)

11. hoa_huongduongnho

hoa_huongduongnho Thành viên rất tích cực

Bạn không nói nên không biết nốt ruồi của bạn thế nào để các mẹ tư vấn phù hợp. về cơ bản thì nốt ruồi là một dạng u lành. nên cẩn thận thì đến các chỗ uy tín mà làm, như viện 108, viện 103, chi phí bây giờ cũng k cao mà yên tâm. Ra ngoài làm nhiều khi tiền mất tật mang. Chú ý hỏi kỹ bác sỹ để giữ gìn sau tẩy để không có sẹo nữa mới ổn. Chúc bạn thành công.

12. Hoa và Lá

Hoa và Lá Thành viên chính thức

Đúng rồi nếu muốn tẩy cứ vào viện cho chắc chị à, ở ngoài ghê lắm

13. rumchanh

rumchanh Bắt đầu tích cực

các chị ơi tẩy nốt ruồi xong thì có phải kiêng lâu ko ạ. EM hay đi ra ngoài đường lắm trời nắng thế này thì có bị mọc lại hay sao ko ạ?

14. haiyenvp86

haiyenvp86 Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng tẩy nốt ruồi ở 108, và dùng kem con ong để bôi vết tẩy đấy, nhìn mắt thường thì hổng thấy sẹo :p.

15. UbeSu

UbeSu Thành viên chính thức

Rất cảm ơ sự tư vấn của các mẹ :x mấy hum nữa e vào 108 tẩy. Kq thế nào sẽ thôg báo cho các mẹ sau hehe. Mà tẩy xog co p? Kiêng gì ko ạ. Nốt ruồi của em ở gần miệng, dưới mũi :d thấy bảo tẩy gần miệng nguy hiểm :(

16. chacahungquy

chacahungquy www.anngonnhatrang.com

Nên tẩy bằng lazer bạn nha, đừng tẩy bằng điện:D. Để sẹo đó. Tẩy xong phải uống thuốc, sứt thuôc, kiêng ăn theo chỉ dẫn của bs:D. Nếu có dịp ra NT mình dẫn đi tẩy:D. Giá 70k nốt, nốt thứ 2 thì 30/nốt. Tẩy nhiều thì 300k/lần ko quá 20 thương tổn:D...hihi:D

17. tamhoa8083

tamhoa8083 Thành viên kỳ cựu

Ui ở đó rẻ nhỉ, con bạn mình tẩy 3 nốt bé xíu mà 200k,

18. linh.susu

linh.susu Ban theo yêu cầu của chủ nick

Em thấy mọi người hay đi tẩy nốt ruồi ở viện 103 và 108 khá an toàn và rẻ, chỉ tầm vài chục 1 nôt thôi, ko nên làm ở TMV

linhchi11 thích bài này.
  19. _meo_luoi_

_meo_luoi_ Bắt đầu tích cực

Lần trước em tẩy ở viện 108 chị á! Giá là 50k/ cái nốt ruồi! K đau. Nhưng chỗ tẩy phải kiêng nước ạ :)

20. MeHuuDuy

MeHuuDuy Tay ôm con, tay kiếm tiền

Mình cũng có vài nốt cần tẩy, k biết ở viện Da liễu có đc k cả nhà nhỉ?