Mời các bạn cho ý kiến về cách gọi tên danh hiệu thành viên

Thảo luận trong 'Góp ý cho LCM' bởi webmaster, 5/3/2015.

?

Theo bạn chúng ta nên sử dụng hệ thống danh hiệu thành viên nào?

Bình chọn được kết thúc ngày 15/3/2015.
  1. Theo cách gọi từ khi diễn đàn cũ

5 phiếu
    45.5%
  2. Giữ cách gọi hiện nay

6 phiếu
    54.5%
  3. Tạo ra cách gọi hoàn toàn mới.

0 phiếu
    0.0%
  1. Me ku min

Me ku min HXT Úc Pháp cho Gia đình

Tớ thấy cấp bậc chẳng có ý nghĩa j cả. Nhìn số bài viết thì mình cũng có thể biết họ đã đóng góp cho diễn đàn nhiều ko và time tham gia. Còn mua hàng mà nhìn vào cấp bậc thì quá thiệt thòi cho new member.Tớ mua hàng thì tớ hay dựa vào giá cả sản phẩm và những phản hồi của kh hơn. Còn nếu mà chịu khó tham giá đấu giá thì tớ nói thật là chẳng mấy chốc mà tăng cấp bậc. Nhiều mẹ muốn có viên kim cương đôi khi còn comment nhiều câu chẳng phù hợp cgỉ để tăng số lượng bài viết

Đang tải...

2. thuthaozinzin

thuthaozinzin Tinh chất mầm đậu nành Nguyên Thảo làm đẹp

Mình vẫn thích để huy hiệu kiểu cũ vì kiểu cũ có 1 lợi thế cho người bán hàng là thể hiện được đóng góp và mức độ uy tín của người bán hàng, còn người mua cũng có thể coi đó là 1 cách để tham khảo trước khi mua hàng, vì nói thật trên diễn đàn uy tín có mà ko uy tín cũng nhiều.
    Đồng thời phân chia cấp bậc như thế cũng là động lực để nhiều mem cố gắng phần đấu, có nhiều bài viết đóng góp cho diễn đàn hơn vì tâm lý con người là thích ganh đua, phấn đấu cho bằng chị bằng em

xét tổng thể giao diện web thì giao diện mới thân thiện hơn với người đọc nói chung, sẽ thu hút nhiều thành viên tham gia hơn. Còn xét góc độ những thành viên bán hàng thì sẽ bị hạn chế hơn như chũ ký ko còn hiển thị trên giao diện mobile mà rõ ràng càng ngày tỉ lệ mobile sẽ càng lấn lướt máy tính.

Nếu ai bán hàng sẽ thấy số lượng khách tương tác với topic bán hàng giảm do hiện nay ko hiển thị các bài đăng mới của các thành viên. Trước đây khi m comment cái gì thì m thấy 1 loạt các topic nổi lên khi các thành viên các comment.

Trên diễn đàn m thấy bố trí các Baner quảng cáo adsense (Mồ hôi trộm) hơi dày đặc và liên tục trên mỗi cmt dẫn tới tình trạng rối mắt, và hơi khó theo dõi trên mục Diễn đàn.

nguyen.phuongms thích bài này.
  3. sunkul

sunkul Thành viên kỳ cựu

Bạn Kien tag tên mình thiếu chữ L nên mình không biết bạn đã lập topic tham khảo ý kiến mọi người.
    Hôm nay là hạn chót nhỉ.
    Về Chủ đề "đổi tên giữ tên hay quay về cách đặt tên cũ", mình có ý kiến với bạn 1 lần rồi.
    Cá nhân mình mình vẫn nghĩ nên có chữ Member ở hậu tố dù cho bạn có "đóng góp" cho LCM nhiều như thế nào đi chăng nữa, nó làm cho mọi người sẽ bình đẳng hơn thay vì từ "Contributor" như hồi 2014.
    Với tên danh hiệu hiện tại (giao diện 2015 mới cập nhật) mình thấy rất ổn rồi.

4. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Rất tiếc là số lượng bình chọn không đông. Tuy nhiên kết quả bình chọn rất sít sao.

Kết quả số người chọn theo cách gọi hiện nay vẫn nhiều hơn. Vậy chúng ta vẫn giữ nguyên cách gọi này mà không làm cách gọi mới hay chuyển về cách gọi cũ.

Cám ơn các bạn.

5. oxalove

oxalove Thành viên kỳ cựu

Theo em là cứ để như cũ ạ, giao diện mới và nhiều cái mới quá em cứ loạn cả lên.

6. shopbong68

shopbong68 Thời trang trẻ em

Mình thấy theo cấp bậc như giao diện cũ vẫn hay

7. BanhDauXanhQueHuong

BanhDauXanhQueHuong Bánh Đậu Xanh Ăn Kiêng

Các bác cho em hỏi bấm chữ vote ở đâu ạ? Tất cả list bạn bè của em hơn 100 người đều muốn giao diện cấp bậc cũ nhưng ko biết phải làm thế nào @@

8. nguyen.phuongms

nguyen.phuongms BÁN HÀNG UY TÍN

theo em là vẫn để như cũ ạ!
    Cùng câu hỏi với bạn banhdauxanhquehuong? mod cho em hỏi nút vote ở đâu ạ?