Khác: Mỏi mòn ngóng con về với bố mẹ

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi thuyhoa2911, 13/10/2009.

1. thuyhoa2911

thuyhoa2911 Mecutit

Chào các mẹ.
    Em cũng hay theo dõi các mẹ trao đổi trên diễn đàn,nhưng hôm nay mới vào để hỏi các mẹ chút kinh nghiệm.
    Chẳng là vợ chồng em cưới cũng được hơn 2 năm, do điều kiện không cho phép nên vợ chồng em kế hoạch ( dùng BCS, và để xuất tinh ngoài ) giờ muốn có con mà canh 4-5 tháng nay rồi mà chưa thấy đậu. Sức khoẻ hai vợ chồng bình thuờng, chỉ có điều khi đến kỳ kinh em hay bị đau bụng nhiều kèm theo biểu hiện buồn nôn người vã mồ hôi như dính cảm. Em chưa dám đi khám bác sĩ vì bận công việc và cũng vì chưa tìm được cơ sở khám phụ khoa có uy tín. Nên em muốn các mẹ cho em lời khuyên làm thế nào để nhanh có thai, và chỉ cho em địa chỉ khám phụ khoa tin cậy (khám được ngoài giờ thì càng tốt).
    Mong các mẹ giúp đỡ. Cám ơn các mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuyhoa2911
    Đang tải...

2. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

chia sẻ với mẹ nó nhé.
    Tâm lý thoải mái là điều cũng quan trọng mẹ nó à.
    Tớ thấy bảo là canh trước chu kỳ là dễ dính nhất. mẹ nó để ý chu kỳ bd lúc nào thì trước đó tiến hành. nhất là 1,2 ngày trước chu kỳ ấy nhé.
    Chúc mẹ nó sớm đạt mong muốn.
    Có em bé hạnh phúc lắm mẹ nó ạ.
    H tớ chỉ thích nằm xoa bụng và gọi chinsu dậy chơi với tớ thui :D

3. happyday1382

happyday1382 Bắt đầu nổi tiếng

Quan trọng là phải kiên nhẫn, bình tĩnh, tư tưởng thoải mái và thật sự tin tưởng chờ đợi. 1 cách đơn giản nữa là ăn nhiều rau mùi ta vào nhé

4. haiphongboy

haiphongboy Thành viên chính thức

Ăn nhiều rau mùi ta thì có tác dụng gì vậy?

5. happyday1382

happyday1382 Bắt đầu nổi tiếng

mình đọc lâu rồi không nhớ lắm, nhưng nó cũng là 1 trong những bài thuốc chữa hiếm muộn, nhưng phải ăn nhiều như kiểu canh hay 1 đĩa rau luộc cơ chứ ăn ít như rau sống thì không được. Có 2 người bạn mình làm theo cách này và thấy hiệu quả đấy. Để mình search lại thông tin rồi báo cho bạn xem

6. sanphukhoa

sanphukhoa Thành viên tập sự

_ 4-5 tháng liền không dùng biện pháp tránh thai nào mà ko có thai- Kỳ kinh : đau bụng nhiều ^^ bạn nên ghi rõ đau chỗ nào nhất như là bụng dưới không rõ điểm đau , buồn nôn, vã mồ hôi ==> thường là biểu hiện của có dịch trong ổ bụng ==> có thể ( mình nói là có thể thôi đấy nhé ^^) do máu kinh mang tế bào nội mạc tử cung vào ổ bụng, bình thường cơ chế bảo vệ của cơ thể , các tế bào nội mạc tử cung sẽ bị loại trừ và tự tiêu nên khi hết kinh => bớt đau rồi hết đau. Về lâu dài sẽ ảnh hưởng xấu đến việc thụ thai giả thuyết này dựa trên cơ sở giả thiết rằng bạn vệ sinh sạch sẽ vùng kín và không bị viêm nhiễm.

bạn nên tập trung vào việc tìm nguyên nhân và điều trị đau bụng nhiều, buồn nôn , vã mồ hôi giữa kỳ kinh vì nó rất có thể là nguyên nhân cản trở thụ thai

bạn nên nhanh chóng đi khám tại bệnh viện, nếu ở trong Sài Gòn thì vào bệnh viện Từ Dũ ( trong các cơ sở y tế nhà nước chỗ này khám vô sinh tốt nhất nước ta hiên nay)

Sửa lần cuối: 13/10/2009
  7. ST-Lu!

ST-Lu! Thành viên chính thức

Xin chia sẻ với mẹ nó.
    Đợt này nhà mình cũng phải chờ đợi mãi đấy.Mới có 4-5 tháng thì chưa đáng lo đâu mẹ nó ạ.Hãy giữ cho tinh thần thật thoải mái sẽ có kết quả nhanh thôi.Hãy đợi vài tháng nữa hãy nghĩ đến việc đi khám.Mong mẹ nó sớm có tin vui!

8. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

Mình nghĩ nên đi khám đi , vì mấy triệu chứng của bạn khi có kinh làmình thấy cũng thất thường đó. Mong có con mà lại ko thể thu xếp được CV để đi khám thì cũng hơi khó đấy.! Nghỉ 1 ngày thôi bạn ạ để mình đỡ lo hơn!

9. thuyhoa2911

thuyhoa2911 Mecutit

Cám ơn các mẹ. Mình sẽ thu xếp một ngày đi kiểm tra. Mình ở Hà Nội có mẹ nào biết PK nào chất lượng không mách mình với. Mà cho mình hỏi luôn tháng này mình bắt đầu có kinh vào ngày 11/10 thường thì 4-5 ngày thì kết thúc ( tức ngày 15-16/10) chu kỳ của mình dao động từ 30-35 ngày, thì ngày rụng trứng có phải rơi vào khoảng 27-30/10 không.

10. Goute1983

Goute1983 Thành viên tích cực

Trứng có khả năng rụng vào ngày trước ngày QKĐ dự kiến 14 ngày. Mẹ nó thử đến 56 Bà Triệu xem sao. Nghe nói chỗ đó là nơi làm dịch vụ của BV C hay sao ý. Em chồng tớ đi khám khen lắm!
    Chu kỳ của bạn tương đối đều nhưng mà không bít máu huyết có tốt không?:confused: