3 tháng đầu: Mình muốn hỏi về n.độ BHCG??

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mẹ cún 88, 29/9/2009.

1. mẹ cún 88

mẹ cún 88 Thành viên tập sự

Mình mất kinh đc khoảg hơn 2 tuần rồi.Hôm vừa ròi mua que thử về thử thì thấy có 2 vạch 1 đậm vá 1 nhạt mờ,đoán là có thai nên hôm sau mình BVPSHN sa và khám.NHưng khi bs sa xong thì ko hề có j,2 bên phụ trái và phải đều b.thường,tử cung ko to,tóm lại là chưa thấy j.sau đó bs cho mình làm xét nghiệm máu,kq là mình đã có thai,với n.độ BHCG là 53,28mIu,co mình hỏi 1 câu này với. với n.độ như vậy thì t.đương với tuổi thai bn ngày(tuần),và bao lâu thì trứng mới vào tc các mẹ nhỉ?[bs hẹn tuàn mình đến kt lại,mình lo wa.mình ó 2 bé rồi ,lần này bị nhỡ là do uốngTtt rồi mà vẫn bị.gd mình iện o dủ đk để iu lại.mẹ nào có kn uong thuốc bỏ thai rồi thì tư vấn jup mình với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹ cún 88
    Đang tải...

2. HeoCon09

HeoCon09 Thành viên tập sự

Chào bạn , theo mình nghĩ vì thai của bạn còn nhò vì thế mà khi khám và siêu âm thì ko biết được có thai , nhưng nếu bạn đã xét nghiệm máu thì chắc chắn là chính xác ,nồng độ BHCG là 53,8UI/L thì thai của bạn được khoảng dưới 4tuần ,thời điểm này thì thai đã vào tử cung rồi và đang phát triển ,mình chỉ tư vấn cho bạn bấy nhiêu thôi còn việc dùng thuốc bỏ thai thì mình ko biết để nhờ các mẹ khác tư vấn giúp bạn nhé

3. cuncon_saysua

cuncon_saysua Thành viên sắp chính thức

Đúng đấy bạn ạ, khi thử BHcg có kết quả trên 5 thì biểu thị khả năng bạn đã có thai. Tuy nhiên, có lẽ do thai còn nhỏ quá nên nồng độ HCG thấp, bình thường nếu người mang thai 4 tuần chẳng hạn thì nồng độ HCG trong máu sẽ khoảgn từ 700- 1100. Đấy là mình tìm hiểu nên biết vậy. bạn đừng lo lắng quá, chờ 1-2 tuần nữa xem thế nào nhé. Chúc bạn khỏe!!!