Mĩ Phẩm Hot Hot Hot: Loreal, The Faceshop, Sheseido, Lancome.._Hàng Xách Tay Giá Cực Chuẩn

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi shop_echxanh, 27/10/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. shop_echxanh

shop_echxanh Thành viên rất tích cực

thanks mẹ nó đã ghé thăm và ủng hộ topic nhưng mùa này mình hok nhập kem chống nắng nữa rùi, tiếc wa cơ. Mẹ nó cần gì khác thì alo mình nhé

2. nhim77

nhim77 Thành viên tập sự

Bạn ơi,

Bạn có son The Face Shop loại hộp 4 màu son k? Đợt mình sang Hàn Quốc cũng vào shop của The Face Shop, phải công nhận hàng của hãng này dùng thích thật. Nếu order được các loại khác nữa thì pm cho mình nhé.

3. shop_echxanh

Son Thefaceshop thì mình có mẹ nó ạ, nhưng là dạng thỏi thui, hem có loại hộp. Hàng của thefaceshop mình cũng có kha khá: son, SRM, kem dưỡng da, dưỡng môi, tẩy trang, nước HH...Hàng của hãng này dùng chất lượng tốt mà giá hợp lý, ko đắt như 1 số dòng khác. Mình người Châu Á nên dùng các mĩ phẩm của Châu Á sẽ hợp và tốt hơn là các dòng Châu Âu do tương đồng về khí hậu và loại da. Hì hì. mẹ nó xem có ủng hộ đc gì cho mình hem nha! Thanks mẹ nó nhìu.

4. shop_echxanh

hôm nay trời nhẹ lên cao, tôi buồn chẳng hiểu vì sao tôi buồn?????
    Có mẹ nào có cách nào để vui lên ko nhỉ, vô ủng hộ cho shop echxanh nào các mẹ ơi!!!!!!

5. nhim77

nhim77 Thành viên tập sự

Ok, mình sẽ chụp ảnh mấy mẫu son, mắt, SRM mình đang dùng (gần hết :) ). Bạn xem và check giá để mình OD nhé.

6. shop_echxanh

mẹ nhím77 nhiệt tình wa! ok, mẹ nó cứ up lên, có hàng nào em báo lại ngay (mà báo dư đc ko ạ?) hi hi

7. shop_echxanh

Những điều tưởng như rất nhỏ nhặt dưới đây lại để hậu quả tai hại cho làn da của bạn:

- Thường xuyên sờ, chạm vào mặt. Bạn nên để ngón tay, tóc và điện thoại xa gương mặt của mình vì chúng có thể khiến mặt bị bẩn.

- Thức khuya quá nhiều. Hãy đảm bảo ngủ đầy đủ để da được nghỉ ngơi. Lúc bạn ngủ cũng là thời điểm để da phục hồi sau một ngày làm việc mệt mỏi. Tuy nhiên, ngủ quá nhiều có thể làm giảm lưu thông, lấy đi lượng ôxy trên da khiến da bị mệt mỏi, nhợt nhạt và sưng phồng. Vì thế, bạn chỉ nên ngủ 8 giờ/ngày là đủ.

- Tắm nước nóng. Nuớc nóng có thể làm da bị đỏ và mất nước.

- Uống quá ít hoặc quá nhiều nước. Uống dưới 2 lít nước mỗi ngày có thể khiến da bị khô, nhưng uống trên 3 lít nước mỗi ngày có thể dẫn đến tình trạng trữ nước. Cơ thể sẽ bắt đầu bị phù vì thận không thể đối phó với lượng nước quá tải.

8. shop_echxanh

chúc các mẹ ngủ ngon, lấy sức mai vô ủng hộ shop ếch nhá!
    hehe

9. shop_echxanh

chào ngày mới!
    Mùa đông rồi, các mẹ nhớ giữ gìn, chăm sóc da cẩn thận nha!

10. shop_echxanh

Vùng nách bị thâm khiến bạn thiếu tự tin khi mặc áo hai dây, váy quây. Hãy yên tâm, giờ bạn đã có cách để tẩy trắng vùng nách với những mẹo hay dưới đây.
    Vùng da dưới nách bị thâm là do bạn thường xuyên dùng lăn nách và do sự tích tụ của mồ hôi. Để hạn chế tác hại của hai yếu tố trên, bạn cần phải thường xuyên tẩy kỳ cọ cho vùng da này thật sạch sẽ. Mỗi tuần bạn nên kỳ cọ nách 2 lần.

