Mina biết gọi ba ở tuổi 12 tháng

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi teppymum, 17/1/2013.

1. teppymum

teppymum Thành viên tích cực

Em mới bước sáng tháng thứ 12 đc vìa ngày,...4 tháng em mới biết lật lẫy, 5,6th em bò, 7th em bò thuần thục hơn, 8th em đứng , 9th em đi, 10th em đi vững hơn, 11th em chạy thoăn thoắt gọi ba, gọi bà, biết hát ru, nhận biết mọi vạt xung quanh, biết bắt trước....12 th em hiểu biét nhiều hơn...một điều đặc biệt là 12th em biết gọi :Ba Chi ...!!!!!!!!!!.
    Nghe thấy con gọi mà lòng xúc động dâng trào...
    Sinh con đc 3kg tròn trĩnh, con lên cân đều nhưng ít...trộm vía con khỏe mạnh, hồng hào, dễ ăn, dễ ngủ, tình cảm, nhận biết nhanh, hiểu nhanh, nhìn mặt ai cũng bảo có đôi mắt tinh khôn...Chăm con chỉ mong con lên cân, khỏe mạnh...mà chẳng lên mấy...giờ 12 tháng biết nói,biết đủ điều, khỏe mạnh mỗi cái còi ~9kg chiều cao thì lý tưởng...ôi! lần này mình phải lên kế hoạch tăng cân cho em thui...buồn quá ..Ai cũng bảo nó giống mình tạng người không béo đc..hix..hix..:(...
    .
    ..Mỗi ngày viết cho em một tý nhé...sau bao nhiêu lần mình bảo biết cái gì gọi là nhật ký cho em mà giờ mới viết đc..cái bệnh lười thế kỷ đây........

Xem thêm các chủ đề tạo bởi teppymum
    Đang tải...

2. cucarot1080

cucarot1080 http://vcbshop.com/

Ðề: Mina biết gọi ba ở tuổi 12 tháng

Trộm vía Cún nhà bạn cứng Vic nhà mình 10 tháng rùi chưa đứng được, được cái gọi mẹ ơi rõ lắm!

3. mina1011

mina1011 Thành viên kỳ cựu

Con ban goi that, gai nha minh 15 thang chua biet noi nhung quay thi thoi roi.

4. sunnysmiles09

sunnysmiles09 Bắt đầu tích cực

Trộm vía, con như vậy là niềm mơ ước của nhiều người đấy ạ. Cháu em 10 tháng biết đi, chạy lăng xăng nhưng 19 tháng mới nói được, được cái trộm vía ăn tốt ngủ tốt.

5. teppymum

Cảm ơn các mẹ nhé. em nhà mình gọi mẹ hì 8th gọi rùi nhưng bẵng đi giờ chẳng gọi mẹ nữa,..chỉ suốt ngày ba với bà thui...hix...xhixx...
    Mấy hôm trước vừa đi sang tận Big C chơi, em đc đi cả sáng đên tận 2h chiều mới về. ăn trưa luôn ở st, mình tìm đc món súp gà nấm nóng vừa làm đc 30p mua cho em ăn. Em ăn háo hức, hết cả hộp nhựa cao cao ấy..ngon lành..các mẹ đứng cạnh cũng đang cho các bé ăn à nhìn em nhà mình ăn cũng fai kêu:" bé này ăn ngoan thế..thích thật đấy.." mình cảm ơn và cười toe toét vì con trộm vía dễ ăn...
    Cũng là nhiều lần đi st rùi, nhưng mỗi nơi mt khác nên em rất lạ lẫm và vui ...sang big C đông người mấy chốc em lại đòi mẹ bế vì đông người em sợ..em bắt mẹ bế mỏi hết cả tay, ngoại trừ lúc có đồ chơi đẹp thì ngồi ngoan trên xe...(trông rõ ghét..vào bên trong st nóng quá mình cởi bớt đồ cho em, nhìn em càng ghét , ng em bé tí, còi dí...ghét thế chứ lị...ko hiểu đồ ăn nó chạy vào ng em đi đâu hết roài..?)
    Mà dạo này không hiểu sao, 2,3 hôm nay em ấy ăn cháo không muốn ăn ấy, chỉ thích uống sữa mới lạ chứ. mình cho em uống Pedia sure mà like ghê cơ.ăn cháo thì bắt đầu ngậm mới ức chế chứ...thế là cho ăn súp cá hồi, súp bò hầm khoai tây, mà cũng chẳng thiết tha mấy,...đi ngoài vẫn bt, ...hay em thích uống sữa nên chán ăn cháo...hay thích ăn cơm...cầm thìa nhựa múc cơm ăn hết phần cơm bị dính ở thìa :) thế mới máu chứ...Chưa hiểu thế nào nữa?????

6. thuy_giayvnxk

thuy_giayvnxk Thành viên tích cực

giỏi quá, 12thang biết gọi chị rùi ahhhhhhhhhhh

teppymum thích bài này.
  7. teppymum

Gần đến tết đến nơi rùi. mà con gái cứ ngã liên tục. mà ngã thì lại còn vừa đau, vừa để lại dấu tích huy hoàng trên mặt mới đau chứ..Vừa hôm trước đang ngồi ăn cháo cùng cả nhà thì lại đứng lên ngã nhào xuống đất, sưng trán to tướng, may mà ko sao.hoảng hốt khóc huhuhuh....thế là ngủ luôn một mạch 8h tối đến 8h sáng hôm sao, cười tươi như hoa....trán không vì mẹ bôi thuốc luôn....khổ thân...nghịch lắm cơ í...hôm truoc nữa thì trèo lên giường bà nội chơi, ko chống tay vào bàn máy tính của ông nội đc thì ngã vập một cái vào cạnh bàn thế là xước ngay đuôi mắt...chảy ít máu...xót thế cơ chứ...con gái mà nghịch ko tưởng nổi.

8. vividress_shop

vividress_shop Váy đẹp cho Mẹ bé xinh

Con đáng yêu quá cơ :D tự nhiên lại thèm có một đứa các mẹ ạ

9. teppymum

Thang 09 ngày 03 con gái em đuoc tron 20 th....
    Bây giờ con gái mọc 14 cái răng, học thuộc đc vài bài hat': cháu yêu bà, cả nhà thương nhau,...một con vịt....7 bài hát ạ..
    Biết các bộ phận trên cơ thể, biết kêu nóng quá, lạnh quá.
    Biết màu: xanh , đỏ, vàng.
    Biết nói những điều mình suy nghĩ, biết mời ông bà ba mẹ ăn cơm...
    Biết đếm 1 đên 10.
    Biết con mèo, con chó, con gà, con chuột, con trâu, mùa đông, mùa hè.....bảng chữ bằng nhựa hàng viet nam ấy ạ...em thuộc hết.
    Trộm vía con em lành khỏe mạnh, ít ốm vặt lắm ạ.
    Thi thoảng nói những từ khiến mình ngạc nhiên...yêu mẹ nhiều lắm....
    Thi thoảng cũng ăn đc chén cơm ..ngon lành.

10. choi1biet2

choi1biet2 Bắt đầu tích cực

Trộm vía! Em đáng yêu quá! Nhưng em lớn nhanh, thông minh và tinh khôn như vậy thì đúng là nhiều người mơ ước lắm đấy, còn gì vui hơn nữa đâu. Thật là hạnh phúc khi nhìn thấy con lớn khỏe :)