Toàn quốc: Men tiêu hóa BiolactoMen - GIÁ 50K/HỘP NHÉ CÁC CHỊ

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi tranvinhbio89, 20/4/2012.

1. tranvinhbio89

tranvinhbio89 Tiền là 9 - UY tín là 10!

Chào các bố các mẹ!
    Em xin tự giới thiêu, em là tranvinhbio89, chắc hẳn cái tên này cũng đã không hề xa lạ gì mỗi khi các mẹ nghĩ tới việc mua men tiêu hóa, thuốc diệt muỗi, men bể phốt ...đúng không ạ?
    Thế mà Thấm thoát đã gần 6 năm, các sản phẩm nhà tranvinhbio89 đã phục vụ mọi gia đình tại HN, TPHCM, Nghệ An, Hà Tĩnh, Bình Dương.... Nhớ những chuyến hàng đầu tiên, mình hồi hộp vì lần đầu tiên đi buôn. Cô Kỹ sư Công nghệ sinh học ngày nào, chỉ biết chăm chú làm thí nghiệm, làm bạn với chai lọ thủy tinh, tách biệt hoàn toàn với môi trường kinh doanh năng động bên ngoài, ấy vậy mà sau mấy tháng ra trường bỗng nhiên thành "mụ bán men tiêu hóa, mụ bán nem chua 35", hìhi. Có nhiều kỉ niệm lắm lắm các mẹ ạ, niềm vui rất nhiều nhưng cũng đầy nước mắt....nhưng vẫn hạnh phúc vì phục vụ ẩm thực quê ra thủ đô....
    Vẫn là hình thức bán hàng: Tổng hợp lại và gọi điện về cho bác ruột em ở quê, bác sẽ gửi ra theo xe ô tô. Là lấy của bác ruột em nên em có giá rẻ nhất Hà Nội cũng như LCM - đó là cam kết của em đấy!
    Ngoài ra, Men tiêu hóa và một số sản phẩm khác thì em làm trong viện CNSH nên từng thao tác thí nghiệm cũng như quy trình sản xuất men, em luôn được trực tiếp tiến hành, và là người trong viện, nên em luôn được lấy hàng với giá rẻ hơn so với các đại lí lấy buôn. Do đó, em càng giám đảm bảo về chất lượng và giá cả, men của em luôn rẻ nhất ạ!

Với phương châm kinh doanh: Tiền là 9 – Uy tín là 10, luôn đặt lợi ích và sự hài lòng của Khách hàng, lên trên lợi ích cá nhân, shop tranvinhbio89 hứa hẹn, liên tục mang tới cho Quý khách hàng những sản phẩm tốt nhất, giá cả rẻ nhất!
    Mọi thông tin sản phẩm sẽ được cập nhật ở những trang tiếp theo!
    Em xin chân thành cảm ơn tất cả các bố, các mẹ luôn sát cánh cùng tranvinhbio89 để làm nên những sản phẩm mới phục vụ cho lợi ích thiết thực của em và mọi người!

(Trong giờ HC các mẹ vui lòng nhắn tin giúp em nhé ^^)

Nuôi con nhỏ là cả một quá trình gian nan và vất vả, không phải cứ sinh ra rồi lớn lên rồi trưởng thành luôn, mà có rất nhiều yếu tố gây khó khăn, ngăn cản sự phát triển của bé, nào là tiêu chảy, nào là táo bón, nào là ho, cảm cúm, sốt..., chính điều này làm cho các bố các mẹ vô cùng lo lắng.
    Để san sẻ phần nào những nỗi lo của các bố, các mẹ, topic nhà em xin chân trọng gửi tới các bố, các mẹ trên LCM sản phẩm mới của nhà em:Men tiêu hóa BioLactoMen

