Cần giúp: Mình Muốn Mua 1 Chiếc Xe Đạp Điện!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi ttmay, 18/12/2012.

1. nguyenlananh

nguyenlananh

Mình thì nghĩ ko nên mua xe này . Nhà mình mua mấy cái rồi , pin đi không bền như quảng cáo , xe rất õng ẹo và rất nhanh rỉ , pin đổi thì chỉ đổi pin cũ họ đổi đi đổi lại chứ chả phải pin mới gì , mà khó khăn lắm họ mới đổi , bảo họ kiểm tra pin họ sửa một đống thứ toàn mất phí rồi cuối cùng không được họ mới sửa pin . Xe đi không an toàn tí nào bởi vì xe chậm những lúc ko cần thiết đến đèn đỏ mà phanh lại sau phải đạp lúc đèn xanh thì xe đằng sau họ đâm ngay vào mình không an toàn tí nào hết . Hoàn toàn không như quảng cáo một tí nào cả .

Đang tải...

2. sunsun.shop

sunsun.shop Bắt đầu tích cực

Cấp 3 thì đi HK bike là vừa chị ạ. Em gái em trước vào cấp 3, bố mẹ cũng mua cho xe của HK Bike. Hồi đấy em nhớ là giá đắt hơn các hãng xe khác nhưng được cái đi cũng bền, mà pin đi đc 40 hay 80km mới phải sạc. Vận tốc tối đa chỉ đc 25km thôi chị ah.

3. minhbaby1711

minhbaby1711 Thành viên rất tích cực

Mình ko thích xe đạp điện nhưng thấy mấy em xì tin hay đi loại NIJIA, trông cũng gọn mà thời trang đấy!

4. sunsun.shop

Nhà e cũng có xe này. Mua cho em gái từ hồi vào cấp 3. Cũng đem lên cửa hàng của nó bảo hành 1 2 lần là thay phanh với thay cái giỏ xe mới (hay là lấy cái giỏ xe vì đợt mua cháy hàng nên 1 thời gian sau mới lấy đc giỏ) thôi. Lên thay 1 cái là được luôn. Pin thì chưa phải thay bao giờ, dùng vẫn tốt. Mà khung cũng chưa thấy bị rỉ.
    Em mua ở chỗ Xã Đàn, Hà Nội đấy, có 1 cửa hàng chính hãng của nó. Ko biết chị có mua ở đấy ko?

5. nguyenlananh

nguyenlananh

Ở xã đàn ấy em ạ chính xác 430 xã đàn luôn chị ko bao giờ mua xe không chính hãng em ạ .Nghe quảng cáo : Chị thích quá còn ới cả cô với em và cháu đi nữa cơ em . Chị còn post cả lên face của họ nữa và họ im lìm em ạ . Chị hãn giữ hóa đơn thay đồ của họ làm bằng chứng cụ thể luôn là thay mất phí khi hãn trong thời gian bảo hành em nhé , có cả video chị nói chuyện với họ nữa nhé . Sửa mỗi cái xe thôi mà để xe cả tuần lý do nghỉ lễ mà hãn ko xong lại đem đi đem lại mãi ko xong cái xe , sửa thì ẩu ko thể tả được sửa xong mất hết cả vít lại đến đền , tiếp theo lại hỏng cái ổ cắm sạc , xe thì đểu chưa từng có chả phải chị đâu mà ngồi đấy chờ còn bao xe cũng bị giống mình cơ em ạ .Nếu hãng họ tốt thế chả bao giờ có chuyện cái xe đang từ 12.5 triệu nó tụt xuống còn 8 triệu sau giờ chỉ bán xe loại acquy đâu em ạ . Xe rỉ đến chính nhân viên còn kêu nhé em . Mà đấy là chị gần như ko đi mấy nếu chị đi nhiều và không giữ thì chả hiểu nó còn thành cái xe thế nào ko biết ? Nhà chị ai cũng phải thanh lý vội vàng mấy cái xe luôn em ạ sợ chết người với cái quảng cáo . Nếu em nói đi được 40 đến 80km thì chị nghĩ chắc chắn em chưa đi xe này , kể cả mới toanh từ cửa hàng nhân viên bán hàng cũng ko dám khẳng định đi được từng đó luôn nếu đi thực tế .

Sửa lần cuối: 28/12/2015
  6. sunsun.shop

Em mua xe này chắc cũng đc hơn 3 năm rồi. Vì mua cho em em, còn em đi xe máy. Bình thường e thấy khoảng 3 - 4 ngày mới sạc 1 lần. Thỉnh thoảng cuối tuần em em để xe ở nhà thì e lượn qua chợ thôi.

Chuyện mà lúc đi bị dừng ga hay gì gì đó là có thật. Xe này cũng bị nhưng mang ra hãng thay phanh xong thì lại bình thường (có mất tiền thì phải vì e ko phải người mang đi sửa). Xe đấy em mua đợt 11tr5.

