Kinh nghiệm: Mời các mẹ cho con uống sữa Meiji vào đây!!!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi bongbaolinh, 16/5/2009.

1. tydet

tydet Thành viên chính thức

Ðề: Mời các mẹ cho con uống sữa Meiji vào đây!!!

Em chỉ có thìa meiji và Wakodo số 0 và số 9. Nếu mẹ cần thì PM cho em. Em ở Hoàng cầu, gần chợ Thái Hà.

Đang tải...

2. bongbaolinh

bongbaolinh Thành viên đạt chuẩn

Em cho con dùng Mj rồi,hàng xách tay, em vẫn hay mua bên nhà chị Nga Bống,nên nguồn gốc và chất lượng rất là yên tâm.Nói chung là sữa này hơi táo.Bé nhà em tăng cân không nhiều, nhưng trộn vía rất nhanh nhẹn. Mà nghịch thì hơn con trai.

3. ME BI BIN

ME BI BIN Guest

Mình cũng cho con mình uông Mj. Lúc trước uống Meiji gold 1, uống hết 2 hộp mà con mình ko tăng cân nào, lại bị táo nữa (3-4 ngày mới output). Bgiờ mình cho con uống meiji 0 xách tay về thấy cháu output đều đặn, tăng cân cũng tốt. Mình thấy rõ hàng nhập khẩu và hàng xách tay khác hẳn nhau, hàng nhập khẩu thì sữa màu trắng, còn hàng xách tay thì sữa màu vàng, mùi thơm hơn, uống thấy ngậy hơn và quan trọng hơn là hộp meiji nhập khẩu không kín, bị kiến vào còn hộp meiji xách tay thì ko bị kiến vào. Vì vậy mình đổi hẳn cho con mình uống hàng xách tay (mặc dù giá hơi cao một chút). Các mẹ thử tham khảo xem sao nhé

chimcanhcut_113 thích bài này.
  4. mesoc_va_bi

mesoc_va_bi Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình uống sữa rất hay ọe. bé chỉ thích sữa nào thật nhạt thôi. Mình đã thử đủ loại nhưng vẫn không ăn thua. nghe nói Meji nhạt hở các mẹ. Trc đây bé nhà mình uống sữa NAN, nhưng sag đến NAN >12 tháng là ngọt và ngậy hơn rồi nên cô nàng rất hay ọe. Mỗi lần ăn có 120ml sữa mà phải nghỉ đến 2 lần mới hết. Các mẹ có biết loại nào dễ uống hơn không?

5. thiêntrang

thiêntrang Guest

Con nhà em vừa chuyển sang sữa này nhưng mà không chịu uống mây ( trước uống Gallia của Pháp) . Em vừa mua 6 hộp đang uống hộp thứ 2 Meji Gol 2. Mẹ nào có nhu cầu em TL 4 hộp để đổi loại sữa khác xem. Chứ uống Gallia thì đắt quá. em TL 4 hộp 320N/1 hộp Mejji Gol 2 nhe hàng nhập khẩu . Con không chịu uống chán lắm

6. Ỉn&Tí nhí nhố

Ỉn&Tí nhí nhố Thành viên rất tích cực

Em ơi, sữa MJ là mát đấy chứ, bé nhà chị uống MJ đến khi 3 tuổi mới đổi sữa, không tăng cân nhiều nhưng chiều cao thì tăng rõ rệt, hơn hẳn với những bé cùng tuổi. Mà bé nhà chị thì uống sữa thay nước lọc nên lúc nào cũng trong tình trạng thèm sữa.

7. muasam24.vn

muasam24.vn Thành viên chính thức

Bé nhà mình được gần 12 tháng rưỡi, mình cho uống sữa Meiji Gold nhập khẩu từ lúc 1 tháng tuổi. Giờ đang uống số 3. Mình so sánh hàm lượng một số chất cơ bản ở Meiji Gold và một số sữa khác như Nan Pro và Abott thì thấy hàm lượng ở Meiji Gold cao hơn: ví dụ như DHA, Canxi, chất xơ, v.v. Nói chung là bé nhà mình cũng thích uống, output ổn, chiều cao, cân nặng trộm vía cũng tạm được: cao 74 cm, nặng trên 10 kg một chút.

Mình nghĩ uống Meiji Gold về mặt dinh dưỡng là tốt, vấn đề là con bạn có phù hợp không thì còn tùy cơ địa, phải quan sát trong một khoảng thời gian thì mới biết được.

