Mẹ nhận nuôi con sau ly hôn và để bà ngoại nuôi ...

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi nghé_ọ, 1/6/2010.

1. puichen

puichen Thành viên chính thức

Ðề: Mẹ nhận nuôi con sau ly hôn và để bà ngoại nuôi ...

Cảm giác của chồng ? chỉ vì mình đã nghỉ đến ông í quá nhiều, khi ông đến nhà. cả nhà vẫn cùng ngủ 1 phòng, cùng, an, cùng đi chơi, mình không muốn con mình bị tâm lý xấu..chỉ có mình mất chồng, chứ mình không muốn con mình mất bố, và gia đình bên nội....vậy con có phải là riêng của ông i không, khi bắt con đi, mình phải dùng từ bắt vì khi đi không nói mình, và 1 đi không chở lại, không cho mình nói điện thoại, không cho gặp, và thậm chí cũng không hỏi là con phải dùng thuốc như thế nào, 2 con mình đều bện Hen, và phải xịt và uống thuốc hằng ngày...

Đang tải...

2. vithao

vithao Thành viên chính thức

Thương chị quá, không hiểu tại sao chồng chị lại có thể hành động như vậy được, đáng lẽ phải nói chuyện với nhau cho đoàng hoàng chứ, ông ấy hành động vì bản thân ông ấy nhiều quá mà không nghĩ đến đứa trẻ. Tình hình hiện giờ thế nào rồi chị? Vợ chồng chị không thể quay lại được với nhau à, tội nghiệp bọn trẻ lắm

3. 3xu

3xu Thành viên chính thức

Cảm giác mất con đau đớn lắm, khi không ưa nhau nữa thì nhà chồng đương nhiên sẽ bêu xấu người mẹ với con cái, mà mình nghĩ bà ngoại lúc nào cũng chăm cháu tốt ( đôi khi còn tốt hơn cả mẹ đấy chứ). Mình cũng đang trong thời gian ly hôn, nhà bên nội giành giựt cháu quá mình chẳng làm gì được, cảm thấy bất lực, mình sợ nếu tòa không cho mình nuôi, không biết có thể sống được không nữa, buồn nhiều ...

huongtruc thích bài này.
  4. huongtruc

huongtruc Thành viên tích cực

bé nhà mình cũng đang ở với bà ngoại, mà ở với bà ngoại thì lúc nào mình cũng yên tâm, không phải mẹ không thương con mà để con ở với bà ngoại sau ly hôn đâu, mà cũng do dk nữa, ai trong hoàn cảnh này mới hiểu được. Híc bố nó cũng đòi nuôi, nhưng tòa để mình nuôi con đến năm 12 tuổi, rồi lúc đó hỏi ý kiến con. Đi làm mà nhớ con không chịu được, 1 tháng chỉ được về với con 1 lần. Chồng mình còn tuyên bố không chu cấp tiền nuôi con nữa cơ, mình cũng không cần mà. Nhưng trước sau gì mình cũng đón bé lên với mình để chăm sóc, chỉ vì bây giờ c.s chưa thật ổn định, mẹ nào mà chẳng thương con, con mình dứt ruột đẻ ra mà, làm sao để nó cho bà nội nuôi chứ.

5. trang_muon68

trang_muon68 Thành viên chính thức

Cũng tùy từng hoàn cảnh , tùy tình cảm của cha hoặc mẹ với con cái có bà mẹ rất thương con không muốn xa con - nhưng cũng có người lấy con làm chỗ trả hận . Cũng có ông bố rất thương quý con nhưng cũng có ông vô trách nhiệm.... Như hoàn cảnh nhà mình sau khi ly hôn tớ nuôi con độc lập .bố không có trách nhiệm đóng góp hay thăm nuôi gì, bây giờ con đã lớn thỉnh thoảng gọi điện cho con bày tỏ nhớ nhung ...nghĩ cũng hay.... cũng lạ....
    Theo quan điểm cá nhân mình thì thường mẹ thương con hơn (vì mang nặng đẻ đau mà) ,rồi sau chia tay bước chân ra khỏi nhà chồng để con lại cho chồng nuôi .( chắc chắn chồng sẽ lấy vợ -sợ con khổ cảnh mẹ kế con chồng).
    thế nên người mẹ nào cũng muốn nuôi con. Nhưng rồi cuộc sống thay đổi một ngày nào đó sẽ cảm thấy cô đơn muốn được chia sẻ cùng ai đó và đi bước nữa, nhưng (lại nhưng ) vì hoàn cảnh ,hoặc do người chồng mới k đồng ý nên đành phải để con cho mẹ đẻ nuôi . Cũng đau xót lắm đấy các mẹ nó ạ.....

