Mình không pha được sữa Hipp

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi mebeMoc, 22/3/2005.

1. mebeMoc

mebeMoc Bắt đầu tích cực

Mình đang thử đổi cho con uống sữa Hipp mà không pha được. Mình thử pha mấy lần mà sữa cứ bị vón cục lại không tan được hết. Ai đã từng gặp tình trạng như mình mà có cách pha được thì mách cho mình với. Mình xin cám ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebeMoc
    Đang tải...

2. T&G

T&G Thành viên chính thức

Me be moc oi, day la tinh trang ai cung thuong gap khi lan dau cho con an sua Hipp day, ban yen tam di ko co van de gi dau.
    Ban do nuoc soi vao binh sua de nguoi chung 50do thi hay cho sua vao va quan trong la ban phai lac deu hoac cho thia vao khuay deu cho tan vi theo nhu minh hoi tu van cua Cty phan phoi san pham thi ho noi rang trong sua Hipp co dau ngo len no nhanh ket dinh va sua an ngay set set chu ko loang nhu cac ua khac ban a.
    Chuc be nha ban ngon mieng.

3. mebeMoc

mebeMoc Bắt đầu tích cực

Minh cung thu lam nhu vay roi ma ko tan. Minh thu cho ra coc quay len thi thay cung ko tan het. Dung loai sua nay that la bat tien

4. hang

hang Thành viên chính thức

Chào bạn.Mình cũng từng gặp phải rắc rối như bạn rồi.giải pháp của mình là đổi sữa khác.mình mách cho bạn một loại sữa khác dễ pha mà chất lượng tốt như sữa Hipp(có khi còn hơn) là Humana.Sữa này ở nước ngòai dược ưa chuộng hơn cả Hipp đấy và cũng được sản xuất tại Đức.Bạn có thể mua tai Siêu thị Fivimart ở HN

5. mebeMoc

mebeMoc Bắt đầu tích cực

sorry các bạn nhé, cảm ơn các bạn đã quan tâm, bây giờ mình mới đọc được bài của bạn. Mình đã cho con mình chuyển sang dùng sữa Nan và Perlagon rồi, vì sau vụ dùng sữa Hipp con mình bị táo. Với lại, pha rắc rối quá thì người giúp việc ko làm nổi, rất bất tiện. Cho mình hỏi Hummana, có táo ko, dùng thích ko ha bạn, để mình mua thử

6. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Theo mình thì tùy theo từng em bé chứ, vì con mình uống sữa XO của Hàn Quốc lại rất hợp mà lại không bị táo chút nào cả nhưng mình không thể uống thừa được vì nó tanh mùi cá, eo ôi sợ lắm!

7. songtu

songtu Thành viên chính thức

Mình thì không thấy sữa XO tanh, mình thấy rất thơm có mùi bơ rất nhiều, nhưng con mình bị táo lắm. Các mẹ có biết sữa gì thì đỡ táo không nhỉ.

8. PhamLeHieuPhuong

PhamLeHieuPhuong Thành viên tập sự

Bạn thử cho bé dùng sữa nan đi, cho mình hỏi sữa XO có dễ uống k? mình đang định cho bé nhà mình dùng sữa XO nhưng k biết nó thế nào, có lên cân nhiều k bạn

9. MecuNui

MecuNui Thành viên chính thức

Bị táo bón hay không là do từng trẻ bạn ah. Nhóc nhà mình ăn thử đủ các loại rồi: Nan, Friso, Dumex, Perley, Hipp, XO, Milkmax và đang dùng thử Gain thì thấy XO uống được, lên cân tốt còn Nan thì mát nhưng k lên cân, Dumex thì táo khủng khiếp, Friso và Milkmax cũng đươc.

