Mình cô đơn và tuyệt vọng quá! Rất cần những tấm lòng sẻ chia của các mẹ.

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi MeyeuNguyenKhang, 5/1/2013.

1. MeyeuNguyenKhang

MeyeuNguyenKhang Thành viên tích cực

Chào cả nhà, dạo này buồn em cũng hay vào đây để đọc tâm sự của các mẹ, đúng là ai cũng có những nỗi khổ của riêng mình, chẳng ai giống ai. Em biết là trong này còn có rất nhiều bà mẹ còn đau khổ hơn mình rất nhiều lần nhưng vì thời gian này em thấy mệt mỏi và buồn quá chẳng biết tâm sự cùng ai nên vào đây để bán than cùng các mẹ vậy.
    Em mất con trai thứ 2 được hơn 2 tháng nay lúc em mang thai 38 tuần, đau bụng và viện thì ko kịp nữa con đã bỏ em mà đi, đau lòng nhiều lắm các mẹ ạ, em cứ ước gì mình có thể chết được thay con để con có thể được sống trên cõi đời này. Em đã mong chờ ngày con chào đời biết bao vì 10 năm rồi em mới có bầu lại, cháu lớn cũng 10 tuổi rồi. Thời gian qua, em đã sống trong tuyệt vọng và giam mình trong nhà không đi đâu và cũng không muốn gặp ai cả, nhiều lúc chẳng còn thiết gì nữa.
    Thương chồng và con nên em cũng đã tự an ủi mình phải cố gắng vì gia đình mình nữa, hi vọng sau 1 tháng nghỉ chế độ thai sản sẽ quay trở lại tìm niềm vui trong công việc. Trớ trêu thay các mẹ ạ, là một người mẹ mất con có khả năng em sắp bị mất việc làm trong 6 tháng tới, cơ quan đã thông báo với em về việc sẽ thuyên chuyển rất nhiều nhân viên sang làm nhân viên kinh doanh. Nếu 6 tháng tới em không đạt chỉ tiêu doanh số huy động em sẽ thành 1 người thất nghiệp, đúng là không còn gì buồn hơn. Hai năm qua, công ty ox làm ăn không tốt, thu nhập không đáng là bao nên thu nhập của em là chính. Năm qua quả là một năm quá khó khăn đối với em các mẹ ạ, sắp tới không biết em sẽ phải làm thế nào để có thể giữ lại CV của mình. Thời buổi kinh tế khó khăn như hiện nay thì ko dễ dàng gì để có 1 CV trong lúc này được, em đau khổ quá, khóc rất nhiều, ko ngủ được, nghĩ mãi rồi mà cũng chẳng biết làm thế nào.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeyeuNguyenKhang
    Đang tải...

2. Khểnh

Khểnh Thành viên rất tích cực

Ðề: Mình cô đơn và tuyệt vọng quá! Rất cần những tấm lòng sẻ chia của các mẹ.

Thời gian này có lẽ là thời điểm khó khăn với rất nhiều người, trong đó có mẹ nó. Mọi thứ rồi sẽ ổn, nếu mẹ nó có niềm tin và sự cố gắng.
    Henry Ford nói: “Khi mọi thứ dường như đang quay lưng với bạn, thì hãy luôn nhớ rằng máy bay cất cánh được khi bay ngược chiều chứ không phải thuận chiều gió”. Vững tin lên mẹ nó nhé!

3. Thai Anh

Thai Anh

đồng cảm với bạn, nỗi đau mất con quả thật là vô bờ, bạn cố gắng lên
    Giai đoạn này là thời điểm khó khăn của hầu hết các cty, doanh nghiệp, việc cắt giảm biên chế ồ ạt và cty nào cũng chịu ảnh hưởng ít nhiều nên việc giảm biên khó tránh.
    Bạn cố gắng lên, tìm niềm vui trong cs = con lớn và động lực để thúc đẩy cv, niềm vui sẽ đến với bạn nếu bạn lạc quan chứ càng u uất càng sầu muộn. tin vào ngày mai tươi sáng bạn ạ, tự vẽ ra tương lai trong mơ của mình mà vươn tới.
    Chúc bạn mạnh mẽ

MeyeuNguyenKhang thích bài này.
  4. vemaybay2001

vemaybay2001 Thành viên rất tích cực

cố gắng lên bạn ơi , ai cũng có nỗi khổ riêng , nên hãy nghì trời ngày mai lại sáng . cố lên cố lên bạn ơi

5. bovang

bovang Bán Buôn Tất, Túi Xách

Đúng là mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. Cố gắng nên chị à.
    Mỗi cánh cửa khép lại sẽ có 1 cảnh cửa khác mở ra.

6. Paidu

Paidu Bà già cốm

Cố lên mẹ nó nhé, trời sinh voi, trời sinh cỏ.
    Mẹ nó cũng có kinh nghiệm làm việc nhiều rồi, nếu tìm CV khác thì cũng dễ thôi, mẹ nó nhiệt tình, chăm chỉ và cứ tươi cười là ai cũng thích nhận.

