Mn có kinh nghiệm sk sinh sản chỉ e với..????????

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi Ánh Hoàng, 22/9/2014.

1. Ánh Hoàng

Ánh Hoàng Guest

Buồn quá các mẹ ah..
    E lấy Chồng cũng được 8,9 tháng rồi ạ. E 24t, Chồng e 30t.
    Cưới về e cũng dính bầu luôn. Nhưng đến tuần thứ 12 đi khám, thai bị lưu nên VC e phải bỏ.
    Kiêng cữ cũng 3,4 tháng tiếp theo.
    2 tháng gần đây VC e thả mà vẫn chưa có j.
    Mà lo quá các mẹ ạ.
    Sau khi bị lưu, tgian kiêng cữ xong. E có đi siêu âm lại thì bsỹ bảo bt rồi, kiêng 3 tháng có thể có luôn.
    E khám thêm 1 BSỹ ở BV Y Hà Nội, đấy là tiến sỹ hay thạc sỹ j đấy.
    Bsỹ bảo e ko phải làm xét nghiệm j cả, trc khi có bầu uống thêm procare 1 tháng để sk ổn định, Bsỹ bảo vẫn còn trẻ nên ko vấn đề j, tránh nghe ng nọ ng kia uống thuốc Nam, thuốc Bắc.
    Giờ là 2 tháng VC e thả rồi mà vẫn chưa có j.
    Chồng e mong lắm rồi.
    E cũng hy vọng nhiều.
    Thất vọng về mình lắm mn ah.
    E muốn đi khám tổng quát 1 lần xem mình có vấn đề j ko.
    Tháng sau mà cũng thế này chắc e ko làm đc việc j nữa.
    Mn có kinh nghiệm cho e lời khuyên với.
    E lo quá...:(((

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ánh Hoàng
    Đang tải...

2. yellowstone47

yellowstone47 Thành viên rất tích cực

Ðề: Mn có kinh nghiệm sk sinh sản chỉ e với..????????

mới 2 tháng mn đừng sốt ruột thế. mình thả tới tháng thứ 5 mà chưa động tĩnh j đây ạ. mn có đi soi trứng ko? tháng này e bắt đầu đi soi trứng để bắt đúng thời điểm nhưng đang lo vì có vẻ trứng hơi nhỏ :(. CHúc mn sớm toại nguyện nhé

3. Ánh Hoàng

Ánh Hoàng Guest

Mn đã đi khám j?? Soi trứng thế nào mn?? ở đâu ạ?? Mn chỉ e với đc ko. nếu tiện mn nt cho e với. 0988 20 20 35. E lo lắm. hic. Mn hỏi thăm nhiều, VC e cũng ngóng.

4. yellowstone47

yellowstone47 Thành viên rất tích cực

hiểu cảm giác của mn lắm, chồng mình năm nay 36t rồi cơ, hai vợ chồng mình đi tiêm cúm và mấy loại vacxin khác nên kế hoạch mất 6 tháng, 1 tháng nữa là tròn 1 năm ngày cưới đây nên cứ pải bình tĩnh. Mình đọc trong topic của mama Doanh có nhiều điều bổ ích lắm. Trứng chỉ rụng 1 lần/tháng và chiosongs đc 12-24h thôi, do vậy pải đánh đúng thời điểm, lệch 1,2 ngày là tạch ngay mn ạ. mình đang uống thêm sữa ong chúa để trứng đẹp hơn. đây là kinh nghiệm của mình để săn cơn đây (mặc dù chưa sẵn được nhưng mn cứ tham khảo nhá).
    mình thử que rụng trứng để căn ngày đi soi trứng ( soi nhiều thì tốn tiền mà ko ích lợi j). tùy theo số ngày kinh của mn để đi soi cho thích hợp. như mình thì mình sẽ tính số ngày kinh ngắn nhất và số ngày kinh dài nhất trong vòng 5 tháng để tính. Ví dụ: ngày dài nhất là 35 và ngày ngắn nhất là 28 thì sẽ có 35-14= 21 (cộng trừ 2 ngày sẽ ra 23 và 19), 28-14=14 ( cộng trừ 2 ngày ra 16 và 12), như vậy thì mình sẽ bắt đầu thử que rụng trứng từ ngày 12 cho tới ngày 23 ( cái này bạn có thể đọc ở trên hộp của que thử rụng trứng, mình mua nguyên 1 lố ở 31 láng hạ, chỗ đó là bán buôn nên giá rẻ bằng 1/2 hiêu thuốc thông thường, đây là kinh nghiệm của mình thôi, ko quảng cáo đâu nhá, vì tháng đầu ko biết mua ở hiệu giần nhà mất 10k/que, trong khi pải thử tới 15-16 que nên hơi xót tiền, hihi, mua ở láng hạ có 5k/que thôi.
    Nhớ là thử que rụng trứng vào 1 giờ cố định trong các ngày, như mình sẽ thử cố định vào 10h30 sáng, tới khi nào thấy 2 vạch đậm bằng nhau hoặc vạch 2 gần bằng vạch 1 thì mn khẩn trương đi soi trứng, bsi sẽ có lời khuyên để về chiến đấu ngay cho đúng thời điểm . hihi
    à, mình soi trứng ở số 2 triệu quốc đạt, phòng khám hoa hồng, 100k/lần nha. Cố lên, chúng ta nhất định ko đc nản chí trong công cuộc tìm con yêu\\:D/\\:D/

