Hà Nội: Mengheu Trở Lại Với Hàng Nga

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi mengheu, 27/4/2018.

1. mengheu

mengheu HÀNG XÁCH TAY NGA - BÁNH MÌ CAY HẢI PHÒNG

Nghêu ngày xưa là biệt danh không bao giờ được sử dụng của bạn Tuti Phú Hưng. Từ khi bạn 5 tháng, mẹ bạn đã miệt mài cày chữ, cày bài trên lamchame chia sẻ vui buồn, kinh nghiệm, động viên các mẹ khác cùng nhau buôn bán gánh vác gia đình.
    Nay bạn Nghêu bé nhỏ hồi ấy đã cao hơn 1.4m, nặng gần 4 chục cân. Và bạn cũng đã có một em trai nhỏ tinh nghịch quái chiêu là em Củ Cải.

Mẹ Nghêu và Cải trở lại phục vụ các mẹ với mặt hàng mới: HÀNG XÁCH TAY NGA. Riêng trong topic này sẽ là Mỹ phẩm, sản phẩm làm đẹp đến từ nước Nga.

Em lấy danh dự, uy tín gần 10 năm gắn bó với lamchame, cam kết:

-> Hàng xách tay Nga chuẩn, do chính anh rể em từng ở Nga 10 năm xách về.
    -> Đầy đủ Bill, mua siêu thị lớn, hoặc tại kho, không mua chợ giời.
    -> Bảo quản tốt dọc hành trình, đặc biệt là các mặt hàng cần giữ lạnh (vì nhà em có thực phẩm các mẹ ạ).

Em xin up trước danh mục sản phẩm hiện tại: (công dụng từng sp, hình ảnh, hẹn các mẹ sau nghỉ lễ vì tối nay em bay rồi).

1. Vitamin E Zentiva hộp 30 viên: 210k/ hộp. (Hàng mới hoàn toàn hôm nay anh em mới bay sang, mai mới mua)

2. Kem tẩy lông Velvet 5in1 Nga, loại mới nhất, chứa VitE, mật ong Manuka, dầu Argan, toàn những thần dược giúp cho da vừa sạch lông, vừa láng mịn, sáng màu, không khô rát. Em đang SALES 100k giảm còn 80K.

3. Dung dịch vệ sinh phụ nữ Lactacyd hàng Nga loại pH 5,5. Chai có vòi 200ml cân bằng độ pH cho vùng kín, làm sạch vi khuẩn có hại, nấm ngứa, giúp vùng kín thêm thơm tho, sạch sẽ và hồng hào hơn. Lactacyd thì thường xuyên được các bác sỹ sản khoa khuyên dùng. Riêng em mùa hè nóng ẩm ở VN tắm xong mà không có em nó khác gì chưa tắm, mất tự tin lắm ạ.
    Giá: 200k -> Còn đúng 1 chai sale 190k. (Các mẹ thoải mái khảo giá Lactacyd Nga tại VN toàn 220k/chai nhé).

4. Kem chống nắng nội địa Nga, thuộc dạng chống nắng vật lý, tức là bôi phát ra nắng ngay có tác dụng luôn. Tuy không bền trên da như chống nắng hóa học nhưng lại lành tính và an toàn hơn.
    Giá 130k sales còn 120k vì cũng chỉ còn ba tuýp.

5. Kem chống nắng Clarins - cao cấp khỏi bàn rồi - em mua toàn 1,1tr các mẹ ạ. Các siêu thị Nga có bán em này nên em vẫn xách về. Các mẹ nên dành riêng bôi mặt cả năm nhé. 1050k/ lọ 50ml. Review thì các mẹ chịu khó search mạng giúp em với. Vì nó quá nổi tiếng rồi ấy.

