Moi nguoi doc va canh giac nhe

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi minhdung10, 9/10/2012.

1. minhdung10

minhdung10 Thành viên tích cực

http://vnexpress.net/gl/phap-luat/2012/10/ke-cap-trong-vo-gai-que-giup-viec/

Kẻ cắp trong 'vỏ' gái quê giúp việc
    Thảo nộp hồ sơ vào nhiều công ty môi giới người giúp việc. Mỗi nhà, cô ta chỉ làm một vài ngày, khi lấy được tài sản thì bỏ đi ngay.

Công an quận Hai Bà Trưng, Hà Nội vừa làm rõ vụ trộm cắp tài sản, bắt giữ Lê Thị Thảo (30 tuổi, ở huyện Yên Thành, Nghệ An).

Chiều 4/10, chị Nguyễn Phương Anh (phường Phố Huế, quận Hai Bà Trưng) đến cảnh sát trình báo việc nghi ngờ cô giúp việc tên Thảo đã trộm cắp tài sản. Chủ nhà cho biết, thuê Thảo qua trung tâm môi giới nhưng làm chưa được một ngày, cô ta đã bỏ đi. Ngay sau đó, chị Phương Anh phát hiện bị mất chiếc ví có 7,5 triệu đồng.

Không liên lạc được với Thảo, chị đến một trung tâm môi giới việc làm trên phố Khâm Thiên tìm và thấy cô giúp việc ở đây nên "áp giải" đến cơ quan công an.

Cảnh sát phát hiện, ngày 12/9, Thảo đến làm ở nhà anh Lê Khắc Việt (phường Trương Định). 10 ngày sau, cô ta bỏ đi, mang theo 2 điện thoại di động và hơn 3 triệu đồng của anh Việt.

Tại cơ quan điều tra, Thảo khai nhận hành vi phạm tội, cho biết thấy nhiều gia đình tại Hà Nội có nhu cầu thuê người giúp việc nên núp bóng để dễ trộm cắp tài sản.

Thảo nộp hồ sơ xin việc vào nhiều trung tâm môi giới. Khi được giới thiệu, mỗi gia đình cô ta chỉ làm việc một vài ngày là tìm cách ăn trộm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhdung10
    Đang tải...

2. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

Ðề: Moi nguoi doc va canh giac nhe

giờ xã hội thế này biết tin ai được đây?????

3. Mẹ NyNa

Mẹ NyNa Thành viên chính thức

Nên những người đến làm mà ko có giấy tờ tùy thân là cho thôi luôn.

4. thephuong_93

thephuong_93 Bắt đầu tích cực

đâu phải ai cũng như người ở trên đâu ạ

5. tranhonghanh

tranhonghanh Bắt đầu tích cực

hihi.em đang đi giúp việc cho 1 mẹ trên này.đã gắn bó với mẹ ấy dc hơn 1 tháng rồi.2 bên vui vẻ thoải mái lắm.em rất vui khi dc làm việc trong môi trường cảm thấy sự thoải mái và an toàn.thấy ng giúp việc như này cũng buồn thay.(u)(u)(u)tặng mấy bông hoa cho các mẹ phấn khởi.xã hội có tốt, có xấu.các mẹ cần giúp việc tốt nhưng chưa có duyên thôi.Thanh Hóa,Nghệ An ....đại loại em nghĩ lên hạn chế.ai Thanh Hóa và Nghệ An tốt ng tốt nết đừng ném đá em

vitaminsvietnam2410 thích bài này.
  6. vitaminsvietnam2410

vitaminsvietnam2410 dietcontrung365.com

kinh kinh kinh ... dạo này nhiều việc liên quan tới mấy tỉnh đó quá.. chẳng biết bao giờ đến lượt Nam Định nhà mình bị lên thớt kiểu này.....

7. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Người GV mình nghĩ an toàn nhất vẫn là nhờ người dưới quê tìm cho, họ hàng xa lắc hoặc người quen biết cho an tâm, chứ giao cả nhà cho họ mà vớ vẩn như em này thì làm ơn mắc oán, bực mình thêm ấy chứ!

8. Me Phuong An

Me Phuong An Hotline An: 0988.559.189

giúp việc thì phải người quen giới thiệu hoặc họ hàng gì đó, chứ cứ ra trung tâm thì sao biết được gốc gác của người ta thế nào mà cho về ở chung.

9. linhlimo

linhlimo Thành viên nổi tiếng

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/698114-Khẩn-cấp-tìm-người-Gv-tên-Bẩy-quê-Nam-Định
    Đây đây chị ơi, bác giúp việc Nam Định này đã lấy 100 triệu tiền và vàng của nhà mẹ Đầm Bầu Kona.
    Và bác giúp việc Nam Định nhà em thì hôm kia vừa để trộm vào nhà lấy mất cái máy tính xách tay của chồng em.
    Hic hic. Nhưng em chẳng ác cảm gì với bất kỳ tỉnh nào, vì em nghĩ ở đâu chẳng có người thế này thế kia, mình vơ đũa cả nắm là không nên phải không ạ?

10. luongwoo

luongwoo Thành viên tích cực

tốt nhất là nên thuê người ở quê có thân quen, chứ kiểu thuê mà k biết gốc tích gì thế này thì dễ vớ phải người như thế lắm.đừng có để đến khi gặp phải rùi lại nói người tỉnh này tỉnh nọ mà lại mang tiếng người tỉnh đó. chỉ là con sâu làm rầu nồi canh thui.hx

11. __bimbim__

__bimbim__ Mẹ luôn ở bên con

Gái quê cũng năm bảy loại gái quê mẹ nó ơi :(,giống như vc mình này nhà có ng quen ở dưới quê nên kêu nó vào phụ bán hàng gọi vc mình bằng cậu Mợ,phụ bán chưa đc nữa tháng đã cuỗm mất vc mình 1 sợi dây 18k hơn 5 chỉ hỏi nó kêu con hok biết cách tl ấp úng .Mình nói vs ox mình là nó lấy chứ ko ai lấy đâu lão cứ kêu ko đâu chắc ng nào vào coi hàng nó mới bán nên bị ng ta lấy rồi ko biết chứ con cháu bà con đời nào lấy,mình thì thấy nó nghi nghi nên mình mở camera lên xem lại,thì chả chối vào đâu đc nhét vô túi quần sau đàng hoàng chơi zui vậy đó.alo ba mẹ nó lên,mẹ nó kêu để mẹ nó trả thay,mà lúc kon mình 2 tháng bây giờ nhóc hơn 2 tuổi mà chả thấy đt nói năng về vụ trả tiền mất này.đó là camera quay lại ở tủ nha chứ còn mấy cái thu mua lặt vặt nó lấy mà mình hok biết nữa đây.Hãm tài thiệt đúng là anh em còn chém nhau giành giật tiền bạc chứ đừng nói người ngoài,lòng người khó đoán lắm,các mẹ phải cẩn thận ngay cả người quen đấy,mình là rút kinh nghiệm rồi đứa nào vô làm là nói thẳng luôn mất lòng trước được lòng sau kể cả anh em cho chắc ăn :-\"

Sửa lần cuối: 23/10/2012