Cần giúp: Mn Có Kinh Nghiệm Bán Hàng Online Vào Giúp E Với Ạ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Thuy HT, 10/12/2016.

1. Thuy HT

Thuy HT Bắt đầu tích cực

chào các mẹ! như tiêu đề e muốn hỏi các mẹ kinh nghiệm bán hàng online. chẳng là bé nhà e giờ đc 6 tháng mà e lại nghỉ làm cty rùi.ở nhà chăm con nhưng muốn tranh thủ kiếm thêm tiền mua bỉm sữa cho con. Mẹ nào có ý tưởng và kinh nghiệm kinh doanh, các bước chuẩn bị từ mối hàng,... thì chia sẻ giúp e nhé.
    em cảm ơn ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thuy HT
    Đang tải...

2. Thuy HT

Thuy HT Bắt đầu tích cực

các mẹ giúp e vs:(

3. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

Vấn đề bắt đầu từ em. Em phải xem em thích kinh doanh mặt hàng gì? Quần áo thời trang hay đồ trẻ con? Đồ ăn? Hoa quả? Đồ dùng gia đình? Khi bản thân em xác định được niềm đam mê ở lĩnh vực nào thì mới tư vấn được em ạ.

4. Thuy HT

Thuy HT Bắt đầu tích cực

vâng e muốn bán oline về đồ sơ sinh.nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu tìm mối hàng tn.e chưa có kinh nghiệm bán online bao giờ

5. Oriflame_Wellness

Oriflame_Wellness Cung cấp và tư vấn free các loại hình bảo hiểm.

Nói chung như em là hơi khó vì con còn nhỏ, mà buôn bán thì phải chăm sóc khách hàng nữa. Ngoài tìm nguồn hàng còn cần có nguồn vốn.

Nếu em muốn một công việc không cần vốn, chỉ cần e có sự nhanh nhạy, không ngại học hỏi và có một động lực kiếm thêm thu nhập mạnh mẽ thì sẽ làm được, em tham khảo link tuyển cộng tác viên dưới chữ ký của chị nhé!

6. ladayq

ladayq Bắt đầu tích cực

Nếu mà chị cần nguồn hàng thì em có nguồn hàng này đợt tết chị nhé, hoa quả sấy đà lạt chị ạ. Bán cái này tết thì không lo ế vì tết chỉ có thiếu hàng thôi

7. letrung0908

letrung0908 Giải pháp kiểm soát cửa

Bạn cần xác định xem mình có thể bán được những gì ? bạn có thích bán nó hay không ? cái nào phù hợp với những điều kiện đang có nhất ? sau đó mới chọn ra cái khả thi nhất để làm ..... rồi sẽ thành công nếu bạn kiên trì và cẩn thận . chúc bạn thành công !

8. PBH Outdoor

PBH Outdoor Thành viên chính thức

Em thấy trước mắt mn nên làm ctv của 1 bên mảng mà mn xđịnh, nên chọn nhà nào có uy tín. Trong thời gian đó, mn sẽ có nhiều hiểu biết hơn về sp, biết thị trường cần gì, và tìm hiểu về các nguồn hàng.... Sau đó hãy nghĩ đến việc mở riêng cho mình. Kinh doanh cần phải liều nhưng liều phải có nền tảng mới được.

9. gavang9x

gavang9x Thành viên nổi tiếng

em đánh dấu để học hỏi kinh nghiệm từ các c

10. Baby Fib

Baby Fib Cốm táo bón

Em góp ý cho mn về các bước để bắt đầu bán hàng online như sau:
    B1. Mn nên để ý xem các mặt hàng đang hot bây giờ là hàng gì? Bán không cần lãi nhiều quan trọng bán theo để kiếm khách quen, xây dựng tập khách hàng họ biết về chị. Đây là bước xây dựng thương hiệu cá nhân.
    Khó nhất những người mới bán là không có khách hàng quen nên tỉ lệ thất bại rất cao, các mẹ bán cái đã có hiệu quả luôn 1 là nhiều bạn bè, 2 là có uy tín thì khoản này có thể bỏ qua sang thẳng bước 2

B2: Tìm kiếm vấn đề của chung của cả tệp bạn bè hoặc khu vực đang sinh sống, ví dụ các bé đang bị táo bón hay đang bị ho, các mẹ bị nám , tìm được vấn đề càng nhiều người gặp phải mà chưa giải quyết được thì càng tốt. Sau đó đi lùng hàng để giải quyết vấn đề này đây gọi là nghiên cứu phát triển sản phẩm.