huongtruc thích bài này.
  6. thanhthuyvu1987

thanhthuyvu1987 Thành viên kỳ cựu

Hiếm có đc người chồng như bạn.bạn thật là may mắn đó.mình mong cũng chẳng đc ấy

7. thanhthuyvu1987

thanhthuyvu1987 Thành viên kỳ cựu

Mới đầu ly hhoon,2 vợ chồng cũng dành giật con ghê lắm!Mình ly hôn khi con mình đc 3 tháng.vượt qua nỗi đau vượt cạn và lại vượt qua cú sốc mất chồng.Toàn án xử mình nuôi con đến 18 tuổi.h bố nó cũng chả chu cấp gì cho con.con mình đc 11thang rùi.mình đi làm hàu như ở nhà bà ngoại toàn trông.cũng tiện mà yên tâm.chứ để con cho bố nó nuôi công nhận mình sẽ nhàn thân hơn,có nhiều cơ hội hơn,nhưng mẹ nào mà bỏ con thế.mình không làm đc.tới h cháu cũng đc gần 1 tuổi rùi,trộm vía ngoan và khỏe mạnh,cunngx là động lực để mình sống.

huongtruc thích bài này.
  8. ThươngHận

ThươngHận Mr.Thanh_ Duyên Nợ

Việc này có nhiều nguyên nhân lắm,bạn có gia đình bạn cũng chưa hiểu được hết,có ở hoàn cảnh như các bà mẹ thì tôi tin nếu có thể được bạn cũng sẽ làm như vậy.Sau khi ly hôn chủ yếu các mẹ nhận nuôi con vì lý do là khi ly hôn người đàn ông chăm lo,săn sóc,dạy bảo con không thể đầy đủ& chu đáo bằng mẹ.Nếu ly hôn để bố nuôi con thì sẽ khổ cho đứa con thiếu thốn mọi bề... đó mới là phần chăm sóc,còn mặt khác nếu để bố nuôi con thì dư luận nhìn vào họ sẽ nghỉ người mẹ như thế nào...? nhiều nguyên nhân lý do lắm bạn ạ.Còn sau khi tái hôn người mẹ thường để con cho ông bà ngoại nuôi là vì nhằm mục đích tránh sự va chạm,sự xung đột mỗi khi" cơm chẳng lành canh chẳng ngọt"," vợ nọ-con kia..." mà người chịu thiệt thòi lại chính là đứa con...còn nhiều điều nguyên nhân nữa mà tôi không thể chia sẻ với bạn hết được.!

9. ThươngHận

chúc mừng bạn nhé,con cái mạnh khỏe là niềm vui và là niềm động lực lớn với bản thân lắm,tôi cũng nuôi con mẹ nó chẳng nhòm ngó gì nhưng trộm vía con tôi cũng khỏe mạnh,ăn ngoan-ngủ tốt.cháu cũng được 22 tháng tuổi rồi.bố đi làm về là...bố...bố...bố hai chân thì nhảy tay thì vỗ...nghĩ vui & hạnh phúc lắm khi nhìn đứa con mình vui mừng mỗi khi bố đi làm về. hjj

10. AnChi

AnChi Bắt đầu tích cực

Topic này nghe buồn nhỉ. Mình thấy là ly hôn xong phụ nữ hầu hết giành quyền nuôi con đấy chứ. Nếu họ đi lấy chồng để con cho bà ngoại nuôi cũng là cực chẳng đã thôi, chẳng mẹ nào muốn xa con cả. Mình ở ngoài cũng không rõ hết được. Còn nếu mà giả vờ nhận nuôi rồi quẳng cho bà như bạn nào nói ở trên chắc chỉ là trường hợp hy hữu thôi. Mẹ nào chẳng thương con. Mình có vài người bạn cũng không may gia đình tan vỡ, đều là mẹ nhận nuôi con. Cũng có bạn đi lấy chồng và mang con theo, gia đình mới cũng yên ổn.

