Mĩ Phẩm Hot Hot Hot: Loreal, The Faceshop, Sheseido, Lancome.._Hàng Xách Tay Giá Cực Chuẩn

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi shop_echxanh, 27/10/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. linhphong

linhphong Thành viên mới

up hộ chị :D nhiều sản phẩm quá, để hôm nào có thời gian ngồi nghiên cứu topic của chị lâu hơn :D

2. shop_echxanh

shop_echxanh Thành viên rất tích cực

cảm ơn bạn nhé! Ngâm cứu xong nhớ ủng hộ mình nhiệt tình nha. hí hí:heart:
    Chúc các mẹ luôn vui

3. lamviecchamchi

lamviecchamchi Thành viên sắp chính thức

ôi đồ phong phú quá giá cả lại hợp lý chúc mẹ nó đắt hàng nhé

4. me nhim bong

me nhim bong Thành viên chính thức

Đánh dấu để ngâm cứu............

5. Bibom2006

Bibom2006 Thành viên chính thức

Bạn ơi, cho mình hỏi về sản phẩm Huyết thanh làm dày mi,sản phẩm đó có tác dụng như những gì đã post trên topic của bạn ko? Mình quan tâm đến sphẩm này. Có mẹ nào đã dùng cho biết ý kiến với ạ.
    Thanks

6. shop_echxanh

Chân thành cảm ơn các mẹ iu quý, đã pm mẹ NguyetAnh và Tiger74
    Trời hanh khô các mẹ phải chăm sóc da cẩn thận nha

7. thitbokho

thitbokho Thành viên mới

mẹ chủ topic này có bầu mà vẫn rất xinh nhé, da rất đẹp,mịn màng, ngưỡng mộ quá

8. shop_echxanh

:p

khì khì, chị thitbokho này rõ là vui tính nhá. Lại đưa em lên ngọn phi lao ah? Mũi cà chua của em sắp xì bùm roài. Ha ha:p. Công nhận đc khen cũng thấy sung sướng!
    Không có phụ nữ xấu, chỉ có phụ nữ CHƯA biết mình đẹp thôi các mẹ ơi iiiiii
    Không có anh nào vô đây khen thì chị em ta tự khen mình vậy.He he

Sửa lần cuối: 6/11/2009
  9. shop_echxanh

- Những nhược điểm trên gương mặt như nếp nhăn, bọng mắt, mụn nhọt... kết hợp với việc "hơi quá đà" khi trang điểm sẽ không còn là vấn đề nếu bạn biết cách dùng những mẹo nhỏ để sữa chữa.

1. Những vết quầng thâm dưới mắt
    Vết quầng thâm là dấu hiệu của sự mệt mỏi, thiếu ngủ, thậm chí cả sự già nua của phụ nữ. Trước khi đánh phấn nền, hãy dùng một ít kem dưỡng tạo độ ẩm bôi nhẹ lên vùng da dưới mắt; tiếp đến dùng kem che khuyết điểm vẽ một đường viền mỏng từ khóe mắt, kéo dài đến đuôi mắt. Dùng đầu ngón tay tán đều kem che khuyết điểm lên khu vực bị quầng thâm. Nên chọn loại kem che khuyết điểm có màu sáng hơn màu da mới đạt hiệu quả.
    2. Đốm mụn hay các vết trầy xước
    Bạn cũng có thể sử dụng kem che khuyết điểm chấm trực tiếp lên các đốm mụn trước khi đánh phấn hay thực hiện các bước trang điểm khác.
    3. Làn da thiếu sự cân bằng về màu sắc
    Không phải lúc nào da mặt bạn cũng có một màu đồng nhất. Để tránh tình trạng trên khuôn mặt sẽ xuất hiện màu sáng - tối khác nhau sau khi trang điểm, bạn nên dùng một thỏi son màu tím nhạt hay nâu đất chấm nhẹ lên vùng da bị đổi màu, dùng tay tán đều rồi mới tiếp tục thực hiện các bước đánh phấn nền.
    4. Làn da xù xì, nhiều vết lồi lõm
    Nên dùng kem lót trang điểm dạng lỏng, bôi đều lên khuôn mặt, kể cả các khoảng trống trên da như lỗ chân lông to, đốm mụn... Loại kem dạng này sẽ giúp bạn che đậy các khuyết điểm trên da khá hiệu quả.
    5. Nếp nhăn và các "dấu chân ****"
    Vỗ nhẹ một lớp kem dưỡng mắt lên vùng có vết nhăn. Kem dưỡng mắt thường dày hơn các loại kem khác nên sẽ được thẩm thấu từ từ. Sau đó, dùng bông trang điểm phủ lên trên một lớp kem nền, tán đều rồi mới dùng phấn phủ.
    6. Giảm bớt phấn nền
    Nếu lỡ tay đánh phấn nền quá dày khiến khuôn mặt không được tự nhiên, hãy dùng bông trang điểm chấm nhẹ nhiều lần lên lớp phấn “dày”, cho đến khi nó mỏng đi.
    7. Đánh má hồng quá đậm
    Dùng một chổi trang điểm sạch, chấm nhẹ vào hộp phấn nền, sau đó quét nhẹ vài lần lên gò má. Màu phấn hồng sẽ dần dần nhạt bớt.
    Lưu ý: Sau khi đã hoàn tất việc trang điểm, hãy dùng nước khoáng (loại dùng cho da mặt) xịt một lớp nước mỏng lên khuôn mặt và để nó khô tự nhiên. Cách này giúp bạn vừa giữ độ ẩm vừa giữ màu cho các mỹ phẩm.

