Mệt mỏi với cô em chồng :(((

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi nhabeo, 8/7/2014.

1. nhabeo

nhabeo Thành viên sắp chính thức

Ðề: Mệt mỏi với cô em chồng :(((

Em đang mong nó đi lấy chồng đây. Nhưng cứ yêu rồi bỏ, yêu rồi bỏ đến là nản. CHịu đựng cũng có giới hạn đúng hok mọi người. Quá quắt quá thì chịu làm gì cho phí tuổi xuân. Em giờ bơ luôn ấy.

Đang tải...

2. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

Ui thế là ac cũng có điều kiện đấy chứ:-s hức. Chắc phải tâm sự thui chị ạ:-s nhẹ nhàng chia sẻ thui

3. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

Mn nên nc trước với chồng. Mỗi tháng bạn hãy là người cho em chồng tiền chứ đừng để chồng đưa

4. hayen.dulichhoanggia

hayen.dulichhoanggia Bắt đầu tích cực

Chị nói chồng chị nói chuyện với bố mẹ chồng chị về em chồng mình, chứ chị đừng nên nói thẳng với em chồng hay bố mẹ chồng chị như vậy sẽ mất lòng em chồng cũng như mất lòng bố mẹ chồng chị. Em cũng trong trường hợp gần giống chị, em cũng nóng quá nói thẳng với cô em chồng rồi cuối cùng nó coi em không ra gì, giờ thì 2 chị em không nói với nhau 1 câu nào và em cũng không bao giờ nc lại với cô em chồng em đến khi nào nhận đc lời xin lỗi từ chính nó nói với em.

nhabeo thích bài này.
  5. cun_yeu_cua_me_102012

cun_yeu_cua_me_102012 voi còi

chị dâu em chồng căng thẳng ảnh hưởng đến các mqh khác.
    Thế chồng mn ý kiến sao về việc này hay cứ kệ 2 chị em với nhau.:(

6. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

Ngồi nói chuyện thẳng thắn với em chồng, đồng thời có cả mặt chồng luôn, trước đó nên nói với chồng trước, mình nghĩ thế.

7. nhabeo

nhabeo Thành viên sắp chính thức

Em sẽ thử dùng cách này xem sao??? Cảm ơn chị ạ. Sao em không nghĩ ra nhỉ :(((

8. kagome

kagome

Nói với chồng mà ck nói lại với bmc thì mình nghĩ cũng vẫn thế thôi! Nó vẫn nghĩ chị dâu xui anh haizzz. ĐÚng là giặc bên ngô mà!

9. dochipxinh

dochipxinh

Đọc tâm sự của mẹ nó hóa ra em chẳng hiền như em vẫn tưởng
    Là em chắc em nói thẳng luôn, nhà là nhà mình cơ mà
    Việc góp ý cho em cũng là mong muốn em nó tốt lên, sống ở nhà anh chị còn thế sau này ra XH sẽ ra sao

10. remember_me

remember_me Thành viên rất tích cực

Đuổi thì ko đc rùi, nhưng về chuyện tiền nong mn cứ quản lý luôn của chồg, muốn cho em là ck fai thông qua mn, mình chỉ cho những cái hợp lý thôi.
    Còn về chuyện sinh hoạt thì thái độ luôn nếu như em ck ko biết điều.
    Tốt nhất nếu ck nói đc thi để ck nói hộ ý.

11. Choa_mom

Choa_mom Thành viên sắp chính thức

Đuổi thì không thể đuổi được rồi mn ạ, chị dâu đuổi e chồng ra khỏi nhà thì còn ra gì nữa. Mình nghĩ mn nên nói chuyện góp ý nhẹ nhàng với e nó, nếu nó vẫn ko chịu sửa thì cứ coi như không có trong nhà đi, việc mình mình làm, cũng chỉ ở được 1 vài năm nữa là lấy chồng rồi chứ cũng chả sống với mình cả đời được. Cố lên mn ạ!

12. QuanCuong

QuanCuong Thành viên rất tích cực

Tưởng có nhà riêng là xong vậy mà vẫn phải vướng theo cái dây, muốn dứt chả xong. Chúc mn sớm tìm được giải pháp để giải quyết vấn đề một cách nhanh nhất và êm đẹp cho cả 2 nhé.

13. ishop Germany

ishop Germany

Xời, sao phải nể nhỉ? Biết điều thì còn chiều, ko biết điều thì sao phải nhịn?

