mình bị nhỡ kế hoạch muốn hỏi các mẹ

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi sieuthihangthung, 13/12/2012.

1. sadmoon1938

sadmoon1938 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: nhờ mod 1 ngày thôi: mình bị nhỡ kế hoạch muốn hỏi các mẹ

Em nghĩ con cái là của trời cho mẹ nó ạ, cứ bảo đỡ khó khăn rồi sinh tiếp nói dại mồm không sinh được nữa thì sao, bạn nên bàn bạc thật kỹ với chồng để có quyết định sáng suốt, có thể gửi bé đầu về nhờ ông bà chăm hộ, biết đâu 3 -4 năm nữa bạn nhìn lại thấy mình sáng suốt vì đã không bỏ con thì sao

Đang tải...

2. rose_and_chocolate

rose_and_chocolate Thành viên rất tích cực

Hic..2 vc c tháng còn làm ra 7tr,đằng này có mình xã e làm tháng 4tr vậy mà e vẫn nuôi 2 đứa ăn,mặc,bỉm sữa đủ cả.2 đứa nhà e đẻ ra là ăn sữa ngoài toàn bộ,e ko biết xi tè cũng đóng bỉm 24/24 cơ.tốn lắm..thế mà vẫn nuôi tốt.giờ thì tốt thôi,vài năm nữa ăn học cũng cày bục mặt ra.c cứ suy nghĩ thật kĩ,nếu bỏ thì mai đi luôn chứ đừng để bé lơn hơn tội lắm.huh

3. bonbon37

bonbon37 Medautay

khổ thân cho ban
    được bao nhiêu tuần rồi bạn
    đúng đấy, bạn đợi thêm ít ngày nữa cho hết đầu tháng
    tháng 3 năm ngoái mình bị sốt phát ban, bác sỹ bảo cũng p-hải cho ra, mình làm ở phụ sản hà nội.
    lần đầu mình rất lo lắng nên mình rất sợ đau,nhưng lại rất nhẹ nhàng, đau chút xíu, sau đó mình nằm đến chiều về nhà. những ngày sau đó cũng k đau đớn gì nưa
    đút phong bì 500k bạn nhé

4. bé_8584

bé_8584 Thành viên đạt chuẩn

Một người phụ nữ lo lắng bế con đến gặp bác sĩ phụ khoa và nói: "Bác sĩ, tôi có một vấn đề nghiêm trọng và rất cần sự giúp đỡ của ông! Ông thấy đấy, con tôi còn chưa đến 1 tuổi và tôi lại đang mang thai một lần nữa. Tôi không muốn những đứa trẻ sinh ra quá gần nhau.

"Ồ vậy thì" - bác sĩ hỏi - "cô muốn tôi làm gì?"

Người phụ nữ nói: "Tôi muốn ông giúp tôi ngừng mang thai, tất cả là nhờ ông".

Vị bác sĩ suy nghĩ một lúc, rồi ông nói với người phụ nữ: "Tôi nghĩ rằng tôi có một giải pháp tốt hơn cho vấn đề của cô. Và còn bớt nguy hiểm cho cô...." Cô gái mỉm cười, tin tưởng nghĩ rằng bác sĩ sẽ đáp ứng được yêu cầu của cô.

Nhưng ông lại tiếp tục: "Cô thấy đấy, để cô không phải chăm sóc 2 đứa trẻ cùng một lúc, thì hãy giết chết đứa trẻ cô đang bế trên tay. Bằng cách này, cô có thể nghỉ ngơi một thời gian trước khi đứa còn lại được sinh ra. Nếu chúng ta giết một trong hai đứa bé, thì không quan trọng là đứa nào phải không? Sẽ không có một mối nguy hiểm đe doạ nào cho cô nếu cô chọn đứa bé cô đang bế."

Người phụ nữ kinh hoàng, mặt biến sắc: "Không thể được thưa bác sĩ! Làm vậy thực sự là quá khủng khiếp! Thật dã man khi giết một đứa trẻ..."

"Tôi đồng ý" - bác sĩ trả lời. "Nhưng mà khi đến đây và nhờ tôi thì có vẻ như cô chấp nhận được điều đó mà, vì vậy tôi nghĩ đó là giải pháp tốt nhất."

Cô gái ôm chặt đứa bé trên tay, chào từ biệt bác sỹ ra về, và không mảy may nghĩ đến việc thực hiện điều mà cô vừa định làm cách đó ít phút...

Bác sĩ mỉm cười, nhận ra rằng ông đã giữ vững quan điểm của mình. Ông đã thuyết phục được người mẹ rằng không có sự khác biệt nào trong việc giết chết một đứa trẻ đã được sinh ra và một đứa trẻ vẫn còn trong bụng mẹ. Tội ác là như nhau!

Đâu đó trong ông vang lên câu nói :

"Phá thai" nói rằng tôi phải hy sinh người khác vì lợi ích của bản thân mình.

