Mẹ nào Xuất Nhập Khẩu vào đây chị em ta tâm sự đi ạ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Chezicun, 4/11/2011.

1. Chomchombaby

Chomchombaby Thành viên tích cực

Mình thấy các bạn làm ở các công ty vận tải chỉ phụ trách 1 khâu nhỏ của XNK.
    Để làm XNK, đối với đầu nhập: các bạn phải nắm các khâu từ tìm kiếm đối tác quốc tế, đầm phán hợp đồng ngoại thương, làm thủ tục thanh toán quốc tế, bảo hiểm, vận tải, khai quan, sắp xếp giao nhận hàng và làm các công việc bảo hành hoặc dịch vụ sau bán sau này. còn đối với XK, các bạn phải làm từ khâu tìm kiếm khách hàng cho đến khi nhận được thanh toán, theo dõi hàng và bảo hành dịch vụ sau bán cho khách.
    Trong các việc trên, 1 số việc có thể thuê bên forwarder như vận tải, khai quan nhưng người làm xnk phải nắm rõ quy trình, thủ tục để điều hành và giám sát sao cho tiết kiệm chi phí nhất.
    Công việc XNK nói đơn giản rất đơn giản, nói khó rất khó. Ai cũng có thể làm được các việc trên nếu có kiến thức nhưng hiệu quả không phải ai cũng làm được. XNK giỏi có thể tiết kiệm hoặc cho công ty rất nhiều tiền và các chủ doanh nghiệp cũng thường nhìn ra điểm đó để đánh giá hiệu quả mang lại của mỗi XNK

Đang tải...

2. hanhan86

hanhan86 Bắt đầu tích cực

mình thấy ngành này hiện rất hot đó ak bài viết chia sẻ rất hay cám ơn bạn nha

3. hoainam3g

hoainam3g Thành viên đạt chuẩn

chị add em nhé darynam.wanhailines

4. ThanhDataxnk

ThanhDataxnk Thành viên tập sự

Nếu các bạn đang trăn trở tìm tìm đầu ra cho các sp xuất khẩu của công ty mình, hay một nhà cung cấp uy tín từ nước ngoài... có thể tham khảo nguồn dữ liệu xuất nhập khẩu sau:http://www.dulieuxuatnhapkhau.com/p/file-excel-bieu-thue-nhap-khau-2017.html
    Từ đây các bạn rất dễ dàng tìm thấy những câu hỏi liên quan như: tra cứu biểu thuế, cách áp mã số hàng hóa HS code...
    Chúc các bạn may mắn!

5. ThanhDataxnk

ThanhDataxnk Thành viên tập sự

Nếu các bạn đang trăn trở tìm tìm đầu ra cho các sp xuất khẩu của công ty mình, hay một nhà cung cấp uy tín từ nước ngoài... có thể tham khảo nguồn dữ liệu xuất nhập khẩu sau:http://www.dulieuxuatnhapkhau.com/p/file-excel-bieu-thue-nhap-khau-2017.html
    Từ đây các bạn rất dễ dàng tìm thấy những câu hỏi liên quan như: tra cứu biểu thuế, cách áp mã số hàng hóa HS code...
    Chúc các bạn may mắn!

6. ngocmaitran

ngocmaitran Thành viên mới

Ngưỡng mộ các mẹ làm XNK. Mình thì mê nghề này mặc dù không hiểu lắm và chưa từng làm bao giờ. Ít nhất vốn tiếng Anh của các bạn cũng khiến nhiều người phải ghen tỵ. hihi.

7. laivu08

laivu08 Thành viên tích cực

Giờ mẹ nó còn làm XNK nữa ko- mình làm Forwarder nên nếu có đc nhờ mẹ nó support nhé