Mèo đến nhà các mẹ giúp em với

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi amasuka_1637_9x, 30/8/2015.

1. amasuka_1637_9x

amasuka_1637_9x Thành viên đạt chuẩn

Em đang rất hoang mang,hiện tại nhà em tự nhiên có con mèo con đi lạc .Hôm qua mưa gió tự nhiên em nhìn thấy con mèo đó đứng trên cầu thang kêu meo meo .Lúc đầu em nghĩ là tiếng mèo nhà em ( vì nhà em vừa bắt một con mèo về nuôi nó chưa quen kêu suốt). Sau khi nhìn em tá hỏa khi thấy con mèo bé tí tẹo có vẻ ướt như chuột lột đứng meo meo .Vì trời tối em ko biết em nó màu gì .Nhưng lúc đấy em đã đủ hoảng rồi.Nhà em thấy vậy cấm ko cho nó vào nhà bảo em kệ nó .Mẹ em bảo " mèo đến nhà thì khó,chó đến nhà thì sang" không phải là mê tín nhưng cách đây 10 năm cũng có 1 con mèo đi lạc vào nhà em,em cũng cho nó ăn rồi ko biết cho nó vào nhà ( trước đó nó cũng trèo qua nhà hàng xóm nhà em) .Ngày đó mẹ em cũng cảnh báo rồi nhưng bọn em ko nghe vẫn nuôi nó rồi nó bị chết.Và năm đó mẹ em phải đi viện cô hàng xóm nhà có mèo sang cũng phải đi mổ.Thực sự em hoang mang lắm em ko biết phải xử lý con mèo ra sao nữa ,đêm qua em nghe bảo nó đến nhà em mấy hôm rồi ( vì em đi làm cả tuần nên ko biết) em đã đi lấy cơm cho nó ăn.Nhưng ko bắt đc nó.em cũng chả biết nó màu gì .Em thì ko nhẫn tâm bỏ đói nó mà đuổi nó đi cũng ko đc vì em ko bắt đc nó.nhưng em chỉ sợ để nó ở nhà sẽ đem lại điều xui cho nhà em nhất là mẹ em.Mà tháng này lại là tháng cô hồn,em sợ lắm.Em sợ lắm .Em biết phải làm gì với con mèo này đây ,các mẹ cho em hỏi nó chưa vào trong nhà em mà chỉ ở trên tầng thượng thì có ảnh hưởng đến nhà em ko ,mẹ em nhất quyết ko cho mở cửa cho nó xuống nhà,nên đến bữa em tự mang cơm cho nó .Giờ em biết phải làm sao.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi amasuka_1637_9x
    Đang tải...

2. gmt210

gmt210 Thành viên kỳ cựu

Thắc mắc dễ thương quá đi.:). Mèo cứ kêu mèo mèo, nghe như "nghèo nghèo" nên dân mình hay không thích khi mèo lạc vào nhà. Bạn không nuôi được thì thôi cứ kệ nó đi nhà khác. Hoặc gọi hội cứu trợ chó mèo, số đt bạn seach trên mạng ý nhé. Họ đến bắt về nuôi ngay.

3. ntphuong_2012

ntphuong_2012 Bắt đầu nổi tiếng

Giàu sang như tâm của mình bạn ah. Tâm mình sang thì mọi điều vui vẻ sẽ đến với bạn thôi ah

4. lananh123

lananh123 Thành viên đạt chuẩn

em thì ko tin mấy cá này lắm, mèo cũng đến nhà em nhiều rồi, nhà em cho ăn rùi giữ lại nuôi, chẳng thấy có gì sảy ra cả, nếu mn sợ bị ảnh hưởng thì gọi cho hội cứu trợ mèo ý, link fb https://www.facebook.com/tramcuuhochomeohanoi?fref=ts, họ đến mang nó về lun, mn ko bị áy náy vì bỏ đói nó mà nó lại có chỗ ở mới, hihi

dangchien thích bài này.
  5. bonbon37

bonbon37 Medautay

sẽ chẳng có gì xảy ra cả. mẹ nó tín quá thôi. mèo kêu" meo meo", các cụ bảo" nghèo nghèo", chó kêu " gâu gâu", các cụ bảo" giàu giàu". Đọc xong mà thấy buồn cười quá

6. doansinhak44

doansinhak44 Bắt đầu nổi tiếng

Không may chú mèo đáng thương đi lạc thôi mà m.n ;)

7. MeBongiuBong

MeBongiuBong Thành viên chính thức

m cũng thấy nhiều ng cũng bảo mèo đến nhà là ko hay

8. dv.phucan

dv.phucan Bắt đầu nổi tiếng

mèo là điềm xấu cũng ko sai đâu bạn ah.

9. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

nếu tự dưng nó đến thì nó báo cho mình trước, chắc là có điều k như ý, cảnh giác cẩn thận thôi mn ạ, đừng đuổi nó đi mà tội nghiệp, nếu có thì điều đó sẽ xảy ra.

10. hieupede

hieupede

đem cho hàng xóm, hoặc hỏi trên này có mẹ nào muốn nuôi mèo thì đến bắt về nuôi :) nhà mình nhiều mèo quá rồi chứ ko cũng muốn đón về

11. vuthuyuyen

vuthuyuyen Thành viên mới

em nghĩ nếu có xảy ra thật thì cũng kệ thôi, mình cố tránh cũng chả được. chứ ko nên vì thế mà đuổi con mèo đi. tội nghiệp nó.

12. dangchien

dangchien Thành viên đạt chuẩn

nhà e mèo cũng hay đi lạc vào, có lần đi lạc sang nhà hàng xóm, họ sợ ko nuôi, mẹ em sang lấy về nuôi, thấy vui cửa vui nhà hơn :))