Kinh nghiệm: Mời các mẹ cho con uống sữa Meiji vào đây!!!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi bongbaolinh, 16/5/2009.

1. buithao

buithao Thành viên chính thức

Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé Giờ nhìu sữa giả mà hàng xách tay chẳng biết thế nào nên thế cho yên tâm mẹ nó ạ Hôm trước mình nhờ được anh bạn bên nhật mua hộ sữa meiji gửi về giá cả vận chuyển là hơn 400 nhưng Mỗi tội ông ý chưa vợ con nên gà mờ mua sữa meiji cho cháu lại mua nhầm sang sữa beandtalk (ko nhớ rõ tên lắm) đang định nghiên cứu sang loại sữa ý dùng thử thì không thấy thông dụng lắm nên lại chọn meiji :))

Đang tải...

2. gia1612

gia1612

tưởng topic này bán sữa cơ

3. medaudau2010

medaudau2010 Thành viên tích cực

Mình cũng đang cho bé nhà mình dùng sữa này. MÌnh nhờ ông anh họ mua được 4 hộp, nhưng giá là 480k cơ. Không biết ở Hà Nội bạn nào bán sữa chuẩn nữa

4. buithao

buithao Thành viên chính thức

mẹ nó ơi con bạn đang dùng meji số 0 hay 9 . mình cũng nhờ được anh bạn mình mua bên ấy gửi về meji 9 giá về đến VN là 420k thấy đắt hơn ở cửa hàng nhưng yên tâm. Mà ko hiểu sao cửa hàng bán rẻ hơn nhiều thế.

5. medaudau2010

medaudau2010 Thành viên tích cực

Mình đang dùng Meiji số 0. Không nhờ mua thì mua ở đây đắt hơn cũng đc nhưng ko biết phải hàng chuẩn ko thôi

6. me cua be bong

me cua be bong Đèn Sưởi Nhà Tắm BH 10 Năm: 0984 197 415

sữa meiji là một loại sữa tốt nhưng quan trọng bé uống có hợp ko thôi, nhiều bé dùng rất tốt mà nhiều bé lại ko hợp, theo mình các mẹ nên mua về dùng thử sữa nào con chịu uống, đi ngoài tôt thì cho bé uống dài dài, sau một thời gian lại đổi sữa khác, cũng ko nên cho bé uống mãi một loại sữa

7. mat_ong_rung_tn

mat_ong_rung_tn Bắt đầu nổi tiếng

các mẹ ơi mình muốn mua thanh sữa Meiji thôi, cho con dùng khoảng 4, 5 ngày đợi sữa về, nhưng k biết mua ở đâu, mẹ nào có địa chỉ tin cậy thì giúp mình với,cảm ơn mọi người!

8. linhnghe12

linhnghe12 Thành viên mới

Chào các mẹ. em mới khai trương cửa hàng sữa bỉm. Mình cung cấp chính là sữa nhật các mẹ có thể vào like Facebook." khanhlinh" ở đó có các sản phẩm sữa mình đang bán.
    Sữa Meiji số 9 mình đang bán 375k có tem của đơn vị nhập khẩu nên các mẹ có thể yên tâm hơn mà mình mua hàng ở ngoài nha

9. anhtu214

anhtu214 Bắt đầu nổi tiếng

Mình nhờ cháu đang học bên Nhật mua sữa Meiji, loại 0-9 tháng thì chỉ dưới 400k. Trong khi các hàng xách tay thường bán tầm 520-560k/hộp. Hà Diện thì bán 470k. Loại 1 tuổi trở lên thì chưa hỏi xem giá bên ấy thế nào. Mình mới mua ở Hà Diện 1 lần, ko rõ đó là sữa qua nhập khẩu hay xách tay, nhưng cảm tưởng vị và mùi thơm không như hàng xách tay về. May là có cháu ở bên đó, hay có bạn về nên dùng yên tâm hơn hẳn mua hàng trong nước.
    Mà bé nhà mình uống Meiji từ khi mới sinh, sữa mẹ vẫn là chiếm 70-90%. Giờ cháu 9 tháng mà vẫn 2 bữa sữa mẹ, 1.5 bữa meiji. Mỗi lần ăn được 180ml. Thêm ngày 2 bát cháo. Cháu ko mập đâu, chỉ được tầm 8,2kg thui, nhưng người rắn rỏi, cứng cáp, phát triển bình thường, ko táo bón, nhanh nhoay nhoáy và hay tập nói lắm.