Em không định có ý kiến vì mỗi người đều có lý do và hoàn cảnh của riêng mình, nhưng hôm nay là mồng 1 &.... em mong chị hãy nghĩ kỹ trước khi đưa ra quyết định, hãy nhìn con mình bây giờ và cố lên, rồi chị sẽ có một thiên thần như thế nữa.

Monxinhxinh thích bài này.
  5. lavanghp

lavanghp Thành viên kỳ cựu

À quên, khi vào phòng thủ thuật, sau khi trèo lên bàn thủ thuật, nhớ dúi ngay 200-300k vào túi BS làm nhé, BS đứng ngay đó rồi, bạn cứ dúi vào túi thôi, họ cũng chả ngại đâu, và nói:"BS nhẹ nhàng giúp cháu với".

6. duc2406

duc2406 Thành viên chính thức

Minh xin chia se voi me no ,minh co 1 be trai truoc bao de c ngai , bao de con 5 tuoi roi de
    den khi con 5 tuoi mong mai cung ko de duoc gio con 9 tuoi roi c the ,uoc g ngay do de luon 1 luc dua ,vat va t con hon ,gio thi co chay chua ,mong moi cung cha duoc ,vi the khuyen ban dang nao cung de de luon di de lau ko de duoc nhu minh y

7. sieuthihangthung

sieuthihangthung Thành viên rất tích cực

tks chị đã chỉ cho em, chắc là em sức chịu đựng kém nên bj đã thấy vc khóa khăn lắm rồi, luơng 2 vc 7tr,tiền học ăn uống của con hết tầm 2tr rồi, 3 tr tiền ăn cho bà nội, còn lại vc chi tiêu mọ việc, nhiều khi em cũng thấy lạ sao mình chi tiêu được từng đấy.

8. Lá&Gió

Lá&Gió Thành viên đạt chuẩn

thuốc chỉ dành cho trường hợp thai nhỏ thôi, thai qua 3 tháng thì phải nạo hút. Làm tư hay làm trong bv cũng như nhau cả thôi, có khi vào bv còn bị mắng xơi xơi. Mình làm trong BVTW xong ra vẫn sợ vô sinh như thường 3-4 năm chẳng thấy có nên sợ tịt, may quá đang tính chữa vô sinh thì có thằng ku. Con người bao giờ chẳng làm ít thì tiêu ít, làm nhiều tiêu nhiều. Nghe mẹ nó nói thế kia thì mình nghĩ í mẹ nó cũng quyết rồi, nên thôi mình đi ra.

9. Vaikara

Vaikara Bắt đầu tích cực

Ngàn lần Đừng chị ơi! Trời sinh voi sinh cỏ, bé lớn 20 tháng rồi thì đâu còn là nhỡ nữa! Chị đừng đi chị nhé

bé_8584 thích bài này.
  10. megau_pthao_mphong

megau_pthao_mphong Thành viên mới

Bạn có bảo hiểm ko? Mình có bảo hiểm ở thanh trì nên chẳng hết mấy tiền. Biếu bác sỹ làm 300k thui.

11. megau_pthao_mphong

megau_pthao_mphong Thành viên mới

quên, mình làm o bv Thanh nhàn bạn ạ

12. mecutom1712

mecutom1712 Bắt đầu nổi tiếng

Cứ nói là khó khăn, m 27 tuổi mới lấy chồng, trước đó cứ đắn đo suy nghĩ mãi là có nên cưới hay ko vì 2 đứa mặc dù ra trường đi làm vài năm rồi nhưng cũng chẳng tích cóp đc đồng nào, nhưng rồi vẫn cứ cưới, chứ đợi đến khi có tiền để cưới thì biết đến bao giờ. Đến khi cưới xong lại gánh thêm một cục nợ nữa, ko dám đẻ luôn mà kế hoạch những 1 năm trời đợi kinh tế khá khá lên chút rồi mới đẻ để cho con đỡ khổ. Một năm sau tính đi tính lại cũng chẳng tích cóp đc đồng nào. Lương thì thấp trừ tiền thuê nhà, tiền trả nợ rồi chẳng còn đồng nào. Rồi 2 vc m quyết tâm thôi cứ đẻ đến đâu hay đến đó. Có con rồi vô vàn khó khăn nhưng rồi cũng qua. Con đã có duyên đến với bạn sao lại nỡ từ bỏ con. Bé đầu 20 tháng, bạn để đứa này đến lúc sinh thì đứa đầu cũng 2,5 tuổi rồi. Cố gắng lên bạn.