Đây là những gì em thấy và đánh giá qua quá trình sử dụng thì review lại cho bạn chủ top thôi. Có thể có xe này, xe kia chứ e ko nói chị mua hàng ko chính hãng. Bởi vì HK bike này, nó có nhiều showroom, em bảo hành ở XĐ thì thấy nhân viên thái độ bình thường nên mới hỏi chị làm ở đấy ko.

7. nguonhangre

nguonhangre Xe đạp điện Nhật bãi cũ- mới

bạn có thể mua 1 chiếc xe đạp điện Nhật bãi, xe Nhật hàng nội địa bền đẹp, chắc khỏe, chất lượng Nhật chinh phục trên toàn thế giới về chất lượng
    Hàng mới của nó có giá từ 18 triệu trở nên( chưa bao gồm phí vận chuyển về VN)
    Shop mình có bán dòng xe đạp điện trợ lực Nhật bãi có nhiều mẫu mã cho bạn lựa chọn trên trang www.nguonhangre.com
    hình ảnh Xe mẹ và bé

8. buivietha85

buivietha85 Bắt đầu tích cực

mình thấy xe ninja hay hk bie kiểu dáng và pin cũng tốt lắm

9. dodongcuongthinh

dodongcuongthinh http://dodongcuongthinh.com

xe đạp điện mua mau hư, mùa mưa này mà mua chỉ có nước làm giàu cho thợ sửa xe điện

10. letrung0908

letrung0908 Giải pháp kiểm soát cửa

Mình mới sửa xe đạp điện
    Họ Làm hỏng xe đạp điện của mình và giờ trối bỏ trách nhiệm không sửa trả lại,
    Đã xác nhận là làm hỏng và thay trả , nhưng sau lại trối cãi là không có làm hỏng mà hỏng từ trước rồi.
    Mọi người đi xe đạp điện thì tránh xa đơn vị này sửa chữa xe đạp điện này ra nhé .
    Share để giúp mọi người đi xe đạp điện không sử dụng dịch vụ của đơn vị làm ăn không uy tín, chất lượng kém !

11. noitinhyeubatdau1402

noitinhyeubatdau1402 Thành viên tập sự

Xe bây giờ nói chính hãng nhưng toàn là của trung quốc sản xuất hoặc nhập đồ trung quốc về lắp ráp thôi các mẹ ơi, thằng nào có tiền thì mở xưởng to lấy tên mình làm tên thương hiệu thế là thành chính hãng. phụ tùng thiếu thì mua ở chợ trời về chứ có gì đâu.
    Năm ngoái mình mua 1 cái xe nijia gần 10tr cho con trai đi học, đi được mấy tháng hỏng liên tục, có hôm đi giữa đường con gọi điện xe hỏng, đến nơi không cách nào đưa về được, 2 mẹ con lúi húi, gọi điện cho cửa hàng thì họ bắt mang qua cửa hàng, bực quá thuê xe ôm chở về. bây giờ đèn đóm gẫy, vỡ hết. từ đó cạch xe trung quốc. Nghe bà chị giới thiệu mua xe đạp điện nhật bãi, rẻ mà tốt, ban đầu cũng ngại nhưng lúc qua xem thấy hay hay đang lúc con gái chưa có xe, mua cho cháu 1 cái giá hơn 5 triệu. đến nay khoảng 6 tháng rồi mà chẳng vấn đề gì đến nỗi bà ngoại lên chơi thấy thế còn thích. mình khuyên các mẹ nên mua xe này, thương hiệu nhật thật chứ không phải trung quốc. Vận tốc chẳng thua kém gì cũng 30km/h, ắc quy đi 30km thay chỉ hết mấy trăm ngàn thôi. Mình mua ở ngõ 55 vân hồ 2 , hai bà trưng, không nhớ số mấy nhưng các mẹ cứ đến ngõ 55 hỏi thăm. xe tốt, giá rẻ mà họ bảo hành hơn 1 năm.

12. nhunganhsaodem2015

nhunganhsaodem2015 Thành viên tập sự

con gái e năm nay vào cấp 3, mới mua cho cháu nhà e 1 cái xe đạp điện của nhật, nhìn như xe đạp thường ý nhưng nó có điện, nó to hơn và đẹp hơn xe đạp thường tí, chạy cũng nhanh, theo e nói chung là được mọi người ạ, mua 5tr3 ở phố vân hồ II. 2 bố con đèo nhau đi lúc về hào hứng lắm, thấy bảo ở đó nhiều xe đẹp họ cho đi thử thoải mái, trên phiếu bảo hành có số điện thoại này mọi người gọi hỏi thử xem nhé 0965201025

13. harryrosen

harryrosen Thành viên tập sự

đa số xe máy điện đều mua link kiện từ trung quốc về nắp giáp cả, ở đâu bán rẻ thì mua thôi
    Nguồn: mua hang o dau

14. Donghous

Donghous Thành viên chính thức