Đây là sản phẩm do Viện KHCN sản xuất ra. HIện nay đc bán phổ biến tại BV Xanh Pond, BV Bạch Mai, đặc biệt Bác Sĩ Khánh - 20 Hàng Hòm - hiện nay cũng đang sử dụng để kê đơn và bán cho các mẹ đó ạ!! và một số hiệu thuốc trong Hà Nội, bản thân e đã bầu bí gần sinh cũng đã dùng rất nhiều để trị chứng tiêu chảy thường xuyên, cháu trai 2,5t,và mẹ em, đều đã dùng và thấy rất tốt.
    Nếu anh chị nào ngại đi xa, không muốn thuê mấy bác xe ôm đi mua giúp, không muốn xếp hàng dưới trời nắng nóng và đi ra về vì không mua được thuốc ở các cổng bệnh viện, thì mời mọi người vào ủng hộ nhà em nào!
    Bản thân là người làm trong viện, nên e mang ra phân phối trực tiếp cho các chị, vì thế, giá cả và chất lượng luôn ổn nhất

[​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    1.THÀNH PHẦN
    - Lactobacillus acidophilus 10 mũ 8CFU/lọ
    - Tá dược vừa đủ 0,65 g

2. CƠ CHẾ TÁC DỤNG.

Chủng Lactobacillus acidophilus sử dụng trong chế phẩm là chủng vi sinh vật trợ sinh có lợi cho đường tiêu hóa với các tác dụng sau:
    • Cân bằng hệ vi sinh vật đường ruột, giúp tiêu hóa và hấp thụ thức ăn tốt hơn, kích thích trẻ ăn ngon miệng, thèm ăn.
    • Tạo ra axit lactic và các chất diệt khuẩn hoàn toàn không độc hại, thân thiện môi trường và sức khỏe con người như acidolin, acidophilin, lactocidin… Các chất diệt khuẩn này có khả năng ức chế các vi khuẩn gây bệnh nguy hiểm như Salmonella, Campylobacter, Escherichia coli O157:H7, Staphylococcus… và nấm men Candida albicans.
    • Bổ sung Vitamin, đặc biệt Vitamin K.
    • Trung hòa các amine - chất gây ung thư hình thành trong quá trình tiêu hóa ở ruột. Giảm tỷ lệ ung thư đại tràng.
    • Phân hủy dịch mật dư thừa trong ruột, ức chế hấp thu trở lại dịch mật qua thành ruột, làm giảm cholesterol trong máu.
    • Tăng cường miễn dịch qua việc gia tăng cytokine, thực bào và tổng hợp kháng thể.
    • Trung hòa các chất gây dị ứng và độc tố ruột do ngộ độc thực phẩm.
    • Trẻ em: Rối loạn tiêu hóa, phân sống do sử dụng kháng sinh, biếng ăn, tiêu hóa kém, chậm lớn, tiêu chảy, ngộ độc thức ăn.
    • Người lớn: Rối loạn tiêu hóa, đầy bụng, khó tiêu, tiêu chảy, ngộ độc thức ăn, viêm đại tràng, táo bón.
    Dự phòng:
    • Phòng rối loạn tiêu hóa sau khi dùng kháng sinh.
    • Phòng ung thư đại tràng, đặc biệt cho các bệnh nhân viêm đại tràng cấp và mãn.
    Tác dụng phụ: Không tìm thấy tác dụng phụ của chế phẩm.
    3. LIỀU DÙNG
    Trẻ em: 2 lọ/ngày.
    Người lớn: 4 lọ/ngày.
    Cách Dùng:
    Hòa men với nước đun sôi để nguội hoặc sữa, uống vào buổi sáng và chiều trước bữa ăn.
    Chú ý:Nước nóng và đồ uống không phải nước và sữa làm mất tác dụng của men tiêu hóa!
    Bảo quản: Nơi khô mát, tránh ánh sáng. Nếu có điều kiện để trong tủ lạnh 4oC, men sẽ đảm bảo hoạt tính lâu hơn
    Em bán giá đúng giá viện đang bán là 55k/hộp (chỉ ship từ 2 hộp). KHÁCH MUA 10 HỘP FS HN1.
    KHÁCH MUA 20 HỘP FS TOÀN QUỐC.

Chị nào làm ở hiệu thuốc, muốn lấy buôn, thì đây là cơ hội để các chị tìm thấy 1 nguồn hàng có chất lượng và giá cả tốt nhất đó ạ.
    Cách nào giúp con bạn khỏi lười ăn, chữa trị táo bón, phân sống, rối loạn tiêu hóa...?