10. shop_echxanh

Huyết thanh dày mi thực chất là chất dưỡng mi, giúp mi bạn khỏe ko gãy rụng và dày thêm, dùng một thời gian sẽ có hiệu quả. Nhưng hiện nay sản phẩm này mình hết hàng rồi bạn ạ. Tiếc wa! Cần gì thì qua ủng hộ mình nha

11. Mẹ em Tôm

Mẹ em Tôm Hội Rắn Nhà Quê.

Bạn ơi , mình muốn lấy chai dầu gội Panten 850ml thì bạn có bán lẻ ko , vì mình đã có loại xả ưng ý rồi nên ko muốn mua nữa .

12. angielic

angielic Thành viên tích cực

Mình hay dùng srm và dưỡng da của Nivea, ở đây ko có cửa hàng bán hàng châu Âu chính hãng nên toàn phải nhờ người quen đi công tác về mua hộ. Đánh dấu topic của bạn này khi nào hết tới mua mới được.

13. shop_echxanh

Thanks bạn đã ghé thăm topic nha. Khi nào cần alo mình nhé!
    Chúc các mẹ cuối tuần vui vẻ!!!

14. shop_echxanh

Nếu có làn da ngăm, bạn thường lúng túng trước những gam trầm của đất. Thế nhưng màu vàng, ánh đồng hay nâu sẫm thực tế lại phát huy hiệu quả tốt trên làn da không trắng. Các gam lạnh như tím nhạt, hồng hay ánh bạc sẽ hợp với da sáng hơn.

Màu son môi
    Bạn đừng bao giờ sử dụng màu son môi quá xỉn, bóng môi cũng không nên quá sáng hay quá tối. Màu trung tính sẽ là một lựa chọn tối ưu cho làn da này. Luôn luôn nói “không” với những màu son hồng hay đỏ.
    Nếu bản thân môi bạn không sáng, hãy phủ một lớp phấn nền lên môi trước khi thoa son.

Má hồng
    Không nên lạm dụng màu hồng sáng. Màu hồng đào sẽ làm tôn hiệu quả trang điểm.

Màu mắt
    Bạn sẽ làm mọi người phải thán phục vì sử dụng bóng mắt màu vàng thay vì màu nhũ bạc.

15. shop_echxanh

mẹ nó ơi em không bán lẻ đc, hì hì, nó đi theo set gội+xả rùi, bán dầu gội cho chị em biết bán dầu xả cho ai. Hi hi, chị cần gì nữa thì pm em nha.
    Thanks chị đã ghé thăm topic

