mình chỉ muốn sinh ở việt pháp thôi có được ko?

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi huongvan, 31/8/2010.

1. huongvan

huongvan mẹ yêu con trai lắm

nghĩa là mình ko đăng ký trọn gói mà chỉ khi nào đẻ thì vào đó đẻ thôi ấy,có mẹ nào đã từng chỉ đẻ ở đó thôi chưa?chi phí có cao ko ?và cách thức thế nào nhỉ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huongvan
    Đang tải...

2. bôngxik

bôngxik ♥ Mẹ yêu Bông ♥

Ðề: mình chỉ muốn sinh ở việt pháp thôi có được ko?

mẹ nó ơi.mình nói thật 1 câu nhé.trên cả tuyền vời.chi phí hơi cao.nhưng cũng chả khác nào khi bạn đưa thêm tiền cho bác sĩ khi sinh,ở đây bạn có đưa tiền ng ta ko nhận.ng ta làm bằng tâm và lương ở đó cao. cách phụ vụ thì ko phải bàn,sạch sẽ
    chi phí hơi cao trọn gỏi bjờ là hơn 1000$. còn nếu bạn muốn đẻ ko cũng có. khoảng mấy trăm $.(bạn đến đó hỏi cách kí hợp đồng)
    bạn có thể chọn bác sĩ.tây hoặc ta.mình thi bsi tây đỡ.bác sĩ làm cẩn thận lắm.
    còn bạn muốn bsĩ việt thì có bác sĩ hợp.ok.có phòng khám ở 70 trần quốc toản.
    còn cách thức :
    mình khuyên bạn nên ra bsi hợp khám.đến tuần 28 mới kí hợp đồng vì lúc đó ngta mới kí. còn trc do bạn khám ở đó cho rẻ chứ vào VP làm gì cho đắt.mình ko biết nên cũng khám ở VP hết 30 hay 40$ 1 lần khám còn bsi HỢp chỉ có 200k.

nói chung tiền nào của đấy.bạn hãy suy nghĩ kĩ nhé.mình đẻ ở đó đắng kí đẻ ko đau.chả biết đau đớn là gì.cho để thêm vài đứa nữa cug đc,quan trọng nhất là sạch sẽ ngta tắm cho con mình sạch sẽ còn dậy mình cách tắm cho con.

chúc 2 mẹ con luôn khoe nhé.
    dứa sau mình cũng đẻ VP

mattamgiac thích bài này.
  3. goodmother

goodmother Banned

Khiếp. mẹ nó PR khiếp quá đấy!mình thấy viện C cugnx được

4. mergi_rose

mergi_rose how come!

thêm 1 kinh nghiệm ạ! e có 2 chị bạn, 1 sinh bé ở C, 1 sinh ở VP. không hiểu mẹ ở VP bị biến chứng gì, vào phòng đẻ rồi chờ người ta đi đón bsĩ ở C sang, lạy trời 2 mẹ con cuối cùng cũng ổn. Mẹ sinh bé ở C, có bảo hiểm ở VP nhé (việt kiều Mĩ mà ạ), chạy mất dép khỏi VP, sang C ạ (mẹ sinh bé ở VP là sinh dịch vụ ạ)

5. LIGHT OF PEACE

LIGHT OF PEACE Thành viên rất tích cực

Ở VP các ca khó họ đều phải mời bác sỹ ở C sang, hồi mình đẻ ở đó nằm cùng 1 chị sinh đôi nhưng VP không có 2 máy thở, vì 2 em bé sinh non đến cả hơn 1 tháng ấy, mà bé quá, nên họ cũng thuyết phục mẹ chuyến sang C đẻ cho an toàn, vì ở đây chỉ có 1 máy thở, không đủ cho cả 2 em. Nói vậy có nghĩa là VP là nơi lý tưởng cho các bà mẹ sinh bình thường( không phải ca sinh khó- kể cá sinh mổ cũng phải là mổ bình thường). Nhưng đc cái là nếu trường hợp nguy cấp họ chuyển sang C cho nhanh lắm, có hộ lý đi cùng nên vào C thủ tục rất nhanh giải quyết luôn, như thế mình thấy cũng là an toàn. Túm lại thì các mẹ nhát gan( như mình chẳng hạn, rất sợ máu và sợ đau) thì vao VP, các y tá nhẹ nhàng, bác sỹ cũng nhẹ nhàng, lúc đẻ có đau lỡ miệng mắng chửi bác sỹ thì cũng không bị mắng lại:) hoặc kêu la thảm khôc cũng không bị lườm nguýt mà tay cũng không phải lăm lăm cục tiền để đến đâu đưa tiền đến đó( trường hợp chị dâu mình đẻ ở c- đau gần chết mà vẫn cầm cục tiền, cứ chuyển chỗ nọ chỗ kia là dúi tiền vào tay y tá).