Tác dụng của việc cọ sạch nách là giúp bạn tẩy bay các chất bẩn, kích thích khả năng tái tạo tế bào đồng thời giúp tẩy tế bào chết cho da. Bạn cũng nên sử dụng các loại kem hoặc các loại kem tự làm để tẩy trắng vùng da ở nách.

Chanh được xem là loại thần dược đối với vùng da dưới nách. Công thức sử dụng chanh để tẩy trắng vùng da thâm dưới nách rất dễ làm mang lại hiệu quả cao.

- Cho 1 nhúm bột nghệ tán nhỏ, 1 thìa nước cốt chanh và 1 thìa nước ép dưa chuột trộn lẫn với nhau. Điều chỉnh thành phần của 3 loại nguyên liệu để sao cho tạo thành một hỗn hợp đặc quánh rồi thoa lên vùng da dưới nách.

Để khoảng 20 - 25 phút sau đó rửa sạch với nước âm ấm. Bởi vì đây là phương pháp tự nhiên nên kết quả sẽ lâu hơn mong đợi. Bởi vậy hãy kiên trì và thoa hỗn hợp này vào vùng nách 2 - 3 lần một tuần để có kết quả tốt nhất.

- Chanh là chất tẩy trắng tuyệt vời nhất. Đắp một lát chanh lên vùng nách cũng là một cách tốt. Tuy nhiên bên cạnh việc làm trắng vùng nách, chanh thường gây khô da và làm bít lỗ chân lông khiến việc thoát mồ hôi khó khăn. Bởi vậy để hạn chế tác dụng phụ này của chanh hãy thoa kem dưỡng ẩm lên vùng nách trước khi đi ngủ.

- Gỗ đàn hương được dùng rất nhiều trong công nghệ làm đẹp. Gỗ đàn hương cũng là nguyên liệu được dùng để làm trắng vùng nách. Chuẩn bị 1 bát gồm 1 thìa gỗ đàn hương tán nhỏ và nước hoa hồng. Trộn lẫn hai thành phần theo tỷ lệ vừa phải để tạo thành hỗn hợp đặc đắp lên vùng nách. Chờ khô rồi rửa sạch bằng nước ấm.

- Phương pháp cuối cùng cũng rất đơn giản với những nguyên liệu có sẵn trong nhà bếp của bạn. Cho 1 thìa sữa chua, 1 thìa sữa tươi và 1 thìa bột mì vào một cái bát to. Trộn lẫn các hỗn hợp lại rồi đắp lên nách. Để trong khoảng 15 - 20 phút rồi rửa sạch bằng nước âm ấm.

Hy vọng với những phương pháp làm trắng vùng nách trên đây, bạn sẽ có được vùng nách trắng trẻo, tự tin mặc áo hai dây, váy quây đi dạo.

11. shop_echxanh

Hàm răng trắng bóng góp phần quan trọng để tạo nên một nụ cười đẹp. Bạn có muốn nhanh chóng tẩy ố những mảng bám trên răng chỉ bằng những cách làm thật đơn giản? Mời bạn tham khảo 10 cách làm thật đơn giản và hiệu quả sau:

Cách 1: Dùng 1 một thìa nước cốt chanh tươi hòa cùng 1 thìa muối nhỏ. Dùng bàn chải đánh răng nhúng hỗn hợp này cọ lên răng, những mảng ố sẽ nhanh chóng biến mất.

Cách 2: Thường xuyên ăn những loại rau quả như: táo, cần tây, cà rốt, rau cải, rau diếp. Lượng axit tự nhiên trong những loại thực vật cùng với sự giàu chất xơ của táo giúp loại đi những mảng bám và làm răng bạn trắng hơn.

Cách 3: Dùng giấm táo chải răng, cách này không chỉ làm trắng mà còn làm sạch răng.

Cách 4: Dùng hỗn hợp natri cacbonat và nước để loại bỏ vết ố vàng trên răng.

Cách 5: Lấy nửa thìa baking soda hòa cùng một chút nước. Dùng hỗn hợp này chải đi chải lại qua răng, nếu áp dụng cách này thường xuyên, răng bạn sẽ đạt độ trắng như mong muốn.