CÁC MẸ CÓ THỂ THAM KHẢO CHI TIẾT QUA:
    https://www.facebook.com/Men-tiêu-hóa-Biolactomen-335026216697086/timeline/

CÁC BÁC SĨ, CÁC NHÀ KHOA HỌC, ĐÃ NÓI GÌ VỀ BIOLACTOMEN???

1. Hàng trăm các bà mẹ đã tìm ra cách làm đơn giản và hiệu quả, từ GS.TS Nguyễn Gia Khánh (chủ nhiệm khoa Tiêu hóa, bệnh viện Nhi Trung ương, Phó Chủ Tịch Hội Nhi Khoa Việt Nam).
    Men tiêu hóa Biolactomen do Viện Hàn lâm Khoa học Công nghệ Việt Nam nghiên cứu và sản xuất cách đây hơn 20 năm, được Bộ Y tế xác nhận đảm bảo chất lượng an toàn, không làm cho trẻ bị phụ thuộc.
    2.
    PGS.TS Đinh Duy Kháng (Viện Công nghệ Sinh học) giải đáp các câu hỏi của các bà mẹ: 1. Men Biolactomen có phải men vi sinh không?
    - Biolactomen đúng là men vi sinh đã được Viện Hàn Lâm KH&CN Việt Nam nghiên cứu sản xuất từ năm 1992 từ chủng Vi khuẩn dược dụng của Pháp.
    2. Dùng men Biolactomen có làm cho trẻ bị phụ thuộc?
    - Hoàn toàn không vì chủng Vi khuẩn dược dụng Lactobacillus acidophilus là chủng có khả năng bám dính vào tế bào biểu mô ruột là tác nhân canh giữ rất tốt, chống nhiễm khuẩn, chống rối loạn tiêu hóa, giải độc, giảm dị ứng…
    3. Thời gian dùng loại men này cho trẻ là bao lâu ?
    - Trẻ em nên dùng ngày 2 lọ trước bữa ăn sáng và tối khoảng 10 phút. Dùng trong vòng 7- 10 ngày, tương ứng với 2 hộp là đủ. Tuy nhiên, sau mỗi đợt trẻ dùng kháng sinh thì nên cho trẻ dùng lại BioLactoMen. Vì khi đó, nhiều vi sinh vật có lợi cho tiêu hóa đã bị tiêu diệt, trẻ cần được bổ sung lại.
    4. Men Biolactomen có tính năng gì đặc biệt, khác với các loại men khác ?
    - Ngoài tác dụng làm cho trẻ tiêu hóa tốt, giải độc, giảm dị ứng, BioLactoMen còn tăng sức đề kháng của trẻ, chống nhiễm khuẩn rất tốt, kể cả các vi khuẩn gây bệnh nguy hiểm như Salmonella, Campylobacter, Escherichia coli O157:H7, Staphylococcus…
    5. Sao men Biolactomen lại rẻ hơn các loại men khác?
    - Biolactomen được sản xuất bởi chính tác giả công trình nghiên cứu PGS.TS. Đinh Duy Kháng, không phải mua bản quyền, qui trình sản xuất đã được trải nghiệm gần ¼ thế kỷ, càng ngày càng được tối ưu hóa để giảm giá thành cho người tiêu dùng. Vì vậy, BioLactoMen vừa tốt lại vừa rẻ.

CÁC ĐỊA CHỈ LẤY HÀNG TIỆN NHẤT CHO CÁC CHỊ Ạ
    1. Viện KHCN - 18 Hoàng Quốc Việt (các chị qua đây có thể gặp em nhé, nhưng trong giờ HC thôi ạ)
    2. Đông Mỹ - Thanh Trì - Hà Nội

DƯỚI ĐÂY LÀ MỘT SỐ COMMENT CỦA CÁC MẸ ĐÃ SỬ DỤNG SP MEN TIÊU HÓA BIOLACTOMEN CỦA VIỆN EM NHÉ!

1.
    2.
    3.
    4.
    5.
    6.
    7.
    8.
    9.
    10.
    11.
    12.
    13.
    14.
    15.
    16.
    ----------------------------------------
    Còn nhiều comment tốt về sp, để em tìm lại rồi up tiếp

ịa chỉ:
    Thôn B Đông Mỹ - Thanh Trì - Hà Nội

SĐT: 82183002

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tranvinhbio89
    Sửa lần cuối: 6/9/2019
  2. tranvinhbio89

Ðề: Men tiêu hóa biolactomen cho bé yêu - các mẹ đã dùng thử chưa?