16. shop_echxanh

Nếu bạn có da mặt bị nhờn do mồ hôi, thì đừng nghĩ rằng nó luôn dơ và rửa mặt quá nhiều lần trong một ngày. Vì lúc đó tuyến nhờn dưới da bị kích thích sẽ hoạt động nhiều hơn. Vậy thì, càng rửa nhiều thì da càng nhờn.
    Hãy rửa mặt kỹ mỗi tối trước khi đi ngủ. Và buổi sáng dậy, vẫn cần phải rửa mặt thật kỹ càng thay cho việc vỗ nước lên mặt và lau sơ sơ. Bởi ban đêm, trong thời gian bạn ngủ, da mặt vẫn bài tiết và bị những hạt bụi li ti trong không khí bám vào.
    Những bụi bặm trong không khí, những mỹ phẩm dùng trong trang điểm cũng làm bịt lỗ chân lông, gây hiện tượng bã chân lông (mụn cám). Việc vẽ tô mầu mắt cũng làm tăng khả năng nhiễm trùng mắt và lâu dài gây nên những hậu quả như: để lại vết chân chim, quầng thâm quanh mắt, tạo túi mỡ trên mi mắt...
    Để tránh những hậu quả này, cần rửa mặt thường xuyên. Tuy nhiên, cũng phải tuân theo công thức sau: mỗi ngày rửa hai lần cho da khô và da bình thường và bốn lần cho da nhờn. Đó là con số tối đa, không được phép rửa nhiều hơn.
    Khi dùng các loại kem, sữa rửa mặt, không nên bôi trực tiếp vào mặt; cũng phải xem kỹ về liều lượng cho phép. Lấy lượng kem, sữa vừa đủ vào lòng bàn tay, hoà với nước đánh tan, sau đó thoa đều lên da mặt đã rửa ướt.
    Khi rửa mặt nên dùng nước nóng, chú ý đừng dùng nước quá lạnh vì nước lạnh không làm hết xà phòng. Nhưng ngược lại, nếu nước quá nóng sẽ làm khô, bay sạch các chất nhờn dưới da, làm da dễ bị nhăn.
    Khi tẩy trắng, bạn không được dùng bất cứ loại khăn vải, giấy tuỳ thích; mà phải dùng dầu tẩy trắng thấm vào khăn giấy chuyên dùng để tẩy trắng; tẩy đều hai mắt, môi, rồi đến má. Sau đó mới rửa mặt.
    Làn da chung quanh mắt rất mỏng và nhạy cảm. Do vậy cũng không được dùng khăn khô hoặc khăn giấy chà xát mạnh; sẽ gây tổn thương da. Hãy dùng khăn giấy tẩm dầu tẩy trang đắp lên mắt (cả lông mày). Một lát sau chùi nhẹ, da sẽ sạch sẽ, dễ chịu mà không bị đau rát.

17. shop_echxanh

-Mẹo giảm nếp nhăn quanh mắt (cách nỳ đặt biệt cho mem hội ng cao tuổi ^^")
    Lấy lõi quả dứa xoa lên các nếp nhăn rồi để khoảng 15-30 phút. Bromelain - một loại axit hoa quả tự nhiên trong dứa, sẽ làm mờ bớt những dấu vết đáng ghét kia.

-Chỉ cần một thìa sữa chua với một củ cà rốt đã nghiền nát, để trong tủ lạnh khoảng 2h. Sau đó, đắp lên mặt và cổ để trong 10 phút rồi rửa lại bằng nước lạnh.
    Cách làm này vừa đơn giản lại vừa tốt cho da bị dị ứng và giúp da sáng đẹp hơn. Sữa chua còn có thể kết hợp với lòng trắng trứng gà cũng là một thứ mặt nạ rất dễ làm mà hiệu quả lại cao.

-Cắt 1 vài lát dưa leo+ khoai tây+ thêm 1 ít sữa chua >>> xoay nhuyễn thành kem rùi đắp lên mặt (chỉ dùg 2 -3 lần 1 tuần để tránh làm mỏg da),sau 1 thời gian kiên trì xoay xoay đắp đắp bạn sẽ sở hữu 1 làn da trắg mịnh như mog muốn
    *Lưu ý:các cách trên điều đòi hỏi bạn fải có thời gian và kiên trì tới cùg nên nếu nhắm có dư thời gian thì hãy làm nhá,níu bạn làm nữa chừg rùi ngừg lại,đôi lúc da các bạn sẽ kòn xâu hơn trước ^^
    - Cắt từng lát chanh mỏng rồi đắp lên da mặt và để khoảng 1 tiếng sẽ cải thiện được làn da rám nắng, giảm nếp nhăn và những đốm mụn có dấu hiệu “tăng trưởng”.
    Hiệu quả sẽ tốt hơn nếu sau khi đắp chanh, bạn thoa một chút dầu ôliu rồi mới đi rửa mặt.
    Do có tác dụng làm trắng da nên tránh thực hiện các bước này trước khi ra ngoài trời nắng.

-Lấy 2 thìa kem chua, 1/2 trái chuối nghiền nát và 1 thìa mật ong. Trộn chúng với nhau và bôi lên mặt, đợi cho đến khi khô thì rửa lại với nước ấm. Loại mặt nạ này đặc biệt rất tốt cho làn da thường.>>>> fù mệt wá,bửa nào rãnh siu tầm típ ^^" giờ ngủ ^^<<<<<

18. cosmetic_travel

cosmetic_travel Thành viên đạt chuẩn

cha shop echxanh bán nhiều hạng đôc lạ quá hỷ.
    Thanks đã ủng hộ em nha!

19. shop_echxanh

hì hì, cảm ơn bạn đã ghé thăm topic, cần gì thì sang ủng hộ mình nha
    Chúc bạn đắt hàng!

20. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Chỗ ấy có kem chống nắng Kabebo Allien dành cho da dầu không? Giá là bao nhiêu? PM cho tớ nhé! Tks!

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.