Sửa lần cuối: 21/4/2008
  10. PhamLeHieuPhuong

PhamLeHieuPhuong Thành viên tập sự

Thế hả bạn, bé nhà mình uống nan cũng k lên cân nên mình đang định đổi sang hipp hoặc XO nhưng đang băn khoăn k biết loại nào lên cân tốt, có lẽ mình sẽ thử dùng hipp xem thế nào vì hôm trước đọc ở đâu đó có bạn nào bảo là sữa XO có mùi cá tanh :confused:

11. MecuNui

Nhóc nhà mình cũng đã uống sữa Hipp rồi nhưng có vẻ hơi khó tan và cu cậu có vẻ k thích còn XO cũng hơi tanh nhưng không bị táo bón và lên cân tốt đấy, nhóc nhà mình uống phải được 20 hộp rồi Bạn thử dùng xem nhé!

12. nhà Tom

nhà Tom Thành viên đạt chuẩn

Sao lạ thế nhỉ ? Con nhà mình từ bé đến giờ 13 tháng rồi vẫn chung thuỷ với sữa Hipp có thấy khó pha gì aaau . Chỉ cần chú ý là pha nước tầm 50độ , kiểu gì pha xong cũng phải để nguội một lát mới uống được . Sau khi cho nước ấm và sữa vào bình thì phải lắc ngay và lắc lâu lâu một chút nó mới tan đều , chú ý cho vào bình loại lớn một chút và lắc mạnh theo chiều thẳng đứng của bình . Con nhà mình ăn sữa Hipp cũng không hề bị táo đâu , các mẹ nghiên cứu lại xem .

13. Billkute's

Billkute's Xuất khẩu lao động

Mình cũng cho con dùng sữa hipp có vấn đề gì đâu,bạn mua sữa hipp nhập khẩu hay xáh tay vậy,vì mình thấy mấy mẹ bên wedtretho nói hipp nhập khẩu pha hay bị vón cục hơn hàng xách tay đấy.

14. MecuNui

Mình dùng hàng nhập khẩu nhưng nhìn chung nhóc nhà mình k thích HIPP, ăn sữa gì cũng ok trừ HIPP, cứ khóc ầm ĩ lên, trẻ con mà

15. Billkute's

Billkute's Xuất khẩu lao động

Nếu như đổi sữa bé vẫn tăng trưởng đều ,thì không cần phải dùng sữa hipp đâu,sữa nào bé thích là được mà bạn.

16. Me SuSU

Me SuSU Thành viên mới

Chao cac me
    Be nha minh hon 2 thang, uong sua Nan tao bon qua, ma lai k len can, minh dang dinh doi sang sua Milex. Da me nao cho con dung thu chua, cho minh it kinh nghiem

17. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Mình thấy mấy người bạn mình cho con uống sữa Nan bảo là mát lắm mà sao lại táo nhỉ, hay bạn thử cho uống Friso xem, bé nhà mình uống sữa này thích lắm mà trộm vía bụng dạ cũng tốt lắm .

18. Me SuSU

Me SuSU Thành viên mới

Cam on me Khanhchip nhe, hom truoc minh da cho be uong Friso roi nhung be khong thich lam, chuyen sang Friso Comfort thi be khong bi tao bon, di ngoai nhieu nen khong len can, be 2 thang ruoi ma co 5kg thoi. Minh dang thay khung hoang vi tim sua cho con de be len can.
    IMG0377

19. BomeTom

BomeTom Thành viên tập sự

Mẹ Susu à, mẹ có thể kết hợp cho con ăn cả Friso comfor với 1 loại sữa khác nữa, nếu chỉ ăn laọi comfor không bé sẽ đi ngoài nhiều đọ Mình cho cu Tom nhà mình ăn 2 loại sữa song song luôn trộm vía vấn lên cân và đi ị đều lắm, mẹ thử xem nhẹ

20. haycuoi

haycuoi Thành viên mới

Sữa Hipp có ngọt không vậy các me ơi . Mình đang cho Bo nhà mình bú sữa Similac xách tay từ US về nhưng đến bây giờ nó ko chịu bú nữa, ko biết có phải là ngán sữa ko, đưa nước vào thì uống ực ưc. Mình đang muốn tìm sữa nào nhạt thật nhạt để cho Bo bú thử xem thế nào .
    Nghe nói sữa Nan, sữa Hipp nhạt phải ko các mẹ ? Có nhạt hơn Similac ko vậy ?