Thông tin: Mn Có Con Táo Bón Bơi Hết Vào Đây :)

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi ruagia, 17/1/2019.

1. ruagia

ruagia Bắt đầu nổi tiếng

Con mình táo bón từ lúc đẻ đến tận bây giờ hơn 2 tuổi rồi. hix, có lần gần tuần mới đi, mà thường xuyên là 3 4 5 ngày gì đó. Cũng nào thì mua khoai về ăn nào thì mua thuốc về uống, mẹ mua toàn loại nhiều chất xơ như táo, bơ, chuối...:( con lười uống nước xong mua nc hoa quả, sữa nọ kia để uống mà chán, suốt ngày phải xịt mới chịu ị. xịt mật ong ý ạ. Sau đó khoảng 2 tuần gần đây, em nói chuyện với bé TP em (Tp nhưng ít tuổi hơn :() Nó bẩu từ lúc con 7 tháng đã cho uống nước diếp cá rồi, cứ mua về rửa sạch cho vào nồi đun, nó nhừ nát toét ra ý mà, k phải xay đâu, đun với nc vo gạo, đứa nào khó uống cho thêm ít đường. Thế mà trvia nó bảo con nta thì áo khoác áo bông con nó vừa hết táo bón lại trvia ít ốm lắm. Vì diếp cá có kháng sinh tự nhiên mà. Em mới áp dụng thử 2 tuần, eo ơi, trvia con giờ toàn tự rặn đi ị mà phân k rắn như trước nữa. Em không dám cho uống nhiều sợ lạnh cứ 2 ngày 1/2 chai nước ngọt chắc khoảng 150ml em cho con mang đi lớp. Trvia nó lại thích uống cái nước này chứ, đun lên k tanh đâu, chua chua ngọt ngọt. Cứ lừa bảo chua chua ngọt ngọt ngon lắm thế là cho nửa thìa đường vào uống tì tì :). Mà dnay con tự ị cuộc sống của em nó tươi đẹp hẳn, như trước kia nào thì con lười ăn lười ị...hix. Nhưng các mẹ mới thử thì cho uống ít một nghe ngóng xem tnao nhé. Cái này vừa có kháng sinh tự nhiên phòng bênh, mát da, còn mn con k táo mình nghĩ chắc 1 tuần uống 1 lần ok

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ruagia
    Đang tải...

2. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

Giờ tình trạng bé sao rồi mom

3. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

b ơi có trị dứt điểm được k ạ? bé nhà mình cứ táo bón 1 time sau đó lại đỡ xong lại lặp lại hic chỉ đỡ được 1 time thôi ấy

ruagia thích bài này.
  4. ruagia

ruagia Bắt đầu nổi tiếng

Vde làphai xác định con còn bé vẫn phaie thường xuyên ápdungj. Vì con nhà mình bé lười ăn rau lười uống nc xong toàn nhịn ị vì ham chơi k đúng giờ. Nên nói k được đâu nắt buôck phải làm vây cho đến khi lớn lên bắt đươck bé thay đổi chế độ ăn mới khỏi đc. Kể cả như mình bạn thử làm thế xem lười ăn rau uống nc xem có táo ko. Nên vẫn phaie đợi con lớn mới điều chỉnh đc. Căn bảm dấp cá cũng mát mà có ksinh tự nhiên lại đẹp da nữa uống tốt mà. K táo uống cũng tốt ý

5. bag121984

bag121984 Valy keo,tui xach gia re.

Tanh ko bạn?

6. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

bố mẹ vất vả quá à