5. Ánh Hoàng

Ánh Hoàng Guest

Cảm ơn mn nhiều nhiều nhé, e mới nghe mà thấy @@ rồi đấy. Soi trứng có đau ko mn?? Ko biết thế nào.. E đang phải tìm hiểu từ đầu mọi thứ. :((

6. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

giống y mình,, mình cũng 24 chồng 30,, mình cũng bị sảy lúc được 1 tháng,, kiểng 3 tháng xong thả 5 tháng rồi mà chưa thấy gì,, đi khám bsi bảo bình thường... bác sĩ bảo phải sau 1 năm qh bình thường mà ko có mới lo,, mn mới có 2 tháng thì ko phải lo lắng quá đâu

7. be yeu2011

be yeu2011 Thành viên tích cực

mình nghĩ mới thả 2 tháng thì cũng chưa đáng lo lắm đâu mn ạ, cứ bình tĩnh đợi thêm thôi , chúc mn nhanh có tin vui nhé

8. Ánh Hoàng

Ánh Hoàng Guest

hic hic. Sao e thấy nó lâu lắm rồi.. Mấy mà gần 1 năm..:(( Mn hỏi thăm nhiều e cũng thấy sốt sắng, e đợi nốt 1 tháng nữa xem sao..:(( Cảm ơn các mẹ nhiều lắm. Thôi, mình tự an ủi nhau vậy..:)

9. Lien Ken

Lien Ken Thành viên rất tích cực

có thể mn thả sai thời điểm thôi, mn cứ bình tĩnh nhé

10. rongnhothang8

rongnhothang8 Thành viên tích cực

Mình cũng từng bị thai lưu 2 lần luôn trong đó 1 lần sinh đôi sau đó mình dùng vitamin dành cho vc chuẩn bị mang bầu (cả vợ và chồng cùng uống) H mình có rồi đây chộm vía .

11. Ánh Hoàng

Ánh Hoàng Guest

VC chị uống vitamin j vậy ah?? E đi khám bsỹ bảo e uống Procare, e vẫn đang uống. E bị lưu 1 lần nên cũng lo lần sau lắm ạh. Vì trc đấy đi khám thai khỏe, bt. Tuần thứ 12 đi khám mới bị lưu. VC e từ lúc bị đến bjo cũng 4.5 tháng rồi.. Vẫn lo lắm mn ạ. Ước như chị là thích rồi.

12. mechimsau2011

mechimsau2011 Bắt đầu nổi tiếng

Nếu bạn đi khám,k vde j mà bạn càng lo thì càng k có,tâm lý cũng góp phần làm nên thành công đó.mọi ng hỏi thì họ cứ hỏi thôi,bạn sốt ruột làm j chứ?con cái nhìu khi cũng là cái duyên,chn sinh e bé là do vc bạn qdinh,ai hỏi nh qá kệ họ,2vc cứ ăn no ngủ kĩ,thỉnh thoảng làm chuyến đi đổi gió,k khéo bé lại đến luc nào k biết ý chứ.
    M đây chưa kịp có mà đã dc nge ttin nào là gầy thế đẻ làm sao dc,k đẻ về nhà ngoại,cho chồng đi lấy vợ 2,rồi thì chắc là tịt rồi!m kệ hết,sao pải ngĩ linh tinh,mệt ng!

13. Ánh Hoàng

Ánh Hoàng Guest

Mn nói là 1 chuyện, e cũng ko quan tâm lắm. Qtrọng là C e cũng nóng ruột lắm rồi. Bị lưu 1 lần nên cũng lo lắng lắm mn ah. Nhiều yếu tố nên cũng nóng ruột hơn. :((

14. goldenapple

goldenapple Thành viên rất tích cực

mới có mấy tháng thế cũng ko nên lo lắng quá, nếu muốn bạn có thể khám thêm ở một bệnh viện khác, nhưng tớ nghĩ mẹ nó cũng nên nghe bác sĩ không cần thuốc nam thuốc bắc vội đâu, quan trọng tâm lý phải thoải mái thì mới dễ có con được. chúc mẹ nó sớm có tin vui nhé

15. Me be hoanglam

Me be hoanglam Bắt đầu nổi tiếng

mình cũng bi vậy .bạn nên đi cắt thuốc bắc ấy bạn ạ.mình uông thuốc bắc và có bầu sau 2 thang