Cần giúp: Mới sinh e bé được 1,5 tháng đã thấy bị ra máu

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi munxinh, 25/7/2011.

1. munxinh

munxinh Thành viên đạt chuẩn

Có mẹ nào có kinh nghiệm giúp e với. E mới sinh lần đầu, e bé được 1,5 tháng sinh thường. E nuôi con bằng sữa mẹ, thường thì e vẫn vắt sữa ra bình cho e bé ti bình là chính, còn ti mẹ thì một ngày khoảng 3 - 4 lần vì ti mẹ e bé không ti được nhiều như ti bình. E nghe nói nuôi con bằng sữa mẹ thì 4-6 tháng sau khi sinh mới có kinh nguyệt nhưng hôm nay tự dưng e lại thấy ra ít máu màu đỏ hồng như bị kinh nguyệt.??? Mẹ nào có kinh ngiệm thì tư vấn giúp e với xem hiện tượng như e có sao không. Cảm ơn các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi munxinh
    Đang tải...

2. Maxo_hn

Maxo_hn mẹ pé Vịt - 0902.1984.82

Ðề: Mới sinh e bé được 1,5 tháng đã thấy bị ra máu

Chả sao đâu, mình sinh bé 1 tháng sau ra kinh lun, tháng tiếp theo lại có tiếp cứ đinh ninh là có lại lun rùi ý chứ, hoảng hồn đi siêu âm bác sỹ Vỹ thì bs bảo mọi thứ chỉ số bt cả ko vấn đề gì, còn trêu sao máu lửa thế vừa sinh con đã có kinh lại ngay rùi ^^ thế nhưng đến tháng thứ 3 thì tịt ngóm k thấy có nữa, đến khi bé 11 tháng vẫn chưa có lại nhé, mình thấy cả năm rùi chả có gì bất thường nên đi đặt vòng lun cho yên tâm, đặt xong thì có lại liền sau đó gần tháng lại có này hihi, bé nhà mình giờ tròn 1 tuổi, nếu ko đặt chắc còn lâu nữa mới có lại, vì bé nhà mình ti ác liệt lắm ^^

3. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

em chồng mình 1,5 tháng cũng bị lại, mình thì 2,5 tháng. bạn cùng cty mình sinh con được hơn 1 tháng lại dính bầu tiếp. Không sao đâu bạn ạ, mình thấy ngày xưa cứ 9-10 tháng hoặc có khi cai sữa cho con xong mẹ mới bị lại nhưng bg hầu như ai cũng bị lại sớm hơn.

4. munxinh

munxinh Thành viên đạt chuẩn

sáng nay ngủ dậy e lại k thấy nữa, nhưng đến trưa lại ra nhưng ít vì e chỉ đóng bvs hàng ngaỳ và máu có màu hồng giống như bị rong cuối kỳ kinh í..chả bít thế nào nữa, e sẽ theo dõi mấy ngày nữa xem sao, và nghe các mẹ tư vấn e cũng thấy yên tâm hơn..hihi cảm ơn các mẹ nhiều ạ ;)

5. ruagia

ruagia Bắt đầu nổi tiếng

Ùi ko sao đâu bạn ạ, trước tớ cũng thế, khoảng 1 tháng hơn gì đó bị ra tý,xong lại chẳng thấy gì, giờ con được 11 tháng vẫn chưa thấy em ý đâu nè...

6. banglang6

banglang6 Thành viên rất tích cực

mình cũng thế, sinh con được khoảng 1 tháng thì cũng bị sau đó đến tháng thứ 2 thì hết hẳn luôn. Đến khoảng 1 năm sau mình mới bị lại đấy.