6. Lăn nách Garnier. Tại sao em lại bán lăn nách - cái loại ra siêu thị vợt được chục thương hiệu. Garnier cực được ưa chuộng ở Nga. Các mẹ biết dân Nga kỹ tính thế nào rồi ấy ah, mà Garnier thì xét về giá cũng là loại bình dân. Vì cái quan trọng là HIỆU QUẢ. Em đã sử dụng tẩy trang, lăn nách và mặt nạ của Garnier thì tuyệt vời. Về mỹ phẩm thì ngang ngửa với Bioderma mà các mẹ nhà mình mê mẩn.
    Lăn nách loại kháng khuẩn, khử mùi, khô thoáng tới 48h mà đặc biệt là mùi dịu nhẹ vô cùng. Không xộc lên óc như Rexona. Giá lọ này nhà em bán 90k thôi ạ. (search ra toàn trên 100k, thậm chí 130k ấy các mẹ ơi).

Danh mục còn nhiều mà tạm em mới up chừng ấy, vì cái gì ở Nga có, chỉ cần các mẹ order là nhà em mang về. Anh em đi với tần suất liên tục vì cộng đồng người Việt ở Nga rất thèm các món ăn, sản vật quê nhà. Nên anh em đóng hàng sang đó là chính, tiện công về thì xách về vì nhà em có thể xách tới 1 tạ hàng mỗi lần đi về các mẹ nhé.

Em cảm ơn các mẹ đã quan tâm.

Và em xin dành tặng riêng các mẹ order đầu tiên trong topic này, và từ 2 sản phẩm trở lên, một món quà nhỏ, đó là FREESHIP. Mẹ nào ở tỉnh khác, chọn ship chậm, em cũng FREESHIP luôn ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mengheu
  2. mengheu

VitaminE Zentiva image.jpg

3. mengheu

Hàng Nga nhà em về rồi các mẹ nhé. Chỉ vợt được 5 lọ Vitamin E thôi ạ vì em nó quá hot, nhỏ gọn tiện mang đi xa mà vẫn không phái vỡ routine chăm sóc bản thân.

Có thêm cánh ngỗng (350k/kg) tốn bia kinh khủng, cực dôi khoảng 2-3 cánh/kg. Thịt mềm, có độ giòn nhẹ, da và gân thì vừa thơm nhẹ vị khói, béo ngậy và giòn sừn sựt.

Các mặt hàng như bài top ạ.

4. linhdan999

linhdan999 Thành viên tập sự

có vtmC k

mengheu thích bài này.
  5. mengheu

Có loại serum này mẹ nó tham khảo:
    Serum Vitamin C trắng da, trị thâm nám Ava Youth Activation

6. mengheu

Hàng nhà em về thêm cả Nước tẩy trang Garnier và kem dưỡng da chống lão hóa ngăn ngừa nếp nhăn Ganier được vô số review tốt nhé.

Nước tẩy trang Ganier nắp trắng dịu nhẹ cho mọi loại da. Giá 160k/ chai 200ml dùng tẹt.
    Kem dưỡng da ngày ngăn ngừa nếp nhăn Garnier 35+ 200k/ lọ 50ml. Cực rẻ và hiệu quả giảm nhăn rõ rệt chỉ sau 2 tuần dùng liên tục.
    Garnier 35.jpg Garnier 35.jpg Garnier 35.jpg

Attached Files:

7. mengheu

Thanh xuân như cơn mưa rào
    Trót rơi xuống cái là ào hết luôn [​IMG]

Các mẹ chỉ hiểu được điều ấy khi đã quá muộn. Chẳng hạn một ngày đẹp giời đi siêu thị, tung tăng diện bộ cánh cute phô mai que, và được chào bằng ...cô, có khi bằng ...bà [​IMG], thế là các mẹ shock lên shock xuống, shock đứng shock ngồi, về nhà rồi vẫn còn shock. Nhẽ nào mình ... dừ vậy?

Vậy nên, chớ có nghe mấy em trẻ giai ở công ty nó nịnh bợ, chớ nghe mấy mụ bán cá ngoài chợ nó thảo mai. Nào là chị trông thế mà đã băm rồi á, trông như gái 18 ấy. Nào là em đúng dân văn phòng không phải dãi nắng dầm mưa có khác nhìn này mà đã mẹ hai con cơ à trông như gái chưa chồng.

