Kinh nghiệm: Mình Đã Tự Tin "làm Gia Sư" Cho Con Như Thế Nào

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Kênh Chia Sẻ 16, 10/7/2017.

1. Kênh Chia Sẻ 16

Kênh Chia Sẻ 16 Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ, các mẹ biết không, đã có lúc khi dạy con học toán mình cảm thấy "bất lực". Vì sao ư? Vì đọc bài toán của con mình biết cách làm, biết đáp án nhưng không biết làm sao để con hiểu được? Và làm thế nào để hướng dẫn con giải bài toán với đúng lứa tuổi của con, với đúng cách mà con được học, vì mình không thể đem cách giải toán hệ phương trình ra để giải bài toán tổng - hiệu cho con được...Thế đấy. Rồi mình nghĩ chẳng nhẽ lại thuê gia sư cho con ư???

Nhưng điều kiện của mình không cho phép. Mình đã phải tìm hiểu nhiều lắm, nhiều khi phải lên hỏi bác "google" xem có bài tập nào dạng của con để giải thích cho con hiểu không?

Nhưng mà hôm nay mình thật sự vui mừng, phải nói là sung sướng khi đọc được một cuốn sách hướng dẫn con học, hướng dẫn cách giải bài tập toán mà con sẽ nhớ lâu, không phải học vẹt. Xin thưa với các mẹ là không phải sách "để học tốt" của chúng ta ngày xưa đâu nhé.

Mình xin chia sẻ một vài hình ảnh sau với các mẹ, các mẹ sẽ hiểu được một vài quy tắc để "làm gia sư cho con" giống mình thôi. Chúc các mẹ thành công!!![​IMG][/IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Mình sẽ tiếp tục chia sẻ, các mẹ đón xem nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Kênh Chia Sẻ 16
    Đang tải...

2. hungo2

hungo2 Thành viên chính thức

Cảm ơn những chia sẻ bổ ích của bác :):)

3. Mẹ Bé 24h

Mẹ Bé 24h Thành viên chính thức

cám ơn chia sẻ của bạn nhé

4. vanhuyit

vanhuyit Bắt đầu tích cực

hữu ích =D