Cần giúp: Mình Cần Giúp, Gấp Lắm Các Nàng Ơi( Xin Tư Vấn Thủ Tục Thuế, Hoặc Mẹ Nào Có Quen Với Thuế H Mai

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi adu_mt3, 10/3/2016.

1. adu_mt3

adu_mt3 Thành viên rất tích cực

Khoảng 8năm trước mình có mở cty chung với thằng bạn. Mình đứng tên giám đốc. Đã thành lập xong nhưng mình với thằng bạn bất đồng quan điểm nên chưa làm gì đã nghỉ luôn công ty. Cái dở nhất là hồi đó mình k làm thủ tục báo cáo với thuế. Bây giờ mình muốn giải quyết xem có cách j tốt nhất và ít chi phí nhất. Mình muốn đến thuế để giải quyết báo cho công ty giải thể luôn. Không biết có mẹ nào đã làm cho bản thân hay đã từng làm cho cty khác trường hợp như thế này chưa? Từng bước một phải làm là gì? Có mẹ nào quen thuế hoàng mai k. Giúp mình với. Chỉ vì vụ này mà vợ chồng mình cũng cãi nhau mấy phát rồi. Giờ mà đi nộp phạt thuế thì k biết bao nhiều, tiền đâu ra. Để bỏ đó thì có nhiều việc cũng anh hưởng.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi adu_mt3
    Đang tải...

2. hotronganhang

hotronganhang Thành viên tích cực

em nghĩ mẹ nó nên ra phòng một cửa hỏi về dịch vụ. Tât cả các dịch vụ hành chính đều có ở đó

3. adu_mt3

Bí quá cũng đành ra 1 cửa hỏi mn ạ. Cái chính mình muốn tìm hiểu trc xem có cách j giảm thiểu thiệt hại, đi lại ít thôi vì hành là chính mà. Kể có mn có kinh nghiệm hay có quen biết với thuế thì tìm đến đúng người vẫn hay hơn nhỉ

4. thienbinh_83

thienbinh_83

Chị ơi sao không hỏi ai làm về kế toán hay luật xem có nắm được tình hình này thì sẽ ntn, nộp phạt ntn xem đã chứ hỏi trực tiếp thuế thì khó gỡ lắm. Mà từ khi thành lập chị chưa báo cáo thuế lần nào ah?

adu_mt3 thích bài này.
  5. adu_mt3

Cũng bc đc 1 tháng em ạ. C cũng đi hỏi các chị kế toán trưởng và văn phòng luật. Giải quyết xong rồi em ạ. ;)

thienbinh_83 thích bài này.