Kinh nghiệm: Mẹ ơi, sao con ị hoài không được?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi giadinhhappy, 17/10/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. tuyetlai0912

tuyetlai0912 Banned

Ðề: Mẹ ơi, sao con ị hoài không được?

mình cũng không rõ vấn đề này nên chắc phải hóng các mẹ rồi

Đang tải...

2. madami

madami Yến - tốt tự nhiên

bé nhà chị dâu nhà e có lúc bị táo bón tội nghiệp lắm, lúc đó bé được 10 tháng, chị cũng dùng bơm thụt cho bé, và xay cháo với rau cho bé ăn nữa.

3. vuphuclam

vuphuclam Thành viên chính thức

Hôm qua em vừa được chị hàng xóm cho biết bé nhà chị ý cũng bị táo bón 4 hôm, thế là chị ý nấu cháo bột cho con với rau chùm ngây, quả là bé đi rất dễ. Mẹ nó thử cách này nữa xem

4. thitgacbep

thitgacbep co dinh: 0923 82 84 88

Mẹ nó ơi rau chùm ngây là rau gì??? Tớ k biết loại rau gì??? Có phải rau khoai lang k nhỉ???

5. Me_KuTit

Me_KuTit

Chùm ngây có tên khoa học là Moringa oleifera, được biết đến và sử dụng hàng ngàn năm nay ở Hi Lạp, Ấn Độ, Ý. Theo các nghiên cứu khoa học, lá và hoa moringa có nhiều vitamin C hơn trái cam bảy lần, hơn sữa bốn lần chất calcium và hai lần protein, hơn cà rốt bốn lần vitamin A, hơn rau dấp cá ba lần chất sắt và hơn ba lần chất kali của chuối.

Trái và hạt cây moringa cũng ăn được, hạt cây có mùi vị như măng tây. Trong hoa và rễ cây moringa có chất pterygospermin là một trụ sinh (antibiotic) rất mạnh, ăn thường xuyên sẽ giảm được nhiễm trùng do tạp khuẩn của môi trường. Cây chùm ngây cung cấp những hợp chất quý hiếm như zeatin, quercetin, alpha-sitosterol, caffeoylquinic acid và kaempferol. Lá và hoa đã được dùng để chữa nhiều bệnh như cảm cúm, bao tử, gan, tiểu đường, tim.

Nhưng chùm ngây không được dùng cho bà bầu vì rau này làm sảy thai nhé các Mẹ!

6. vuphuclam

lá của nó giống rau ngót nhưng nhỏ hơn mẹ nó a, thông tin thì như mẹ kutit noi roi day

7. lotus_ask

lotus_ask Thành viên tích cực

mẹ cháu ơi , dùng mãi cọng hành lá sao được chứ , tội con lắm ! mình nghĩ cải thiện hệ tiêu hóa cho bé là tối cần thiết , , con không thể thông mình , khỏe mạnh khi mà hệ tiêu hóa có vấn đề , mẹ có cung cấp bao nhiêu chất dinh dưỡng cũng là vô ích . Trước đây , con gái mình cũng bị tình trạng táo bón thường xuyên , mỗi lần ngồi bô thì cả tiếng hic hic ... đủ loại men này men nó chả ăn thua , sau mình phát hiện ra con uống quá ít nước , sữa thì cũng ko nhiều . Đến h tình hình hình có vẻ khả quan hơn , con quen với việc uống sữa và nước lọc và đi ngoài khá đúng giờ . bạn thử khuyến khích con uống nhiều nước , sữa hay nước hoa quả thêm xem sao ! Chúc con khỏe nhé !

8. Bongcuame

Bongcuame Bắt đầu nổi tiếng

mìh cũng đồng ý với mekutit đấy, phải tìm hiểu nguyên nhân điều trị cho con đi mẹ ơi, cho ị như thế vài hôm là toét cả hậu môn ra đấy. KO nên để con nhịn ị khi ở trường đâu, lâu ngày thành bệnh, mà con cứ nhịn thế tội con lắm. Mẹ cho con ăn nhìu rau củ, bí đỏ, chuối, đu đủ, các loại thực phẩm mát mát vào, uống nhìu nước nữa.

9. meomun03

meomun03 có mặt từ 1975

Đây chỉ là biện pháp tạm thời thôi , không nên dùng thường xuyên cho bé , nếu dùng thường xuyên bé sẽ không biết * rặn * :D:D:D:D:D:D:D
    Tốt nhất nên cho bé ăn nhiều rau , uống nhiều nước , sữa .................

10. lion queen

lion queen I'm fine without you

Ko biết bé nhà chị đã đỡ táo chưa? Táo bón dường như bé nào cũng phải ít nhất 1 lần trải qua.