Cách 6: Cắn ngập quả dâu tây và để nguyên trong vòng 5 phút. Chất tẩy nhẹ trong dâu tây sẽ xóa sạch những vết ố trên răng. Hoặc bạn cũng có thể nghiền dâu tây và hòa chung với kem đánh răng để chải hàm răng ố vàng của bạn.

Cách 7: Nướng một mẩu bánh mì cho tới khi vỏ bánh cháy đen. Cạo lớp cháy này và hòa lẫn với kem đánh răng, chà mạnh răng bằng hỗn hợp này trước khi đi ngủ.

Cách 8: Nếu bạn chăm chỉ ăn mía, ngoài tác dụng bổ dưỡng, mía còn giúp hàm răng trắng và sạch sẽ bởi khi nhai, xơ mía (bã mía) chà đi chà lại trên răng, giúp răng trắng sạch.

Cách 9: Dùng miếng cau bổ tư chà kĩ những vết ố trên răng, hàm răng bạn sẽ mau chóng trở lại bóng sạch.

Cách 10: Dùng bột lá khô của cây nguyệt quế cùng với vỏ chanh khô chà xát lên răng, men răng của bạn sẽ chắc khoẻ và sáng hơn trước.

12. saobang

saobang Thành viên tích cực

Ếch xanh ơi cho mình hỏi sữa tắm gạo non +hoa lan dùng thích hơn hay sữa tắm hương thảo mộc của Ý dùng thích hơn bạn tư vấn giúp mình nhé. Mình cũng muốn lấy mấy cặp dầu gội Penten thì có giảm giá nữa ko. Thanks

13. boo_nana27

boo_nana27 Thành viên chính thức

phấn má geo 4 màu ko nhũ và giấy thấm dầu Blue magic giá bn a? giấy thấm dàu bn tờ a? pm cho e vs

14. shop_echxanh

đã pm bạn sao băng nhé!
    Sáng nay phải đi bệnh viện, chân phù to tướng, sắp phải nghỉ ở nhà rồi các mẹ ui, vô ủng hộ ếch xanh nhé!
    Hic

15. shop_echxanh

Phấn má Geo 4 màu ko nhũ là 240k, bạn lây tông hồng hay cam?
    Giấy thấm dầu Blue Magic là 45k, có 50 tờ bạn nhé.
    Có gì pm tớ nhé, hoặc nhắn tin/call số 0956 57 5555 nha!
    Thanks bạn!

16. shop_echxanh

Cho mái tóc:
    1. Mái tóc bông xù sẽ nhanh chóng trở nên mượt mà ngay tức khắc khi bạn vuốt 1 chút kem dưỡng tay phía ngoài. Lớp kem này sẽ nhanh chóng bị loại bỏ và không gây hại cho da đầu khi bạn gội đầu bình thường.

2. Nếu tóc quá nhờn, khi gội đầu nên tránh chải đầu quá mạnh vì như thế kích thích tế bào da đầu tiết ra nhiều chất nhờn hơn. Ngoài ra, nếu dùng dầu xả, tránh tiếp xúc trực tiếp lên da đầu.

3. Nếu da đầu quá nhờn làm cho tóc luôn bị xẹp, có thể làm tăng độ dày bằng cách rắc bột phấn rôm trẻ em vào chân tóc. Chất nhờn trên da đầu ngay lập tức sẽ thẩm thấu bột phấn. Việc cuối cùng bạn dùng lược chải lại tóc. Hiệu quả thấy ngay tức thì!

4. Để làm mất những sợi tóc con đáng ghét mọc ngay trên đỉnh đầu hoặc chỗ đường rẽ ngôi, hãy thực hiện các bước: Đầu tiên nhúng lược vào nước và chải ép những sợi tóc xuống, sau đó xoa 1 lớp gel mỏng để cố định vị trí.

5. Gàu có thể loại bỏ tạm thời chỉ trong 1 đêm bằng cách: Massage da đầu trong khi gội với dầu; - Lau khô tóc bằng khăn rồi dùng lược chải mạnh để loại bỏ bớt vẩy gầu; - Lấy mỗi loại 1 thìa nhỏ giấm hoa quả + rượu vodka + nước ấm và 1 giọt dầu thực vật trộn đều thành hỗn hợp xoa lên da đầu; - Để nguyên ngủ qua đêm, sáng dậy gội lại bằng nước ấm. Đầu bạn sẽ không bị bong gầu ít nhất trong 1 đến 2 ngày.

