mn giúp em với ạ

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi hoamattroi352, 13/11/2015.

1. hoamattroi352

hoamattroi352 Thành viên tích cực

10 ngay sau sinh e tắc sữa nên cho bé uống nan.sau đó đủ sữa thì e cho bé ti mẹ hoàn toàn.đến giờ bé hơn 5 tháng e cho bé uống thêm sct ( vẫn là nan) để bổ sung. Nhưng bé uống vào là nôn thốc tháo ra, gọi lên trug tâm hãng sữa thì họ bảo dị ứng ( e cũng ko hiểu lắm).
    E mua thử meiji cho bé thì vẫn nôn trớ nhưng đỡ hơn trước.chỉ có vấn đề là giờ bé ko chịu ti nữa.toàn cắn với ngậm bình thui.phải khổ sở đút thìa.trước khi bị nôn là bé tự cầm bình tu hết veo. Không biết do bé sợ sữa hay e vẫn chưa tìm được loại phù hợp.vì chị tư vấn bên sữa nan bảo bé bị như này phải hỏi ý kiến bác sĩ khi dùng loại sữa khác
    mn có kih nghiệm về kai nay chia sẻ giúp e với ạ....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoamattroi352
    Đang tải...

2. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

có thể do bé sợ đó, bạn thử đổi sữa khác xem sao

3. amayzin

amayzin Hạnh phúc là khi được sẻ chia cùng mọi người

Mn nên cho bé lên bác sĩ khoa nhi đi. Bé được uống ít sữa mẹ nên hệ tiêu hóa của bé kém, trẻ <6 tháng dạ dày của bé ngang nên dễ bị nôn trớ.
    Sau khi bé bị trớ, bạn đút ít nước tráng miệng cho bé, một vài thìa nhỏ thôi là được rồi.
    Trường hợp bé ói nhiều, nhớ vệ sinh mũi cho bé bằng nước muối sinh lý. Như vậy sẽ bảo vệ được hệ hô hấp của bé được sạch sẽ.
    nếu bé ăn mà phun nhiều quá thì bạn hãy cho đi bác sĩ. Trước đây mình chả đi bác sĩ, cứ ói rồi lại hì hục cho ăn lại, rồi lại ói, rồi lại ăn lại… nhưng rồi bé cũng điều chỉnh hay sao ấy, từ từ bớt dần. Nhưng 1 ngày cũng chỉ ọc tối đa 2-3 lần thôi. Nếu bé bạn ói nhiều thì bạn hãy cho đi bác sĩ vì mình nghe nói bé sơ sinh cái dạ dày nằm ngang nên chưa diều chỉnh thức ăn, mình không chăm sóc đúng thì sẽ dễ ói hơn nữa, từ từ bé sẽ bình thường lại, các mẹ đừng lo lắng quá nha.