Mẹo giúp các ông bố làm lành với vợ đêy !

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi motdoi_codon9x, 12/12/2014.

1. motdoi_codon9x

motdoi_codon9x Thành viên đạt chuẩn

Chuyện cũng khá lâu rồi các bác ợ!
    Em và bà xã có vài chuyện cãi nhau về cách dạy con rồi tài chính...v.v. nói chung là lúc đã cãi nhau thì chuyện gì cũng lôi ra cãi được hết các bác cũng biết ròi đấy!
    Sau 1 hồi căng thẳng rất là căng thẳng. Bã xã lại tiếp tục bài ca "Đòi về nhà mẹ". Em chỉ nói ngắn gọn vậy thôi:
    Tui: Giờ em muốn sao!
    BX: Mệt quá. Em ko muốn gì hết! Bỏ hết đi. Muốn làm gì thì làm.
    Tui: Vậy giờ em muốn bỏ hết về bên mẹ phải hok. Bỏ anh luôn phải hok.
    BX: Em không biết. Muốn làm gì thì làm.
    Tui: Em à. Nếu em đã nói vậy thì thôi vậy . Em à. Mình...............(Nói đến đây bà xã tui mặt đang từ đỏ chuyển sang tái xanh luôn)
    "Em à. Mình làm hòa nhé. Lỗi tất cả là tại anh. Em đừng rời xa anh nha em. Anh chỉ muốn ở bên em từ giờ đến cuối đời thôi!"
    Thế là vợ tôi bật khóc ôm lấy tôi. Vậy là từ lúc đó mọi chuyện thu xếp dễ dàng rồi. Tối hôm đó tui giống như làm vua vậy. Thích gì là vợ chiều đấy kaka.
    Từ đây tui đã rút ra bài học:
    1. Trong cuộc sống gia đình cãi vã là không thể tránh khỏi nhưng phải luôn nhớ: Nếu 1 sợi thun mà 2 đầu đều kéo căng thì sẽ dứt(Các bác tự hiểu theo ý mình nhé)
    2. Là đàn ông và là trụ cột trong gia đình mình không phải chỉ có trách nhiệm là trụ cột nâng đỡ gia đình mà còn phải biết đưa ra những quyết định hợp lý để gìn giữ gia đình
    3. Tuy rằng nói sự yêu thương lời nói không thể diễn tả được hết nhưng đôi khi người phụ nữ vẫn muốn nge người chồng thể hiện tình yêu bằng lời nói để 1 lần nữa khẳng định tình yêu của họ với mình(Đúng không các mẹ :p)

Trên đây chỉ là bài học đáng giá về hạnh phúc gia đình em rút ra được(mình nghĩ là vậy) và muốn chia sẻ cùng mọi người.
    Mong rằng sẽ có ích cho các bố và đừng cười che mình nhé.
    Em xin hết! Chân thành cám ơn các ông bố bà mẹ đã bỏ thời gian ra đọc những dòng này của em

Xem thêm các chủ đề tạo bởi motdoi_codon9x
    Đang tải...