11. diemcoi

diemcoi Thành viên mới

các mẹ cho bé uống nhiều nước, uống bột sắn dây là bé đi đc ngay. bé nhà e cũng bị hoài. uống bột sắn dây bé ko bị bón mà đi dễ lắm

12. vuphuclam

Đề tài này đúng là nóng thật, bé nhà mình ngày trước bị táo mỗi lần nhìn con muốn đi mà không đi được khổ ơi là khổ chia sẻ với các mẹ con bị táo bón nhé

13. Han 1973

Han 1973 Thành viên nổi tiếng

Con lớn nhà mình ngày xưa bị táo kinh khủng, đến nỗi được 1 tháng đã ị thành khuân rồi, có lần ị được 1 nửa, ko tiếp tục được nữa, con bé khóc đỏ mặt mà bà gv ko biết làm thế nào, mình lên nhà thấy con khóc mới lấy cái tăm bông gạt hết phân ra nó mới nín, chắc đau đít quá hix.
    Sau mình thử nhiều cách, lấy mật ong ngoáy, uống nhiều nước ko ăn thua, bé vẫn rất sợ ị, ko dám ngồi bô, mỗi lần ị phải đóng bỉm vào, ôm ghì lấy người lớn mới ị được, lần nào cũng chảy máu. Mình đưa đi khám bs Hiền ở NCT cũng ko ăn thua, sau rồi mình chán, mỗi lần ị mình mua 1 tube bơm đít để kích thích.
    Con nhà mình đến 1.5t vẫn uống sữa là chính, nên càng khó bổ sung rau hay hoa quả, đến khoảng 8 tháng mình đổi sữa mát, trộm vía đỡ hơn nhưng thỉnh thoảng vẫn táo, rồi mình đưa con đi khám ở Việt Pháp, bs Thư kê cho dupalac, mỗi ngày uống 1 gói làm mềm phân, bác bảo có thể uống hàng ngày, nên lúc nào bị táo mình lại cho uống, 1 năm luôn, đến 2t, chẳng bị ảnh hưởng gì cả, ảnh con mình ở avatar đấy, rất khỏe mạnh và xinh đẹp :)

Bongtit_baby thích bài này.
  14. Me_KuTit

Me_KuTit

Nhưng Mẹ phải công nhận khi đổi sữa khác tình trạng táo bón của con có đỡ hẳn, với các con sữa phù hợp rất quan trọng.

15. mesusu76

mesusu76 Đờithay đổikhita thay đổi

Nghe chị kể thấy nuôi con vất vả thật.Bé nhà em ngày nhỏ cũng vậy em cho uốg
    nước cam ,đu đủ,ăn rau xanh,chuối..không cải thiện,mỗi lần bơm cho con đi em lại thấy chán kinh khủng,
    sau có bà chị mách cho con uống DIELac alpha con đi sẽ tốt hơn,em đổi và thành công luôn.
    Con gái chị xinh quá ..bé trên avata là con gái em đó chị,sn 2004

Han 1973 thích bài này.
  16. Bongtit_baby

Bongtit_baby Mẹ Bống

Bé nhà chị bị táo nặng chị nhỉ!
    Nhưng em nghĩ thuốc hay các biện pháp hỗ trợ thì cũng chỉ là biện pháp tạm thời thôi, ko trị dứt điểm đc. Ngoài việc bổ sung nước, rau, hoa quả thì việc chọn sữa cũng rất quan trọng. bé nhà em thử mấy lọai sữa mới tìm ra đc loại phù hợp đấy ạ
    Chị nên chọn loại sữa giàu đạm Whey Lactabulmin, Probiotic tăng cường hệ vi sinh đường ruột thì sẽ hỗ trợ rất nhiều cho hệ tiêu hóa của bé đấy chị ạ!

17. thuyhang886

thuyhang886 Chữa PHỤ KHOA gia truyền

Bé nhà e thì k, nhưng nhà chị dâu thì giống thế, nóng ruột vì con đi ngoài k được nên chị dâu đã nhờ chồng e mua được mật ong rừng xịn, mỗi lần k đi ngoài được là bơm 1 ít ra xilanh rồi đẩy vào đít bé, hờ hờ, ra phân luôn, khoẻ lắm, k phải rặn tý nào.

18. mesusu76

mesusu76 Đờithay đổikhita thay đổi

Phải có biện pháp nào chứ mỗi lần output mỗi lần bơm..lâu ngày quá con bị sa trực tràng.
    Cũng có thể sẽ thành thói quen luôn đó bạn.và cứ bơm thì mới ị.

19. mebong23

mebong23 Thành viên đạt chuẩn

Nếu các bé bị táo bón bệnh lý do thiếu vi khuẩn có lợi trong đường tiêu hóa thì các mẹ có thể cho bé dùng bổ sung men vi sinh để hoàn thiện hệ tiêu hóa cho bé nhé.
    Các mẹ có thể dùng men biolactovin hoặc enterobac...sản phẩm của viện công nghệ, rất an toàn và hiệu quả.
    Các mẹ tham khảo thêm và dùng cho con nhé.
    Chúc các mẹ thành công trong việc chữa trị táo bón cho con.

20. thuyhang886

thuyhang886 Chữa PHỤ KHOA gia truyền

Không chị ạ, chị dâu nhà e chỉ cho dùng 1 thời gian thôi, sau đó bé lại ăn uống và đi lại bình thường, k ảnh hưởng gì đến trực tràng hết ạ.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.