6. Các loại sáp bôi tóc hoặc các sản phẩm tạo kiểu tóc sẽ dễ sử dụng hơn nếu trước khi dùng bạn hơ qua chúng với máy sấy tóc.

7. Tóc xoăn lọn to đang rất được bạn trẻ ưa thích, nhưng bạn có thể làm thế nào để giữ nếp tóc xoăn được lâu không? Rất đơn giản, chỉ cần luôn nhớ phải để tóc nguội rồi mới tháo lõi cuốn ra.

8. Tóc sẽ không bị gây hại bởi chất muối trong nước biển hoặc các hóa chất khác ở bể bơi nếu được dầu xả phủ kín toàn bộ. Nhớ là trước khi xoa dầu xả phải làm ướt tóc đã.

9. Nếu muốn tự tỉa mái phía trước, đừng nghĩ đơn giản cắt xoẹt 1 đường thẳng. Hãy xoắn phần mái thành 1 lọn, dùng kéo tỉa nhẹ, sau đó xòa ra rồi tỉa bớt những sợi tóc quá dài.
    10. Các sản phẩm tạo kiểu tóc thường không có mùi. Nếu bạn muốn có hương thơm riêng mình, có thể cho 1 vài giọt hương thơm vào các sản phẩm đó và vẫn dùng như thường.

17. MeThienY

MeThienY Thành viên tích cực

Đánh dấu cái nào. Trông hấp dẫn quá. Mua gì đây ta? Cái nào cũng cần hết. Hihi. Đắt hàng nha bạn.:p

18. shop_echxanh

cảm ơn methieny nha!
    cần gì pm mình nhé, chúc các mẹ ngủ ngon

19. shop_echxanh

hum nay trời lạnh rùi, các mẹ ra ngoài nhớ giữ ấm nha

20. shop_echxanh

Rửa mặt bằng nước lạnh với vài động tác đơn giản là cách làm đẹp đem lại hiệu quả bất ngờ. Hơn thế nữa nước lạnh sẽ giúp cải thiện được các bệnh như tàn nhang, trứng cá, mụn, nứt nẻ…

Rửa mặt bằng nước lạnh tốt nhất nên bắt đầu từ mùa hè, bởi lúc này nhiệt độ mùa hè gần bằng nhiệt độ cơ thể khiến bạn dễ thích nghi hơn.

Trước khi rửa mặt nên làm vài động tác xoa da mặt để tăng cường độ tuần hoàn cho các mao mạch trên da.

Sau khi rửa mặt xong, hãy lấy khăn lau thấm nước lạnh rồi dùng tay miết ngang hai bên lông mày.

Xoa ngang dọc sống mũi và xoa nghiêng hai bên má sau khi làm xong các động tác này, hãy vục mặt vào nước lạnh rồi dùng miệng thổi trong nước cho bong bóng phủ lên mặt.

Những bong bóng này có tác dụng xoa bóp đặc biệt có tác dụng tốt đối với việc làm khởe da mặt.

Nước lạnh sẽ kích thích da làm cho da co lại, sau đó giãn ra, cung ứng đủ chất dinh dưỡng tăng tính đàn hồi cho da. Người có thể trạng yếu và chưa quen với nước lạnh có thể pha thêm ít nước ấm cho quen dần.

Hãy cố gắng thực hiện việc rửa mặt bằng nước lạnh và thực hiện xoa bóp vào các buổi sáng sớm, làm như vậy, không những bạn sẽ giữ được da mặt khoẻ đẹp, tinh thần phấn chấn mà còn tránh được cảm cúm, và các bệnh truyền nhiễm qua đường hô hấp.

Nếu có điều kiện hãy lán lại trước gương 10 phút làm những động tác làm căng cơ mặt như phồng mắt, trợn mũi, há mồn, nhe nanh…Dĩ nhiên là những động tác này có vẻ hơi kỳ cục, nhưng nó cực hiệu quả đấy.

Hãy thử xem!

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.