Mời Các Mẹ Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng Thực Phẩm Sạch Trong Gia Đình Mình

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Tuyết.Dung, 18/11/2017.

1. Tuyết.Dung

Tuyết.Dung Thành viên chính thức

Chào các mẹ
    Với vấn đề vệ sinh an toàn thực phẩm ở VN hiện nay rất có vấn đề.
    Nên mỗi gia đình phải tự trang bị kiến thức cách chọn thực phẩm sạch cho gia đình ( như trên truyền thông hay nói người tiêu dùng phải biết tự bảo vệ mình, là người tiêu dùng thông minh) Cái nay hơi khó nha.
    Mình cũng rất quan tâm về vấn đề thực phẩm sạch cho gia đình và người thân.
    Mỗi nhà có một cách làm khác nhau
    Các mẹ có thể chia sẻ kinh nghiệm về vấn đề thực phẩm sạch trong gia đình của mình. Vì không phải mẹ nào cũng biết cách đâu.
    Có những gia đình đã tích lũy kinh nghiệm từ rất lâu, từ người lớn tuổi trong gia đình, bạn bè.... và thực hiện tốt.
    Có những gia đình cũng không biết phải làm thế nào đâu ( sống chung với lũ) nhất là các gia đình trẻ.
    Cảm ơn các mẹ đã quan tâm đến chủ đề của mình.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tuyết.Dung
    Đang tải...

2. Tuyết.Dung

Tuyết.Dung Thành viên chính thức

Trước tiên mình chia sẻ về rau sạch

Quê nhà mình may mắn chỉ cách trung tâm 30km, nên hàng tuần cuối tuần nhà mình về quê trồng rau và thu hoạch rau cho một tuần trên HN.

- Rau ăn lá là của nhà trồng

- Nhà anh chị em ở quê có rau sạch cho

- Ra chợ chỉ mua củ quả theo mùa.

Như nhà bà ngoại thì chọn trồng rau trên sân thượng, giá tự làm ( cũng rất đơn giản) cũng đủ cung cấp cho gia đình không phải mua bên ngoài. Rau bà trồng theo mùa thì rễ chăm sóc hơn. Muốn nhanh được ăn trồng rau mầm, tỉa dần đến lúc lớn,gieo cải, cấy cải cây. Mùa hè bà hay trồng rau mồng tơi ( rau này dễ trồng, ăn được lâu) cây bí ngô, rau rền, rau lang, ngót nhật, mướp ....

Vườn nhà không phun thuốc diệt cỏ nên cỏ lúc nào cũng mọc tốt hơn rau, về nhà chỉ có nhặt cỏ thôi.
    Khoe vườn rau nhà mình cái.

Sửa lần cuối: 23/11/2017