Sau đó đến giá bao nhiêu tùy theo độ hiếm, khác biệt, cấp thiết để làm giá cho đúng giá trị của sản phẩm. Không phải cứ giá rẻ là thành công đâu ạ.

Tiếp đến viết nội dung bán hàng như thế nào để thu hút, để khách họ đọc và muốn mua luôn.

B3: Cải tiến xây dựng dịch vụ tư vấn cho chuyên nghiệp, phục vụ khách hàng nhiệt tình nhanh nhẹn có lúc phải chịu lỗ chút lấy khách cũng được. Nên nhớ là khách hàng quen là sống còn của kinh doanh thời điểm này ạ.

B4: tung các chương trình mini game, rồi các chương trình tặng quà để chăm sóc giữ liên lạc với khách hàng và lặp lại B2 tiếp tục tìm kiếm hàng mới. để phục vụ tiếp khách hàng quen. Liên tục xây dựng khách hàng quen, giải quyết càng nhiều vấn đề của khách hàng với dịch vụ tốt là 6 tháng - 1 năm cmm sẽ ổn định.

Chia sẻ vs mn các cách như trên ạ. Đừng cạnh tranh giá hãy cạnh tranh bởi chất lượng và dịch vụ khác biệt.

Mn tìm bài của em nói về tuy duy marketing thời buổi cạnh tranh trong mục này để tham khảo thêm ạ

11. hoangtuan2810

hoangtuan2810 Thành viên tập sự

Em bổ dung cho mẹ 1 ít kinh nghiệm định hướng này nữa:
    Phát triển theo định hướng “ cuốn chiếu ”
    Để bắt đầu kinh doanh bạn cần xác định rõ ràng mục tiêu kinh doanh của mình cũng như có một kế hoạch sử dụng các nguồn lực hợp lý
    Sử dụng dịch vụ hỗ trợ bán hàng onlinecủa các đơn vị chuyên nghiệp
    Quy trình bán hàng online có rất nhiều khâu, bạn là một người mới bắt đầu kinh doanh và chưa có nhiều kinh nghiệm, thì lời khuyên dành cho bạn đó chính là hãy sự dụng các dịch vụ hỗ thợ kinh doanh online chuyên nghiệp
    Kết hợp nhiều kênh bán hàng khác nhautrên internet
    Bán hàng online không chỉ là giới thiệu và đăng bán các sản phẩm trên trang cá nhân Facebook, Spam các group, diễn đàn. Hiện nay, người bán hàng có rất nhiều sự lựa chọn kênh bán hàng trên Internet.
    Thiết kế ngay một website bán hàng chuyên nghiệp
    Trong thời đại Internet phát triển như hiện nay, lợi ích của việc có một website bán hàng chuyên nghiệp là không thể phủ nhận vì nó không chỉ giúp bạn bán hàng mà còn giúp bạn thực sự làm chủ việc kinh doanh của mình. Chi tiết xem tại: https://goo.gl/2nqgAK

12. quthanh1

quthanh1 Thành viên tập sự

đi làm nhiều con người mình tự nhiên sẽ rút ra nhều kinh nghiệm kinh doanh thôi bạn à

13. sonnguyenht

sonnguyenht Thành viên sắp chính thức

Câu hỏi quá rộng rồi. Đầu tiên là xem mình có những cái gì trước. Vốn, kinh nghiệm, khả năng làm tới đâu ( Nhập, giao, cskh...) Sau đó mới tính tới nên bán gì cho phù hợp nhất. lấy bao nhiêu hàng. Có khả năng chạy quảng cáo gg, fb không hay chỉ rao vặt. Thời điểm tết này có thể bán hàng theo trend được chứ lâu dài thì cần có kế hoạch.
    Nói chung với thông tin chung như vậy thì ko có khả năng tư vấn gì được để ra vấn đề

14. meokute1491991

meokute1491991 Mèo béo

trước hết mẹ nó phải chon được mặt hàng kinh doanh phù hợp với mình chứ ạ
    vốn,mối quan hệ bạn bè,kinh nghiệm.....