8. mengheu

mengheu HÀNG XÁCH TAY NGA - BÁNH MÌ CAY HẢI PHÒNG

Nhà Nga Bống meiji 9 giờ bao nhiêu / hộp các bác ơi?

9. meunin08

meunin08 Thành viên tích cực

Các mẹ ơi, xem giúp tớ vấn đề này với, tớ có cô bạn lấy chồng người Nhật đem sữa về cho thấy phần vỏ có sự khác biệt với loại sữa tớ mua tại cửa hàng bán sữa xách tay, phần mặt trước thì thấy chữ Meiji của hộp mua ngoài hàng viết thường, hộp mua tại Nhật thì viết hoa đặc trưng của hãng Meiji, phần sau thì có sự khác biệt đặc biệt là phần địa chỉ web của hộp sữa đem từ Nhật về là http://meiji-hohoemi.com còn sữa mình mua ngoài cửa hàng lại có địa chỉ là http://meim.jp/ và còn thêm một dòng số đt 03(3647)0369. Mã vạch thì giống hệt nhau
    HÌnh ảnh đây ạ:

Đây là mặt trước, sữa tớ mua ngoài hàng có chữ Meiji viết thường còn sữa mua bên Nhật có chữ Meiji viết hoa trên đầu hộp í ạ.
    Đây là hình ảnh mặt sau của hộp sữa tớ mua ngoài hàng:
    Date hộp này đến tháng 10/2010 nhé.
    Đây là hình ảnh mặt sau của hộp sữa bố chồng bạn tớ mua tại đại lý của nhà máy sữa Meiji ở Nhật luôn:
    Tớ thấy hơi lo lắng vì sự khác biệt này nên muốn hỏi các mẹ đã dùng thạo dòng sữa này vấn đề này là như thế nào, liệu có phải sữa giả ko, nếu mà giả thì buồn quá vì vừa mới tìm thấy bạn này bán sữa gần nhà mình, mua rất tiện chứ đợi bạn tớ mỗi năm về thăm quê chồng có 1 lần thì lâu lắm!Híc

Sửa lần cuối: 23/1/2011
  10. Vinacua

Vinacua Hotline: 0967.538.709

Bé nhà mình 12 tháng đầu chủ yếu là uống Meiji, ngoài ra thỉnh thoảng cũng đổi sang 1 số sữa khác nhưng mình thấy sữa Meiji vẫn ổn hơn. Qua 12 tháng mình đổi sang Gain Plus nhưng cảm thấy hơi nóng nên chuyển sang Morinaga hàng xách tay, rất ổn. Túm lại mình vote cho dòng sữa Nhật, dễ uống, mát, tiêu hóa tốt.

11. bevabe.com

bevabe.com Thành viên tích cực

Ðề: Re: Mời các mẹ cho con uống sữa Meiji vào đây!!!

Xin được chia sẻ cùng mẹ về logo của hãng sữa meiji
    Như trên hình các mẹ đã thấy đây là logo của hãng meiji (2 hộp sữa mẹ đưa ra đều là hàng của hãng đó).
    Logo: meiji là logo cũ của hãng này và dần dần đang thay sang MEIJI (hiện nguồn hàng xách tay hầu hết đã là logo mới tuy nhiên không phải logo cũ mà date cũ) hãng vẫn đang sản xuất //.

meomimi thích bài này.
  12. Ðề: Mời các mẹ cho con uống sữa Meiji vào đây!!!

Chào các chị ạ. Em là Giang, hiện đang là du học sinh tại Beppu, một thành phố nhỏ ở phía Nam Nhật bản. Cuối tháng 7 này về Việt Nam (Hà Nội), em có ý định xách tay một số mỹ phẩm và tảo xoắn để “tập kinh doanh”. Và nếu mẹ nào có nhu cầu thì em nhận xách cả sữa nữa ạ. Các mẹ mua sữa của em sẽ được gửi gắm tận tay hóa đơn mua tại Nhật bản ạ. Và các mẹ cũng có thể xem vé máy bay và hộ chiếu, visa của em để chứng thực em đúng là du học sinh Nhật ạ.
    Giá sữa
    Meiji Hohoemi (mình hay gọi là Meiji0) 650k
    Meiji Step (hay gọi là Meiji 9) 530k
    Em ở phía Nam Nhật Bản, cách vùng bị động đất 1500km, nên các mẹ có thể dẹp bỏ hoàn toàn mối lo về nhiễm phóng xạ. Đây là tuyen bố về phóng xạ ở thành phố em ạ http://www.apujapan.vn/2011/03/thu-gui-phu-huynh/ . Và hàng chắc chắn cũng không được nhập về từ các vùng có phóng xạ, vì đơn giản thôi, ở những nơi đấy khan hiếm hàng hóa dân k có mà dùng thì lấy đâu xuất sang thành phố em ạ :”>
    Em vẫn đảm bảo rẻ hơn các nhà khác từ 10k-30k. Các mẹ cứ check giá nhé. Mẹ nào có nhu cầu thì cứ pm em. Cuối tháng 7 này em về xách hàng mỹ phẩm về rùi em xách luôn sữa về cho các mẹ ạ :X

