Kinh nghiệm: Mẹ stress, sữa giảm, bé uống sữa ngoài bị đi phân Sống

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi happy woman, 16/9/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. happy woman

happy woman Thành viên mới

Thưa bác sĩ, cho em hỏi con chị em 5 tháng, trộm vía cháu nặng 9kg và dài 55cm. Mấy hôm chị em stress bị giảm sữa, bé ăn sữa ngoài nhiều hơn sữa Mẹ nên hiện đi phân sống, chị ấy đang thấy lo lắng quá. Liệu như vậy có phải biểu hiện là bé không ăn được sữa ngoài không ạ? em hỏi giúp và cũng là thêm kinh nghiệm cho mình

em cảm ơn Bác sĩ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi happy woman
    Đang tải...

2. BTC_Tuvansua

BTC_Tuvansua Tư vấn về dinh dưỡng

Ðề: Mẹ stress, sữa giảm, bé uống sữa ngoài bị đi phân Sống

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến TS.BS Trần Thị Minh Hạnh – thuộc TT DD TP.HCM cùng các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Tuvansua

3. BTC_Tuvansua

BTC_Tuvansua Tư vấn về dinh dưỡng

Bạn thân mến,
    Bé dư cân nhưng chiều cao lại thiếu ( đo chiều cao bé chính là chiều dài khi bé nằm). Mẹ nên bình tĩnh, thư giãn thoải mái, mọi việc rồi cũng qua đi. Mẹ ăn uống đầy đủ, uống nhiều nước, dù có giảm nhưng vẫn nên cho bé ngậm bú mỗi ngày sẽ có sữa trở lại cho bé bạn nhé. Sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng quý giá nhất tốt nhất cho bé. Nếu phải bổ sung thêm sữa ngoài bạn cần lưu ý nên chọn theo tiêu chí:
    1. Sản phẩm phải đúng với lứa tuổi của trẻ, đặc biệt là trẻ nhỏ thì không được sử dụng loại sữa dành cho trẻ lớn hơn. dễ gây rối loạn tiêu hóa.
    2. Sản phẩm phải biết rõ được nơi xuất xứ, có kiểm định chất lương rõ ràng, uy tín.
    3. Sản phẩm dễ tìm mua vì thay đổi sữa liên tục có nguy cơ rối loạn tiêu hóa cao. Nên đổi từ từ từng lượng ít rồi tăng dần lên.
    4. Giá trị dinh dưỡng các loại sữa tùy vào các dưỡng chất nhà sản xuất bổ sung vào.
    5. Hệ tiêu hóa trẻ nhỏ vốn còn non yếu rất nhạy cảm dễ bị rối loạn gây kém hấp thu chậm tăng trưởng nên sản phẩm sử dụng tốt nhất trước khi hết hạn sử dụng
    Sữa phù hợp bé sẽ bú khỏe , ngủ ngoan, vui chơi và tăng trưởng đều đặn mỗi tháng. Cho bé phơi nắng bé mỗi sáng sớm khoảng 15-30 phút, trước 8 giờ tránh nắng gắt, để bé phát triển tốt chiều cao bạn nhé.
    Chúc bé khỏe và tăng trưởng tốt.
    BTC Chương trình Chọn dinh dưỡng dễ hấp thu cho trẻ
    Điện thoại tư vấn: 07106255979
    BS.CK1 Nguyễn Vĩnh Hoàng Oanh
    Trung tâm Khám&Tư vấn dinh dưỡng Miễn Phí Vinamilk

4. khanh.huynhtq

khanh.huynhtq Banned

Mẹ ăn sữa chua vào nhiều nha, có thể giảm stress, giảm rồi thì sữa ra lại

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.