6. nhotandbi

nhotandbi Thành viên mới

Mình cũng vừa sinh ở VP tháng 4 vừa rồi đây. Ko tham gia THAI SẢN TRỌN GÓI mà chỉ đăng ký sinh thôi.

Ký Hđ đóng 770$ (nhận ở tuần 30 của thai kỳ)
    Nếu đẻ mổ thì ra viện thanh toán tiếp phần chênh lệch.
    Vừa rồi, tớ đẻ mổ, tổng CPhi gần 30tr nhưng nếu đc đẻ lần nữa tớ vẫn Vote cho Việt Pháp.

Bạn tới lễ tân tầng 1 xin hồ sơ để khai
    Sau đó lên tầng 3 (khoa sản) để làm thủ tục, ký HĐ, nộp tiền.

7. nhotandbi

nhotandbi Thành viên mới

Tán thành với mẹ này, tớ có kinh nghiệm của 2 lần đẻ mổ đây.
    Lần 1: PSHN chọn ngày chọn giờ. Mổ như mổ gà (mr. Huỳnh mổ), sau hậu phẫu đau khủng khiếp, ko tả nổi, cười cũng đau, nói cũng đau, thở cũng đau...nói chung là nghĩ lại vẫn kinh hoàng.
    Lần 2: việt Pháp: ko cần chồng nhá do chàng đi công tác dính vụ núi lửa phun ko về đc, nhơn nhơn đi viện mặc dù ra ối từ 6h sáng. vào thì truyền nứoc luôn, y tá nhẹ nhàng hơn chồng nhé. Tóm lại là ko đau đớn j, sạch sẽ, tận tình, chu đáo. Tớ chỉ cảm giác rát vùng bị mổ như kiểu rát bỏng chút thôi.

8. Sapa

Sapa Thành viên chính thức

Có gói sinh mà, 770$, hợp đồng ký từ tuần thứ 30 nhưng ký sớm tuần 27,28 cũng được. Chuẩn bị thêm tiền ''phụ trội'' nữa vì kiểu gì cũng khám nhiều hơn 1 lần (trong gói chỉ có 1 lần khám mà lại phải khám 1 lần mới quyết định BV có ký hợp đồng hay không), mỗi lần khám có hẹn là 25$, nếu sinh không đau thì thêm 70$ nữa, sinh xong tiếp nước hay phải uống thuốc gì thì cũng tính thêm tiền, bs chỉ định làm thêm mấy xét nghiệm nữa thì thêm tiền nữa (vd trong gói sinh có xét nghiệm chuẩn đoán kháng nguyên viêm gan B miễn phí nhưng BS lại chỉ định cho XN chuẩn đoán kháng thể thế là phải trả tiền thêm cái này, còn cái miễn phí kia thì không dùng đến, mổ thì tất nhiên là thêm tiền roài...
    Ngoài chuyện tiền bạc ra thì dịch vụ tốt.

huongvan thích bài này.
  9. thanhngoc3003

thanhngoc3003 Yêu Cún và Tommy

mình cũng đồng ý với mẹ này.
    mất tiên nhiêu nhưng dc ohục vụ chu đáo nhẹ nhàng ko lo dút phong bi cho bsi.Vp đúng chi dành cho các mẹ đẻ thừong và đẻ dễ.phải công nhận y ta ở đó rất chuẩn.nhẹ nhàng chu đáo chứ ko như mấy y ta ở bệnh viện khác lôi thôi no còn làm cho đau hơn.sợ lắm.... nếu mẹ nào đã sinh ở VP thi chắc chắn sẽ muốn dinh đứa thứ 2 ở đó.