11. ThươngHận

Bé lên với chị chưa? chẳng bù cho bé nhà tôi,lúc ly hôn mẹ nó không nhận nuôi,tôi nhận nuôi và chăm sóc cũng không cần chu cấp gì cả...vậy mà ly hôn song mẹ nó hỏi thăm đến chơi với con tuần đầu được 2 lần hỏi thăm con có khỏe không? tuần sau đến chơi 1 lần,sau đó cuối tháng đến một lần và từ đó đến giờ hơn 2 tháng rồi chẳng còn biết đến con mình khoẻ mạnh hay lớn thế nào rồi nữa...chứ không thương con,có tình mẫu tử như mẹ huongtruc đâu.

huongtruc thích bài này.
  12. huongtruc

huongtruc Thành viên tích cực

Cố gắng lên bạn, đàn ông nuôi con cũng vất vả lắm, nhưng chắc có bà nội chăm thì đỡ hơn. Chúc bạn luôn hp và vui vẻ.

Sửa lần cuối: 28/11/2010
  13. thuy86

thuy86 Thành viên chính thức

mỗi người mỗi suy nghĩ, mỗi cách hành xử khác nhau. Có người coi con như tài sản quý báu, chỉ muốn giữ bên mình, có người thì nghĩ tới cuộc sống của mình nhiều hơn. Nhưng nỗi lòng làm mẹ thì ai cũng hiểu. nhiều lúc, nghĩ đến con, thấy thương vô bờ bến, sợ con thiếu đi tình cảm của cha sẽ hẫng hụt. Nhưng để đi bước nữa thì lại ko đành, liệu người ta có thương yêu con mình không hay con mình còn khổ hơn.
    Mình là 1 người mẹ, mình ko dám nghĩ đến 1 ngày sẽ rời xa con, để cho ông bà hay ai đó nuôi dưỡng. Chẳng nhẽ 1 đứa bé đã thiếu đi tình cảm của cha, nay lại thiếu cả hơi ấm của mẹ sao?
    Có xót xa ko?

huongtruc thích bài này.
  14. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

gặp mẹ nó ở đây rùi, mình cũng theo sát câu chuyện của mẹ nó và cũng đồng quan đeim của mẹ nó, chỉ có làm mẹ mới hiểu đc tình cảm thiêng liêng tới chừng nào, những ng mẹ mà nỡ rũ bỏ con mình thì bùn quá

15. mephuongchi020808

mephuongchi020808 Thành viên tích cực

Trẻ con mà, ai gần nhiều cũng sẽ quý, như e thì thời gian đi làm thì nó quý bố nó hơn, giơ thất nghiệp ở nhà thì nó lại quý mẹ hơn, chia sẻ niềm vui và nỗi buồn với bố nó nhé

16. chihainamtan

chihainamtan Bắt đầu nổi tiếng

Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. em cũng đang phải gửi con cho bà ngoại nuôi đây. đau lòng lắm nhớ con lắm nhưng ko biết làm sao.

17. Sophia's Secret

Sophia's Secret Bắt đầu tích cực

GỬi cho mẹ nuôi mà vì hoàn cảnh thì cũng chấp nhận đc nhưng ko vì thế mà ko ngó nagng2 chăm sóc phụ tiền cho bà ngoại mới đáng trách, có những chuyện mình ko mún mà thương con thì nên làm như thế cũng tốt, nhìu ng em thấy mang con theo rùi có bảo vệ đc con đâu cơ chứ