7. ha_meo75

ha_meo75 Makeup cô dâu 0983037458

Bạn ơi hãy tự thoát ra nỗi buồn, từ bây giờ bạn hãy tìm dần cho mình 1 công việc thay thế trước khi thất nghiệp. Cuộc đời ai cũng trải qua giai đoạn khó khăn chỉ có điều họ không nói ra thôi

8. baoboiiu

baoboiiu Thành viên rất tích cực

Chia sẽ cùng chj. Cố lên mọi việc sẽ đâu vào đấy thôi. Giữ gìn sk để tiếp tục công việc phía trước chj ạ !

9. ngohoangmiu

ngohoangmiu Thành viên nổi tiếng

em biet bay gio chi dang rat dau buon va tuyet vong,chi khong the nghi duoc gi cho ban than chi nhung chi hay vi chong vi con ma manh me len chi nhe,trong cuoc doi cua moi nguoi deu co nhung song gio say ra ...va bang nhieu cach khac nhau moi nguoi deu dung day va lam lai tu dau,boi...chet khong phai la het...chet chi la hinh thuc chay chon hen nhat nhat.hay co gang len chi nhe,chi can chi lay lai tinh than,co niem tin de song thi chac chan moi chuyen roi se duoc giai quyet thoi.Chuc chi cung gia dinh luon hanh phuc!

10. CuMinh123

CuMinh123 Thành viên tích cực

Mình hiểu nỗi niềm của bạn vì mình cũng từng trải qua như vậy rùi, mất con,công việc.......
    Nhưng rồi mình nghiệm ra rằng rồi nó cũng sẽ qua, mình phải rắn rỏi và cố gắng thôi, mọi việc rồi sẽ qua thôi mẹ nó ạ. Thời buổi khó khăn chung mà, quan trọng là hãy lạc quan yêu đời tin vào cuộc sống, tự mình cứu mình thôi.
    Chúc mẹ nó sớm vượt qua.

11. Khểnh

Khểnh Thành viên rất tích cực

Mỗi cuộc sống là một điểm nhấn đầy màu sắc, có đôi khi những khoảng tối sẽ giúp mình nhìn lại mọi thứ một cách rõ ràng về mọi thứ một cách sâu sắc hơn. Công việc của mình cũng vậy, hằng ngày tiếp xúc với rất nhiều người phụ nữ bị bạo lực gia đình. Nếu gặp họ, nhìn họ, có lẽ chẳng còn ai tin rằng họ có thể sẽ làm được điều gì nữa. Nhưng rồi khi đối diện với khó khăn, họ lại trở nên mạnh mẽ hơn bao giờ hết. Quan trọng là dù đối mặt với bất cứ vấn đề gì, điều đầu tiên bạn cần là yêu thương bản thân, đừng vì nghĩ ngợi mà bỏ ăn uống bỏ ngủ. Rồi mọi thứ sẽ bình yên trở lại. Bạn nhé!

12. mattroiviet

mattroiviet Thành viên kỳ cựu

mẹ nó ơi mẹ nó nên bình tĩnh lại để tự chăm sóc bản thân mình đã nha. mẹ nó cần vượt qua nỗi buồn mất bé trước hết, tĩnh tâm lại để đầu óc thoải mái hơn, khi đó mẹ nó sẽ có cách giải quyết cho công việc. Chỉ khi đầu óc thoải mái nhất thì mới có thể làm việc hiệu quả đc. Thiên thần đó ko ở bên mẹ nó lâu đc thì sẽ có thiên thần khác đến bên mẹ nó, Nếu công việc đó mẹ nó ko giữ được, sẽ có 1 công việc khác thay thế. Chỉ cần mẹ nó lạc quan lên thì mọi chuyện đều đc giải quyết mà :) Đừng để stress nhiều quá ko đến lúc ko làm đc gì mà người lại sinh bệnh ý. Mất ăn, mất ngủ có thể dẫn đến nhiều thứ bệnh tâm lý rất khó chữa trị đấy mẹ nó ạ. Chúc mẹ nó sớm vượt qua nỗi buồn

13. tamhoa8083

tamhoa8083 Thành viên kỳ cựu

theo mình cứ nói ra một lần cho thoải mái trong lòng, sau đó hãy tự mình nghĩ sẽ nên làm gì tiếp, bạn còn có chồng có thể chia sẻ với chồng, có con để làm động lực cho mình bước tiếp. Ai cũng có lúc này lúc khác, quan trọng là mình nên nghĩ về tương lai và hy vọng nó sẽ tốt đẹp hơn, vì mình có buồn thì cũng chỉ nên buồn một thời gian thôi, cố gắng lên bạn ah

14. Mẹ CÓC

Mẹ CÓC Guest

Chẳng biết an ủi mẹ nó sao nữa, cố gắng lên vậy nhé, rồi mọi chuyện sẽ tốt đẹp lại thôi !