10. nhosochn09

nhosochn09 Thành viên rất tích cực

C gái mình hay nhờ hưỡng dẫn viên mua dc giá mỗi lần khác nhau,duy nhất 1 lần mua dc 370k/1hộp 800g số 0, còn lại thường mua 430k/1hộp. Bé nhà m uống từ lúc sinh,do m cũng ít sữa,ct tăng 1~1,3kg /1 tháng,out put tốt, chiều cao cúng tốt 3m dc 62cm. Con thì cũng chỉ 2đứa, các mẹ bóp mồm miệng mà mua cho nó sướng con. Nó khỏe tăng cân tốt đỡ tiền thuốc thang,cứ nghĩ vậy cho đỡ sót. May mỗi lần nhờ đc 6 hộp nên cũng thoải mái. Mình còn mua thêm s26 thái 1 thùng 12 gói giấy, mình thấy s26 tăng cân nhiều hơn thì phải. Nhưng vẫn thích meiji hơn vì mình thấy sữa Nhật tốt hơn hẳn. Hôm rồi nghe thông tin sữa meiji hàng quảng châu trung quốc làm nhái giống lắm,k biết chính xác là số 0 hay1 nên các mẹ mua sách tay là ok nhất. Đắt hơn tí mà an tâm.

11. detechbio

detechbio Thành viên rất tích cực

Mình nghĩ loại sữa nào cũng tốt cả thôi, còn tùy thuộc vào đứa trẻ hợp với loại sữa nào? Hơn nữa các mẹ nên cho bé uống đều và lâu dài, chứ mới uống nửa tháng hay 1 tháng thì làm sao đã có tiến triển ngay được. Mn có trẻ bị táo bón hoặc hay ốm vặt có thể ghé thăm topic sữa non nhà m nhé. Chúc cả nhà ngày mới vui vẻ :)

12. Me_Su_Moc

Me_Su_Moc Thành viên tập sự

mẹ nó cho mình xin địa chỉ cửa hàng được không, cảm ơn mẹ nó nhìu

13. 0anh

0anh Thành viên tập sự

Bạn ơi, cháu bạn gửi sữa về như thế nào vậy? mình cũng có đưa em đang đi học ở Nhật, nhờ mua sữa mà nó chẳng biết gửi thế nào. Chỉ giúp mình với nhé, cám ơn bạn nhiều!

14. kenieu

kenieu Thành viên chính thức

mình ra cửa hàng mà thấy sữa meiji mỗi nơi một giá, cũng chẳng hiểu thế nào nữa, các mẹ thường mua sữa ở chỗ nào đảm bảo, chỉ cho mình với.

15. anhhuong894

anhhuong894 Thành viên sắp chính thức

meiji thì khỏi nói rồi ạ, hoàn hảo luôn

16. Nguyenhana87

Nguyenhana87 Thành viên chính thức

Mn ở đâu nhỉ? E cũng đang tính đổi meiji cho con..sữa mn là hàng nội địa hay xuất khẩu ạ..e thấy ở bibo bán 490k mà

17. heomapvodich

heomapvodich Thành viên mới

Mình thì không có kinh nghiệm gì mấy nhưng mà sữa tốt ngoài giá cả, thương hiệu thì bé cái tốt nó thể hiện rõ trên cơ thể bé nhà rồi. Bé hợp sữa, sữa đủ chất cần thiết, không lẫn tạp chất thì cứ theo đà mà lớn khỏe thôi.

còn em đây thích bài này.
  18. nang.tienca

nang.tienca Thành viên mới

Gần đây dòng sữa Aptamil đã được chính thức nhập khẩu nguyên hộp về Việt Nam rồi, dòng sữa này nhẹ và rất mát, hơn nữa là hỗ trợ hệ tiêu hóa cho bé, chị cân nhắc cho bé dùng đi chị. Không phải đang quảng cáo gì đâu, vì em đọc và biết Apta có nhiều chứa xơ giúp bé output dễ dàng ~~

19. ranhomangne

ranhomangne Thành viên tập sự

Em thì cho bé uống dòng Aptamil của Đức vì nghe nói Aptamil có hàm lượng DHA cao, chứa Omega3, tùy khả năng hấp thụ từng bé mà phát huy tốt tốt tác dụng chuyển hóa chất. Nói vậy thôi chứ do bé nhà em hợp nên em mới dùng luôn ~

20. Ái Vân

Ái Vân Thành viên đạt chuẩn

Cá mẹ dùng Meiji có thể tham khảo shop em nhé. Hàng đầy đủ bill và ngày mua gần nhất, mỗi đợt hàng có bill riêng. Shop em là 100% hàng xách tay qua TVHK nhé