3 tháng đầu: mình có bầu nhưng bị hen , ai giúp mình với

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mebetuan, 13/10/2010.

1. mebetuan

mebetuan Thành viên sắp chính thức

mình bị hen bẩm sinh từ nhỏ, giờ có bầu khoảng 1 tháng rồi, mấy ngày hôm nay ho nhiều và khó thở.. không biết nên uống thuốc gì và điều trị ở đâu.... đi khám ở 125 thái thịnh thì người ta bảo phải theo dõi thế nào... còn ở 110 ngõ 2 nhà t2 phương mai thi nói lên viện kiểm tra hô hấp....
    ai có kinh nghiệm chỉ giúp mình địa chỉ uy tín để khám chữa bệnh hen khi mình mang thai.... mình lo quá... khóc suốt mấy hôm liền

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebetuan
    Đang tải...

2. huongscarlet

huongscarlet Thành viên rất tích cực

Ðề: mình có bầu nhưng bị hen , ai giúp mình với

Tớ cũng bị hen, nhưng tớ nhận thấy khi có bầu ko ảnh hưởng gì cả. Thời tiết mùa này làm ảnh hưởng đến bệnh của bạn đó, mình vẫn dùng xịt Ventolin mỗi khi khó thở. Bác sỹ bảo sinh xong có thể sẽ hết hen nhưng mình ko hết. Con mình sinh ra cũng bị hen giống mình luôn, nhưng mình kiểm soát tốt nên ko sao. 1 năm lên cơn hen vài lần, có triệu chứng là mình dùng khí dung Ventolin và punmicort dập ngay là OK.

3. hakeo

hakeo Thành viên tích cực

em thấy U em bị hen mãn tính, cứ mỗi lần thấy hơi khó thở là U dùng lọ thuốc xịt ngay, em thấy thuốc xịt tốt phết nếu biết xịt đúng cách, trước kia U em chả dùng đúng cách gì cả thế nên số lần khó thở bị nhìu hơn, giờ U đc chỉ dẫn đúng bài bản rùi nên trộm vía lâu rùi ko thấy có hiện tượng gì ^^

4. mebetuan

mebetuan Thành viên sắp chính thức

thế là khi mang thai mình cũng có thể dùng lọ xit ventolin à... nhưng mình có thể khám chữa bệnh ở đâu nhé