13. Tumi_171

Tumi_171 Bắt đầu nổi tiếng

Mình giống hoàn cảnh mẹ này. Mình cũng nợ nần nhưng nghĩ rất đơn giản người ta có khi bỏ ra tỷ đông để mong có con, ko có tiền cũng vay mượn để mong có đứa con. Mình may mắn nhanh nhạy, tiết kiệm đc khoản đấy thì khoản vay nợ kia có đáng j. Khi bạn trả nợ xong coi như là 10 năm nữa đi lúc đấy các con cũng 10 tuổi tha hồ ngồi hưởng thụ :D

14. quynh9284

quynh9284 Bắt đầu tích cực

em bít mẹ ko muốn giữ thì khuyên mẹ giữ lại càng làm mẹ này đau khổ và cắn dứt, nhưng em nghĩ nếu mẹ có thể khắc phục được thì nên đê còn nếu ko thì chuyện này em chả có kinh nghiệm gì vì em cũng chưa bao h làm. nhưng theo em biết ko cần thiêt phải qua bệnh viện đâu ah chị hỏi xem có chỗ nào tin tưởng làm cũng được ah

15. Me_rongcon

Me_rongcon Đủ quyền lập Họ

B mới có 1 bé thôi mà. Cố gắng chắt chiu là đc. Bây giờ có con là hạnh phúc nhất rồi đừng bỏ bé đi

16. thao_vtp

thao_vtp Bắt đầu nổi tiếng

Đúng đấy, chị chồng mình đẻ đứa đầu sau mình 3 ngày, bé được 9th thì chị ấy dính đứa thứ 2 vợ chồng cũng vất vả vì đều làm công nhân trong khu công nghiệp, may là không phải thuê nhà thôi. Chị ấy quyết định để đẻ giờ đứa lớn cũng 3 tuổi đứa thứ 2 được hơn 1.5 tuổi. Nghĩ nhiều khi thấy thương chị nhưng chị chỉ vất thời gian đầu sau này sẽ rảnh rang hơn mình. Mình châm nghiệm câu các cụ nói: Khéo ăn thì no, khéo co thì ấm bạn ạ. Chúc bạn có quyết định đúng đắn. Bỏ đi thì dễ nhưng dưỡng thì khó.

17. toki21

toki21 Bắt đầu tích cực

Em cũng hi vọng chị không bỏ bé, cô hàng xóm nhà em lấy chồng muộn, cả mẹ chồng và mẹ đẻ đều đã hơn 70 tuổi, nghĩa là sẽ không ai giúp cô ấy chăm con, chồng cô ấy lại làm việc cả ngày cả đêm, không có giờ giấc mà theo công trình xây dựng. Khi bé đầu mới 15 tháng, cô ấy đã bầu bé thứ 2, không nỡ bỏ, cô ấy quyết định sinh. Giờ bé thứ 2 đã đầy tháng, phải nói là rất vất vả vì chồng đi làm cả ngày đêm để kiếm tiền nuôi con, không về nhà mấy. Mới sinh con 1 tuần cô ấy đã phải làm việc nhà, cho con ăn (bé lớn thuộc dạng cực kỳ lười ăn luôn và cực kỳ hiếu động, em trông thử 1 ngày mà mệt luôn), bé nhỏ thì bện hơi người không đặt nằm được, khi bé thức thì phải bế. Cả hai bé đều là gái và đều rất xinh xắn và bạo dạn từ bé.
    Tất nhiên hoàn cảnh mỗi nhà khác nhau và quyết định là ở chị thôi, chỉ là em hi vọng như vậy thôi. Chúc chị mạnh khỏe và có quyết định sáng suốt với hoàn cảnh của mình.

18. banhbaonando

banhbaonando Bắt đầu tích cực

Bạn ơi mình cũng khuyên bạn nên suy nghĩ thật kỹ giờ bé 3 tháng là đã có hình hài rồi nếu cho ra thấy tội lắm, 7tr /1 tháng với vc bạn thì khó khăn đấy nhưng bạn cố gắng lên 1 chút rồi mọi thứ cũng qua thôi. Hãy suy nghĩ kỹ trước khi làm bạn nhé.

19. Me_rongcon

Me_rongcon Đủ quyền lập Họ

Nếu b vẫn quyết định bỏ b có thể qua fong khám ngoài cổng viện. M ko nhớ tên nhưng đi từ dốc phụ sản xuống thì gần đến cổng viện, bên tay phải nếu m quay mặt về cổng viện, hàng đó cạnh hàng thuốc, bác sĩ trong viện sẽ ra làm cho b. Nhanh chóng và nhẹ nhàng, mất 100k siêu âm để ktra xem thai mấy tuần, nếu <6 tuần sẽ mất 600k tiền hút, sau đó mua thuốc về uống mất 350k loại bình dân còn thuốc ngoại đắt gấp đôi, vì là tư nên phục vụ tốt và ko phải đút ai hết.
    Chúc bạn có lựa chọn sáng suốt!

20. mehbk

mehbk Mẹ hai con

đúng đầy mẹ nó ạ. bé thứ 1 đã gần 2 tuổi rồi. nuôi con ai cũng vất vả vậy thôi. trời cho con là trời cho của. nhiều người còn mong lắm là chẳng được mẹ nó ạ. em nghĩ mẹ nó đừng bỏ mà phải tội ra. nó cũng là con mình mà. chịu khó vất vả tí rồi dần dần sẽ đỡ hơn thôi. mẹ nó nên bàn với chồng thật kỹ chuyện này. vì nếu làm xong người bứt rứt lương tâm nhất vẫn là người mẹ. bố đứa bé chỉ là 1 phần thôi.