14. hayen.dulichhoanggia

hayen.dulichhoanggia Bắt đầu tích cực

)

Thực sự là chồng em cũng không bênh ai cả, em không sai nên chồng em không nói được gì hết. Sau việc đó, em để cho chồng em tự giải quyết, còn em sẽ ko bao giờ nc lại đến khi nào cô em chồng xin lỗi em. Vì cô em chồng em cũng lớn rồi, kém em có 1 tuổi thôi nên nó phải tự chịu trách nhiệm với nhứng gì nó đã nói và nó đã làm.

15. kepghim

kepghim Thành viên tích cực

Đối với họ hàng bên chồng thì, nếu chồng có kiếm được ít tiền là người ta coi như đó là chỗ dựa, cần gì là a lô, cần gì là hỏi, nhất là chuyện kinh tế. còn dâu thì k cần và cũng nhất thiết phải đả động. em bực lắm nhưng giờ thì mặc xác mọi thứ. suy nghĩ chỉ khiến mình tủi thân. vợ chồng em cũng mới có thêm thành viên mới, cảnh đi làm xa phải thuê nhà thuê cửa, chồng cũng đi làm xa vợ xa con để kiếm tiền. em cũng đi làm để muốn có đồng ăn đồng để sau lo cho con được tốt đẹp. nhưng bên chồng em thì hễ mua sắm gì là gọi chồng để chồng gửi tiền về mua sắm. ốm sốt cũng gọi chồng để kể lể đau yếu để gửi tiền. còn mình làm quần quật như ai, chăm con chăm cái thì chẳng bao giờ hỏi han lấy 1 câu. em ghét chồng em cái kiểu cư xử không công bằng đó. nhưng ngẫm cho tận cùng thì chồng mình là con ruột của bố mẹ chồng thì họ phụng dưỡng sớm cũng đúng thôi, chỉ tội cho mình cứ chắt chiu từng đồng để rồi đi một mẻ là hết. chán mà k biết làm sao

16. Abuabuabu

Abuabuabu Thành viên tích cực

Quan điểm mình là thà cho tiền thuê nhà chứ ko cho ở chung trong nhà mình

17. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

em chồng ms ra hà nội chơi với tụi em mấy ngày, mà em cũng sợ lắm rồi, sau này về nhà ở không bt thế nào nữa ak! hic

18. cukhoai1

cukhoai1 Thành viên tích cực

hihi, e định comment như chị này này, đúng ý em luôn. Rồi em ấy cũng đi lấy chồng thôi mẹ nó ạ. Cũng như bố mẹ chồng dù làm khó mình thế nào thì cũng đến lúc ông bà trăm tuổi, đâu sống đời với mình đâu. Mn cố gắng hòa thuận nha!

19. cukhoai1

cukhoai1 Thành viên tích cực

Nhiều mẹ khuyên là đừng nhịn với cả cho tiền ra ngoài thuê nhà... nhưng mà em thấy ko ổn tí nào, nếu các mẹ là bố mẹ của 2 anh em nhà này, một ngày kia thằng anh lấy vợ, vợ thằng anh "đuổi" con gái mình ra khỏi nhà sống thuê trọ, các mẹ nghĩ thế nào? có buồn không? Con gái mình thì thơm thúi gì cũng là con vàng con bạc của mình, sao để 1 đứa con dâu trên trời rơi xuống, làm chị mà không biết cách dung hòa, phải lấy phong thái của người lớn để đối xử với em nó chứ. Haiza. Rồi cha mẹ sinh con trời sinh tính, có khi tính khí nó thế mà cha mẹ cũng phải chịu nó, thôi thì đành chờ đến khi nhà chồng nó "dạy" nó vậy!

20. mecubo2014

mecubo2014 Thành viên đạt chuẩn

Thường các cậu ấm cô chiêu con nhà có điều kiện được ăn và chơi từ bé thì tính nết khó thay đổi lắm, nhất là như cô em chồng bạn nếu có gì mà chị em sảy ra mâu thuẫn thì rất có thể em sẽ to nhỏ với bố mẹ chồng khi đó một mình bạn phải đối đầu với nhà chồng thì mệt lắm, tính trước tính sau mà làm thôi, góp ý với chồng hay khi có cơ hội tụ tập gia đình cả bố mẹ chồng thì tinh tế góp ý còn nếu không thi chây ra thì có vấn đề gì, mình nghĩ chịu bẩn 1 tháng với bạn là không thành vấn đề. bạn hãy thử xem sao