Nhà tranvinhbio89 xin gửi lời cảm ơn chân thành tới các chị đã quan tâm tới sp nhà em, hy vọng sẽ được phục vụ các chị nhiệt tình hơn nữa ak

1.
    2.
    3.
    4.
    5.
    6.
    7.
    8.
    9.
    10.
    11.
    [12.quote="hoa_oto, post: 0"]E ơi, xem sang tuần hôm nào đi giao hàng cho khách qua chỗ 1111 Giair Phóng thì vứt chị 10 hộp nhé, thấy mẹ cháu ở nhà gọi bảo là uống men vào nó ăn tốt lắm, mồm đang mọc răng khóc, ốm sốt bỏ bữa, thế là mẹ cháu cho uống 2 ống, hôm sau khác hẳn, ăn uống ngon lành. :D, cái men tiêu hóa mua ở Bạch Mai mua hết mấy trăm nghìn mà uống ko ăn thua em ạ.[/QUOTE]
    13.
    14.
    15.
    16.
    ----------------------------------------
    Còn nhiều comment tốt về sp, để em tìm lại rồi up tiếp

Sửa lần cuối: 7/5/2016
  3. courageous

courageous Bắt đầu tích cực

Hi, bé nhà em cũng bị tiêu hóa, bác sỹ đang cho dùng BioFlora dạng bột, hình như sản phẩm của Pháp, thấy có hiệu quả lắm.
    Không biết sản phẩm này thế nào, có mẹ nào dùng thử chưa ah?

4. tranvinhbio89

Nhà tranvinhbio89 xin gửi lời cảm ơn chân thành tới các chị đã quan tâm tới sp nhà em, hy vọng sẽ được phục vụ các chị nhiệt tình hơn nữa ak

Sửa lần cuối: 6/5/2012
  5. nguyendanggiang

nguyendanggiang VÌ TƯƠNG LAI-FIGHTING

chị đa năng ghê nhỉ...dạo này còn men tiêu hóa cơ à....Hôm nào em phải làm hộp uống cho béo và tiêu hóa tốt mới đc

tranvinhbio89 thích bài này.
  6. tranvinhbio89

okie e, hôm nào qua lấy hag cho c nhé hiiii

7. nguyendanggiang

oái oái....hôm nào gặp nhau hay tiện thì chị mang cho em...chứ sang tận nhà chị thì em chịu thoi. xa lắm chị yêu ạ

8. tranvinhbio89

ừa, thế hôm nào lấy mấy hộp chị mang sang cho, ak, mà hôm nay chị về hỏi thăm mấy hiệu thuốc trên đường gần BV 103 ấy, họ bán những 70k/hộp cơ đấy, thật là dã man, dã man quá, kiểu này thì chỉ khổ dân nghèo thui e ak

nguyendanggiang thích bài này.
  9. nguyendanggiang

thì họ buôn thì phải có lãi chứ chị..tiền thue địa điểm các thứ nữa cơ mà:)))))))))))

10. tranvinhbio89

ui, nhưng như thế họ lãi gấp đôi đấy, hiccc, ak, mà e đang bị đau bụng đúng ko, hicccc, bây giờ mà uống men tiêu hóa của nhà chị là khỏi liền đấy e zai yêu quý ak

11. nguyendanggiang

cơ mà e khỏi rồi..:))))))))))))))))))))))))))))