15. mecuncon90

mecuncon90 bà mẹ trẻ

chị ơi, chia sẻ với chị , nỗi đau mất con thật khó lành, nhưng rồi sẽ vượt qua được chị ạ . Chị gắng lên,đừng tuyệt vọng chị nhé !

16. pvtnb

pvtnb Mẹ Bánh rán

thực sự chia buồn với mẹ nó , với người mẹ thì không có nỗi đau nào bằng nỗi đau mất con , nhưng chuyện cũng đã xảy ra rồi , vẫn biết là không thể nào hết đau buồn , nhưng mẹ nó hãy cố nén nỗi đau lại, cố gắng tập trung vào công việc , bây giờ cv mà mất nữa thì cuộc đời coi như lao xuống vực sâu rồi , ráng lên mẹ nó , để cùng chồng vượt qua giai đoạn khó khăn này.

17. vo mai anh kiet

vo mai anh kiet Thành viên tích cực

Chia sẻ cùng bạn, nhưng khóc và đóng cửa ở nhà càng làm cho bạn thêm tuyệt vọng mà thôi. Hãy đứng lên và hành động.Công việc và thời gian sẽ giúp bạn xóa đi mọi vết thương lòng.Bạn có chuyên môn , đừng quá lo lắng , cánh cửa này đóng sẽ tìm cánh cửa khác để mở ra.
    Mình hiện tại mỗi tháng không có 100.tr cho mẹ mình chữa bệnh và chi tiêu là cụ đi . Thời buổi khủng hoảng toàn cầu này nơi nào cũng gặp khó khăn. nhưng mình và gia đình vẫn chấp nhận mọi giá để kiếm tiền duy trì sự sống cho mẹ ( Không kiếm tiền phi pháp ).Chúc bạn vượt qua mọi khó khăn ,gian khổ ,tìm đến niềm vui và hạnh phúc.

18. QuaKhu

QuaKhu Banned

Chia sẽ nổi buồn cùng chị... chúc chị sớm vượt qua !
    Chị cố gắng lên Không làm được việc này ta làm việc khác, đâu nhất thiết phải bám víu vào 1 chỗ :( Có nghị lực và quyết tâm thì không có gì lo đói :D như em này ngày xưa (15 năm về trước) nhà em nghèo lắm chị ạ... là nông dân chân lấm tay bùn... cuộc sống biết bao nhiêu là khó khăn ? Cơm áo gạo tiền chỉ trông vào 4 sào ruộng & hơn 5 mẫu rẫy. đất rẫy thì trồng dây tiêu 1 năm trung bình hơn hơn 7 tấn (lúc ấy hạt tiêu rẻ lắm có mấy chục nghìn 1kg) 1 mùa như vậy chỉ hơn 200 triệu. nào là chi phí phân bón... rồi nào là chi tiêu trong 1 năm :D Cuộc sống chật vật lắm... Em học đại học ra mà đi làm lương bèo quá không đủ sống, quyết định vứt cái bằng chuyển sang kinh doanh :D đúng là trời thương người có quyết tâm chị ạ... lúc đầu kinh doanh nhỏ lẻ với số vốn gần 100 triệu. dần dần thấy vững chắc bắt đầu bàn bạc với ba mẹ bán bớt đất rẫy và ruộng (ruộng bán hết chỉ được 60 triệu) rẫy bán 4 mẫu cũng được gần 900 triệu. mượn bà kon dòng họ cũng được vài trăm triệu nữa, thế là gom góp rồi vay thêm ngân hàng... tổng cộng gần 2 tỷ. em nhập hết sim về bán lúc này trông kho sim có vẻ hoành tráng rất nhiều... vui mừng nhưng cũng run lẫy bẫy í... May mắn thay chỉ trong vòng 3 năm em đã nâng được tổng số vốn lên tới 7.5 tỷ. thế là trang trãi bớt nợ nần, cất được căn nhà hơn hơn 1tỷ, sắm sửa mọi thứ vật dụng cần thiết... và em quyết định thành lập công ty, rồi mọi chuyện cũng hoàn tất. để có được thương hiệu và vị trí trên thị trường em và gia đình phải cố gắng thật kinh khủng... suốt thời gian kinh doanh chưa biết đi chơi du lịch là gì :D chủ nhật, ngày lễ vẫn làm bình thường... tết âm lịch cũng tranh thủ mùng 4 là làm việc... còn bây giờ thì trích chút thời gian giải trí, để có cơ hội vào đây đọc tâm sự của các chị !

19. linhlimo

linhlimo Thành viên nổi tiếng

Bây giờ chị phải cố gắng bình tâm để vượt qua giai đoạn này. Cũng chỉ biết chúc chị sức khỏe để vững vàng bước tiếp.

20. hang.vuminh

hang.vuminh Đủ quyền lập Họ

Hay chị tập tành bán hàng online đi chị, sau 6 tháng là đã có 1 lượng khách quen nhất định giới thiệu nhau, chị có thể ung dung nghỉ làm. Chị mới bán thì cứ lập topic trên LCM, mọi người ở đây sẽ ủng hộ mà. Sau đó thì làm website riêng. Em chúc chị thành công ạ.