13. Ðề: Mời các mẹ cho con uống sữa Meiji vào đây!!!

Em mới post bài lần đầu không hiểu rõ lắm có vi phạm nội quy thì mod bảo ban chứ đừng ban nick em nhé :-SSSS Em đa tạ mod ạ :XXXX

14. Mẹ Pu

Mẹ Pu Guest

Bé nhà mình cũng uống Meiji nhập khẩu được mấy tháng nay rồi. Mình thấy sữa này cũng ổn vì bé vẫn phát triển bình thường, cái khoản output cũng không vấn đề j. Bạn cứ theo dõi xem thế nào vì mỗi bé mỗi khác, có bé hợp với sữa này, có bé hợp với sữa khác.

15. tom_ca

tom_ca Thành viên đạt chuẩn

Bạn ở HN hay SG? Nếu ở SG thì mình order 3 hộp Meiji 0 + 3 hộp Meiji cho bé từ 6-12 tháng. PM lại cho mình trên diễn đàn nhé. Tks!

16. tom_ca

tom_ca Thành viên đạt chuẩn

Sorry, mình nhầm sữa xách tay chỉ có số 0 và số 9. Như vậy mình sẽ lấy 6 hộp số 0 luôn. Tks!

17. freshmilk885

freshmilk885 Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà mình dùng Meiji từ lúc lọt lòng đến giờ gần 9 tháng, Mình thấy rất ổn, bé ko quá bụ, trộm vía cứng cáp và rất nhanh, nói chung Mình thấy rất OK , khi nào bé 1 tuổi Mình tính chuyển sang dùng Icero

meomimi thích bài này.
  18. MẸ BOBO

MẸ BOBO Guest

bé nhà mìnhcung4 dùng meiji xách tay từ nhỏ tới giờ là 13 tháng rồi + sữa mẹ, m thấy bé tăng cân cũng được,nhưng cứ 1 tháng lại ốm 1 lần, lần nào cũng sụt đi cả nửa kg ấy, bực bội gì đâu, giờ 13 tháng dc 10kg, chiêu cao cũng bình thường, có 75cm. Hic, nếu không ốm thì chắc giờ bé cũng mười mấy kg ấy nhỉ, vì hôm 9 tháng đi chíhc ngừa, cân dc 9.5kg, bác sĩ khen quá trời, bảo nuôi giỏi.
    hôm trước tin động đất vác về nhà cả chục hộp, ráng uống xong kì sữa này đổi qua meiji nhập thử xem có chịu sữa hay không, vì gần nhà tớ, cái chị cửa hàng sữa cũng có bé mới 10 tháng mà nhìn còn bự hơn con tớ, đã thế lại chắc như bắp ấy, nhìn đã gì đâu, hỏi thì chị ấy bảo uống meiji nhập :cool:

19. mebePin

mebePin Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nào đang cho con uống meiji gold 2 nk thì cho m xin vài thìa về cho cu Pin uống thử xem có chịu uống ko với ạ. Vì được cho một hộp mà ko dám cho uống, sợ mở ra rồi mà lại ko uống thì lại phí. Đợt nào mẹ cháu đổi sữa cũng phải đem đi cho, chán lắm! Pin nhà m quen uống sữa nhạt rồi, trông ko hồng hào chút nào cả.

20. phuongtuti

phuongtuti Bắt đầu tích cực

Em cho con nhóc uống sữa meiji xách tay từ Nhật về từ khi nó 3 tháng tuổi (mé ít sữa mà), thấy nó phát triển rất tốt, nhất là chiều cao. Giờ cháu 3 tuổi mà cáo 1m rồi các mẹ à. Em thử uống sữa của cháu thấy vị giống hết sữa mẹ, rất ít đường. Sữa mua ở viết nam vị nó ngọt hơn sữa nhập. Nói chung em thấy meiji rất tốt.

meomimi thích bài này.