12. tranvinhbio89

PGS.TS Đinh Duy Kháng (Viện Công nghệ Sinh học) giải đáp các câu hỏi của các bà mẹ: 1. Men Biolactomen có phải men vi sinh không?
    - Biolactomen đúng là men vi sinh đã được Viện Hàn Lâm KH&CN Việt Nam nghiên cứu sản xuất từ năm 1992 từ chủng Vi khuẩn dược dụng của Pháp.
    2. Dùng men Biolactomen có làm cho trẻ bị phụ thuộc?
    - Hoàn toàn không vì chủng Vi khuẩn dược dụng Lactobacillus acidophilus là chủng có khả năng bám dính vào tế bào biểu mô ruột là tác nhân canh giữ rất tốt, chống nhiễm khuẩn, chống rối loạn tiêu hóa, giải độc, giảm dị ứng…
    3. Thời gian dùng loại men này cho trẻ là bao lâu ?
    - Trẻ em nên dùng ngày 2 lọ trước bữa ăn sáng và tối khoảng 10 phút. Dùng trong vòng 7- 10 ngày, tương ứng với 2 hộp là đủ. Tuy nhiên, sau mỗi đợt trẻ dùng kháng sinh thì nên cho trẻ dùng lại BioLactoMen. Vì khi đó, nhiều vi sinh vật có lợi cho tiêu hóa đã bị tiêu diệt, trẻ cần được bổ sung lại.
    4. Men Biolactomen có tính năng gì đặc biệt, khác với các loại men khác ?
    - Ngoài tác dụng làm cho trẻ tiêu hóa tốt, giải độc, giảm dị ứng, BioLactoMen còn tăng sức đề kháng của trẻ, chống nhiễm khuẩn rất tốt, kể cả các vi khuẩn gây bệnh nguy hiểm như Salmonella, Campylobacter, Escherichia coli O157:H7, Staphylococcus…
    5. Sao men Biolactomen lại rẻ hơn các loại men khác?
    - Biolactomen được sản xuất bởi chính tác giả công trình nghiên cứu PGS.TS. Đinh Duy Kháng, không phải mua bản quyền, qui trình sản xuất đã được trải nghiệm gần ¼ thế kỷ, càng ngày càng được tối ưu hóa để giảm giá thành cho người tiêu dùng. Vì vậy, BioLactoMen vừa tốt lại vừa

Sửa lần cuối: 5/9/2015
  13. tranvinhbio89

hinh fnhuw hôm nay các chị các mẹ đi HC hết rùi sao ấy, chả thấy ai onl gì cả, hiiiiii

14. Bigwill

Bigwill Banned. Cẩn thận, người này không trung thực!

Em ui, cái này có pải của Viện Bạch Mai ko?

15. tranvinhbio89

chị ơi, cái này của viện CNSH, viện Bạch Mai cũng là nhập lại của viện KHCN mà chị

16. Memeonhit

Memeonhit Shopping giá rẻ

Cái men tiêu hóa này hay quá mẹ nó nhỉ. Thế là giờ các mẹ có con biếng ăn có thể mua cho con uống được rùi. Chúc mẹ nó đắt hàng nha.

17. tranvinhbio89

Vâng mẹ nó ạ, sản phẩm này ok lắm ạ,khi nào có nhu cầu sử dụng thì ới em tiếng hey! hii

Sửa lần cuối: 5/5/2012
  18. tranvinhbio89

Vâng chị ạ, em mới mở thêm cho đa dạng và phong phú ạ, hiii, cơ bản là em có đứa bạn nó làm về cái loại men này, nên nó nhờ em thử bán ra ngoài xem sao, giúp nó bán được hàng, tăng doanh thu ấy mà, cái món này, viện nó bán chạy lắm, mà em thấy ở các hiệu thuốc, ng ta bán đắt quá, toàn những 80-90k., khiếp thật,......

19. tranvinhbio89

Vâng chị ạ, em mới mở thêm cho đa dạng và phong phú ạ, hiii, cơ bản là em có đứa bạn nó làm về cái loại men này, nên nó nhờ em thử bán ra ngoài xem sao, giúp nó bán được hàng, tăng doanh thu ấy mà, cái món này, viện nó bán chạy lắm, mà em thấy ở các hiệu thuốc, ng ta bán đắt quá, toàn những 80-90k., khiếp thật,......

20. hoa_oto

hoa_oto Thành viên rất tích cực

Hôm trước chị mới vào khoa vi sinh BV Bạch Mai, mua cho cháu 5 hộp, mà mỗi hôp 20 cái hũ bé tí xíu í, mà nó chơi ngày 3 hũ con í, mà ko ăn thua lắm, vẫn táo bón nặng, gầy còm, ăn bao nhiêu chả hiểu đi đâu hết, cái men này có phải là men đó ko em ?