Khác: Mới Mổ Thai Ngoài Tử Cung, Nhờ Các Mẹ Cho Lời Khuyên

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi thu649988, 19/7/2009.

1. thu649988

thu649988 Thành viên tập sự

Mình vừa mổ thai ngoài hồi tháng 4/09, theo lời bác sĩ mình k ngừa nữa (trước đây mình ngừa bằng thuốc marvelon khoảng 3 năm). Nhưng đến giờ mình vẫn chưa có tin vui, mình lo lắm vì mình đã 30 tuổi rồi. Các mẹ có kinh nghiệm gì không giúp dùm mình huhu. Cám ơn nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thu649988
    Đang tải...

2. quanghiep58

quanghiep58 Thành viên chính thức

Mổ thai ngoài tử cung sau 3 tháng mà chua có lại là bình thường vì cơ thể cần thời gian để ổn định. Nếu bạn muốn có thai thì nên theo dõi rụng trứng để canh em bé, canh trứng thì phải theo dõi vài chu kỳ tùy vòng kinh của bạn ntn có đều ko. Tuy nhiên nếu bạn đã có tiền sử thai ngoài TC thì tốt nhất nên theo một bác sĩ giỏi để hướng dẫn điều trị thai ngoài TC. Nếu bạn ở HN có thể khám ở 56 Hai Bà Trưng (PK dịch vụ của viện C), 53 Hàng Giấy đều có các bs giỏi.

Nhiều người đã có thai ngoài TC sau khi điều trị vẫn có em bé bình thường bạn nhé!!!

Chúc bạn sớm có tin vui!

3. nguyenquynh_ntq

nguyenquynh_ntq Thành viên rất tích cực

Nên đến viện C thăm khám toàn bộ nhé bạn.Không đoán già hay non được đâu

4. thu649988

thu649988 Thành viên tập sự

Cám ơn, các mẹ nhiều nhé. Mình rất ngại đi khám bác sĩ, ai có kinh nghiệm gì giúp mình với.

5. dieple

dieple Thành viên nổi tiếng

Mình cũng mãi mới có bé nên rất thông cảm với bạn, theo mình bạn nên chịu khó nghỉ ngơi cho tinh thần thoải mái đã. Sau 6 tháng từ lúc mổ mà vẫn chưa có thì hẵng đi khám. Mình đã từng rất sốt ruột đi khám nhiều nơi thấy bác sĩ càng làm mình đâm hoảng ấy. Mình chán quá mà kệ ăn chơi nhảy múa, không khám xét gì nữa thì lại có. Tâm lý rất quan trọng đấy ban à. Chúc bạn sớm có tin vui!