Mình với mẹ chồng có vài khúc mắc, ko biết bắt đầu gỡ từ đâu, nhờ các mẹ tư vấn

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi cafe236498, 14/11/2014.

1. cafe236498

cafe236498 Thành viên mới

Chuyện dài lắm các mẹ ạ, nhưng mình tóm gọn thế này thôi ạ. Chồng mình là con út, nên mẹ chồng cũng cưng nựng và coi như cục vàng của mẹ. Chồng mình trước khi lấy mình thì cũng hay tâm sự này kia với mẹ, sau khi cưới nhau chồng cũng ít tâm sự với mẹ hơn, có vẻ như mẹ chồng nghĩ do mình đã cướp mất con trai của mẹ hay sao ý. Mình làm dâu nhưng cũng ko ở cùng mẹ chồng, vì mẹ chồng mình ở quê, chồng mình lại đi công tác xa cũng ko ở gần mình, mình sống và làm việc ở HN.
    Tính mình cũng hơi thẳng tính một tí, cũng chỉ là nói chuyện đt thôi, mình cũng ko có ý gì mà khi mẹ chồng nghe lại nghĩ thành ý đó, rồi đi nói chồng mình là mình nói. Tất dĩ nhiên chồng mình nghe mẹ, lại gọi điện mắng mình, bảo mình thế này thế kia, mà thực sự mình ko nói ra điều đó. Nhiều lần như vậy, mình cũng hạn chế ít gọi cho mẹ chồng hơn, vì sợ gọi nhiều rồi cứ nói một đằng mẹ chồng mình lại hiểu ra 1 nẻo, lại căng thẳng, khiến mình mệt mỏi. Mình có bầu, nhưng cứ hễ có chuyện gì mẹ chồng nói chồng mình lại đt mắng mình, khiến mình đêm lại ôm gối khóc cả đêm. Nhiều lúc mình nghĩ lấy chồng làm gì cho mệt các mẹ nhỉ? Đấy là ko ở cùng mc mà còn nhiều chuyện thế, chỉ mỗi lời nói qua người này người kia đã thành chuyện khác rồi. Mình buồn lắm.
    Chồng mình đi làm xa, thế mà có việc mình gọi thì chồng nghe máy, chứ ít khi đt cho mình, khác hẳn lúc yêu nhau.
    Mình bầu bí mà có khi cả tuần chồng ko gọi điện hỏi thăm, nhiều lúc mình tủi thân, cứ bảo thôi ko gọi trước xem khi nào chồng mới gọi cho. Chồng ko gọi, mình khóc nhiều, thương mình thương con, rồi cả nhớ chồng nên mình lại là người đt trước.
    Từ khi có chuyện lời qua tiếng lại mc mình nói chồng, chồng mắng mình nhiều nên mình cũng ít khi đt cho mc, có việc thì mình gọi, ko tự dưng mình cũng ko gọi vì mình lại sợ lời nói của mình làm mc nghĩ khác đi. Và tự dưng mình cũng thấy chán nữa, chẳng muốn gọi
    Nhiều lúc mình tủi thân, nghĩ hay do chồng ko yêu mình mà thế. Mà các mẹ ạ, chồng mình làm xa nhưng cũng chẳng có tiền gửi về cho mình đâu, hàng tháng về thăm vợ vậy thôi. Ăn tiêu ở nhà vợ lo hết, khi nào đi là biết đi, lúc mới đầu thì còn đưa tiền, sau ko đưa nữa. Mình cũng chẳng hỏi, vì dù sao nhà mình thuê một mình mình ở, mình có bầu thôi, cũng chưa sinh con nên tự mình lo cho mình được mà.
    Mc mình có lần lên thăm mình, thì lại bảo có người cưới nhau sau 7-8 năm mà mc vẫn giữ tiền cho chồng, chi tiêu gì thì chồng lại về xin mẹ. Hic, lúc đó mình ức quá nghĩ bụng bảo thế để bảo chồng đưa lương cho mẹ giữ luôn rồi chi tiêu bà lo cho. Vì thú thực mình có nhận đc đồng lương nào của chồng đâu.
    Các mẹ ơi nhiều lúc mình cũng nản, nhưng mà thôi cứ nghĩ đến con mình phải cố gắng. Buồn chồng, buồn cả mc luôn các mẹ ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cafe236498
    Đang tải...

2. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Mình với mẹ chồng có vài khúc mắc, ko biết bắt đầu gỡ từ đâu, nhờ các mẹ tư vấn

khổ thân mẹ nó, đang có bầu đừng suy nghĩ nhiều

3. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

Ðề: Mình với mẹ chồng có vài khúc mắc, ko biết bắt đầu gỡ từ đâu, nhờ các mẹ tư vấn

e cũng ko hợp nhà chồng, mà gọi điện cũng chả có chuyện j để nói, e toàn để chồng gọi thôi

4. daibaoan01

daibaoan01 Bắt đầu nổi tiếng

e cũng là 1 tỏng số cm ko hợp nhà ck đây,nhưng thôi cm ạ,e nghĩ rùi,mình bực tức chỉ maugiaf mà lại khổ cho mình,cứ vô tư mà sống đi cm

5. cafe236498

cafe236498 Thành viên mới

Em không biết xóa topic này, em nhờ Addmin xóa giúp em được không ạ? Có mấy vấn đề nhạy cảm, em sợ xã em đọc được thấy giống vợ lại khổ em. Em cảm ơn, lúc đó buồn quá nên em mới viết ra cái này, giờ em suy nghĩ khác rồi ạ. Em cảm ơn nhiều!