Về tự mà soi gương, ấn ngón tay vào da xem còn độ đàn hồi không, xóa tiệt lớp phấn son đi xem mặt mũi có thâm xỉn không, soi kỹ xem lỗ chân lông nở có to bằng cái bát ăn cơm ko.

Và chốt ngay một lọ Vitamin E Zentiva đi để khỏi phải lo hão, các mẹ ạ. Từ trước khi biết cái Zentiva này thì em đã dưỡng da bằng VITE rồi, chỉ có điều là vừa bôi vừa lo (ko dám uống) vì ko biết nguồn gốc có chuẩn không. Riêng vào tiệm tạp hóa nhà mẹ Cải thì khỏi lo khoản này các mẹ nhé, xách trực tiếp từ kệ siêu thị lớn nhất ở Nga, có bill đàng hoàng. Phát hiện em nói sai thì đừng bao giờ chơi với em nữa (cái này em sợ nhất chứ đền tiền em ko sợ lắm).

Công dụng của VIT E thì em biên sẵn rồi các mẹ vào thư mục Google.comgõ là ra cả đống, từ ngăn ngừa lão hóa, giảm nếp nhăn, làm sáng, đều màu da, ngừa mụn, giảm thâm do mụn, giảm thâm nám do lão hóa, mờ sẹo, giúp tóc bóng đẹp hơn, ngăn ngừa da chảy xệ...

[​IMG] Em chỉ có một số khuyến cáo sau:

[​IMG] Chị em chỉ nên bổ sung Vitamin với liều lượng cần thiết không quá 12 mg/ ngày đối với người bình thường.
    [​IMG] Phụ nữ đang trong thời kì mang thai thì nên uống khoảng thêm 15mg/ ngày để cơ thể luôn đủ chất.
    [​IMG] Với viên uống Vitamin E 400IU, không nên uống trong thời gian quá lâu (> 2 tháng) để tránh tình trạng bị ứ đọng trong cơ thể.
    [​IMG] Với các nàng da dầu thì nên uống hơn là bôi mặt, nếu bôi thì cho một chút thôi chừng 1/2 viên vào trong hỗn hợp đắp mặt. Ví dụ như là hỗn hợp sữa chua mật ong, chứ nếu đắp bơ thì đừng cho vì bơ đã có sẵn lượng dầu tự nhiên rồi. Da hỗn hợp, da khô, cực nên dùng.
    [​IMG] Nhớ tẩy trang kỹ, rửa mặt thật sạch, trước khi sử dụng bôi bên ngoài, để da thẩm thấu tốt nhất. Và nếu các mẹ cứ thức khuya, ăn uống mất cân bằng thiếu rau củ quả, thiếu nước, không bôi chống nắng thì có một tạ VITE cũng chịu ạ. Đành để mưa rơi hết ko hứng được giọt nào [​IMG]=))

[​IMG]Giá nhà em thì chắc chỉ thua hàng nhập trực tiếp từ hãng hoặc hàng đi container cả tháng mới về VN.

210 k / lọ 30 viên.
    4️10 k/ 2 lọ
    360k/ 1 lọ VitE + 1 tẩy trang Garnier nắp trắng như hình

Ship 20k/ đơn. Gần free.
    Vion-ung-Vitamin-E-Zentiva-dp-da-chng-loo-huaVitamin-EVion-ung-Vitamin-ENgaVitamin-E-Zentiva-6.jpg

8. mengheu

Em chỉ còn hai lọ, ship đồng giá 20k cho combo này (410k/2 lọ).

9. mengheu

image.jpg Tất đùi vạn người mê Đến từ thương hiệu Lycra cao cấp của Ý.
    Đi lên chân rồi là ko muốn cởi ra. Tất 20 den thôi. Mỏng mềm mịn mượt.
    Có lớp silicon cố định tất ko lo tụt.

Giá 160k/ đôi, hàng order. Từ 5 đôi Freeship.

10. mengheu