huongvan thích bài này.
  10. mẹ An Khang

mẹ An Khang Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nào thai kỳ không có bất thường thì đẻ ở Việt Pháp cũng tốt, mình vote cho dịch vụ ở đó. Nếu có phải thêm tiền để được hưởng cái cung cách làm việc chuyên nghiệp và thái độ tận tình, chu đáo ở đó thì cũng đáng lắm chứ. 2 đứa nhà mình đều sinh ở Việt Pháp, đều do BS Thu thăm khám từ đầu và trực tiếp mổ, sau mổ thì có 2 BS, 1 ng Việt (BS Thu), 1 ng Pháp cùng khám cho cả 2 mẹ con, khám kỹ và hướng dẫn mình theo dõi vết mổ của mẹ và theo dõi sức khoẻ của con cực kỳ chu đáo, cẩn thận. Mình đi đẻ rất nhẹ nhàng, ko cần phải có ng tay xách nách mang, lỉnh kỉnh đồ đạc theo sau như các mẹ sinh ở Viện C hay PS, 2 VC đưa nhau vào viện tay không, hết g vào thăm, chồng về đánh 1 giấc đến tận chiều hôm sau mới lại được vào thăm vợ, ở đó y tá chăm từ mẹ đến con, người nhà ko được ngủ lại. Có cái nút bấm đầu giường, mình cần gì bấm nút, y tá có mặt ngay lập tức, kể cả giữa đêm khuya mà mặt mũi vẫn cười toe, niềm nở hỏi: Chị cần gì thế ạ? Để em giúp chị.

mommy_daddyhuongvan thích.
  11. linhcun241182

linhcun241182 Thành viên tập sự

e cũng đăng kí đẻ VP đay,trọn gói 1200$, khám hơi đắt 1 chút nhưng thoải mái lắm.e cũng khám bsi Hợp.cuối tháng 12 này e sinh,e thấy ko có gì phải lo lắng cả.ko phải lo đi đến đâu cầm cục tiền đến đấy là tinh thần thoải mái hơn nhìu ròi

12. CuTitBeo

CuTitBeo Thành viên tích cực

Ban đầu tớ cũng định làm trọn gói ở Việt Pháp. Sau mấy chị làm ở cơ quan cứ khuyên vào khu D3 dịch vụ của Phụ Sản thành ra xuôi xuôi. Nhưng mấy hôm nay tớ đi khám, nhìn thấy mấy chị bụng to tướng, vẫn bị mấy em y tá chỉ trỏ đi tới đi lui làm xét nghiệm, thủ tục mà thương quá. Thấy nản nản. Tớ giờ tuần 35 rồi VP họ có nhận không nhỉ?

13. huongvan

huongvan mẹ yêu con trai lắm

tớ đang tuần thứ 34 rồi mà vẫn còn đang lơ tơ mơ,đắn đó chưa biết đăng ký đẻ viện nào đây,tớ nghe nói bệnh viện bưu điện rất ok?nhưng cũng muốn đẻ ở d3 phụ sản,các mẹ cho ý kiến cái nào

14. mommy_daddy

mommy_daddy YẾN TRÂM- HÀNG THÙNG XỊN

chị ơi em hỏi chút : chị sinh mổ ở vp hết bao nhiêu ah? em khám chỗ khác rồi sát ngày sinh khoảng 2 tuần đến đấy khám để mổ có được ko ah? nếu chỉ như vậy thì chi phí khoảng nhiêu hả chị? em bị viêm gan B và tiểu đường thai kì ko biết ở đó có thuốc tiêm phòng viêm gan B cho bé ngay ko ah? Liệu chi phí có cao lắm ko? em cũng thích những chỗ bác sĩ mềm mỏng vì tính em nóng lắm,sợ đẻ những viện kia mình ko kìm chế nổi lại khổ cả mẹ cả con. Em hỏi hơi nhiều nhưng mong chị trả lời em nhé. Thanks chị nhiều cực nhiều ạ!

15. sóc2011

sóc2011 Thành viên mới

e cũg cbi đky' VF nhưg hnay đi khám bsi lại bảo ngôi thai chưa thuận (em 29w) nên k biết là đẻ thường hay mổ nữa..Em cũg thấy bảo VF chỉ đẻ thường là ok chứ đẻ mổ thì k có kinh nghiệm...

16. madeinrussia

madeinrussia Thành viên chính thức

Có điều kiện thì nên vào Việt - Pháp, tiền nào của ấy mà :x

17. Lethanh1985

Lethanh1985 Bắt đầu nổi tiếng

Đc mn ơi o vấn đề gì cả,phòng ốc sạch sẽ,bs thì chu đáo nhiệt tình,mỗi tội chi phí cao thôi

18. Bán trứng đà điểu

Bán trứng đà điểu Thành viên tích cực

Gần như bệnh viện nào cũng có chức năng hộ sinh, bạn cần phải đăng ký sinh và có sổ bảo hiểm ở đó....

19. Me_moka

Me_moka

Đúng là việt pháp chi phí và dịch vụ cao dã man,nếu o để pshn hay sản C cũng đc mà,việt nhật cũng ổn