Mình muốn hỏi 1 ít kinh nghiệm khi sinh ở bv Phụ sản Quốc tế Q1,TPHCM

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi meminhchau012013, 9/10/2012.

1. meminhchau012013

meminhchau012013 Thành viên tập sự

Mình chuẩn bị sinh ở bv Phụ sản Quốc tế, Q1-TPHCM..Mình muốn hỏi có mẹ nào đã từng sinh ở đó một vài vấn đề khi vào bv để sinh..Như là đồ em bé mình sẽ chuẩn bị gì để đưa cho nữ hộ sinh mặc cho em bé mới sinh..Và thủ tục khi vào viện là như thế nào..Mẹ nào đã từng sinh ở đó nếu có thể dành 1 ít thời gian reply lại giúp mình nha..Có thể gửi qua mail của mình cũng được msrongu@yahoo.com...Cảm ơn các mẹ nhiều...Nice day...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meminhchau012013
    Đang tải...

2. Me_moka

Me_moka

Ðề: Mình muốn hỏi 1 ít kinh nghiệm khi sinh ở bv Phụ sản Quốc tế Q1,TPHCM

Mình copy kn của 1 mẹ ở SG cho mn :Mình mới sinh ở PSQT đây. Được 1 tuần rồi các mẹ ạ. Mình sinh ở lầu 5. Nói chung dịch vu tốt, chỉ có maya cô hộ sinh còn trẻ quá nên thái đo phục vụ cũng hơi ngông, tuy nhiên có 1 vài cô cũng dể thương lắm. Mấy cô hộ lý cũng tạm ổn. Nói chung đừng mang đo nhiều mẹ ạ. Bàn chải kem đánh răng lược bệnh viện cũng cấp, nươc sôi dùng thoải mái. Mình mua 2 chai lavie 1.5l va chai 5l sau dó mình dùng xong và lấy nước sôi của bv để nguội rồi chế vào chai dùng tiếp. Ra thi ngày nào cũng thay, nhà lau 2 lần 1 ngày, dọn vệ sinh ngày 1 lần, hộ sinh rửa vệ sinh âm hộ 3 lần, vết mổ 1 lần, bác sỹ thăm khám 1 lần 1 ngày, cơm ăn ngày 3 buổi thúc ăn ngon, phòng ốc tuỳ theo mẹ chọn loại phòng, phong VIP thi thoải mái lắm, giường mẹ nằm có điều chỉnh độ cao tự động nên rất thoải mái, sinh lần 2 được giảm 10% giá phòng. Bệnh viện có cung cấp máy bơm sữa nên không cần mang theo. Mình xuất viện hết 35tr vì em bé mình nằm ở dưỡng nhi từ lúc sinh đến lúc về nên hơi nhiều tiền chút. Nói chung cũng chẵng nghĩ ngơi được nhiều vì hộ lý và hộ sinh cứ vào làm vệ sinh, tiêm thuốc, canteen mang đo ăn nên muốn ngủ 1 giấc ngon cũng chẵng

3. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

Ðề: Mình muốn hỏi 1 ít kinh nghiệm khi sinh ở bv Phụ sản Quốc tế Q1,TPHCM

mình lót dép hóng k để chỉ cho cô em trong sg ạ