Mới Sinh Xong, Chồng Dẫn Gái Về Nhà Ăn Uống, Tán Tỉnh Nhau, Vợ Không Trầm Cảm Mới Lạ

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi 2congai, 15/6/2017.

1. 2congai

2congai Thành viên đạt chuẩn

Từ ngày đọc cái tin mẹ trầm cảm giết con xong em bị ám ảnh các mẹ ạ. Vừa nãy đọc được tâm sự của chị này mà em thấy mình tuy nghèo nhưng được cái thằng chồng nó tử tế. Chứ chồng con đểu giả thế này, không trầm cảm mới lạ. Chả hiểu các mẹ thế nào chứ em mà ở trong hoàn cảnh chị này thì chắc em cho thằng chồng mấy dao rồi.

Trầm cảm sau sinh.nghĩ lại chẳng hiểu sao mình lại có thể vượt qua giai đoạn ấy 1 cách dễ dàng,sinh xong ngày thứ 2 bạn ck bỏ đi nhậu ăn mừng lên chức bố,vì vui quá nên quên cả vk con đang 1 mình ở bệnh viện, để mặc bạn vk đau đớn lết dậy pha sữa cho con uống, và chống đói bằng bát cháo từ đêm hôm qua, nhịn đói tới trưa 1h mới được ăn

Ra viện về nhà mẹ đẻ ở, mẹ bận quá nên không thể tắm cho cháu,mình lại phải tự tay tắm cho con khi con được 1 tuần, bạn ck ở gần cách 1km nhưng không mò ra giúp vk được miếng nào, ra dòm dòm con rồi về, vk sanh xong sức khỏe yếu nhờ ck ra đi mua sữa,nhưng phải đưa tiền lại cho ck,vk bị cảm nhờ ck đi mua thuốc cũng phải đưa tiền mà mặt bạn ck còn hằm hằm như ai cướp mất hũ vàng,tiền viện phí ăn uống ở viện cũng mình lo

Con được hơn 1 tuần rụng rốn nhưng bị chồi rốn, nhà ck và ck bảo rắc tàn nhang vào là hết,mình chẳng thể giao tính mạng con cho cái kinh nghiệm ấy, thế là bị bạn ck chưởi là ngu như bò mà cãi, rồi con bị nặng hơn, kêu bạn ck chở đi viện khám thì bạn ấy bảo muốn đi thì tự đi,con còn nhỏ cứ thích tha đi lung tung có gì đừng hối hận,con nít đứa nào chả bị chồi rốn,nghe xong muốn lên máu sản nhưng kiềm chế lắm gọi điện cho mẹ ck nhờ bà đi cùng, bà phán 1 câu xanh rờn,mẹ mắc chuyện rồi kêu bà ngoại đi đi.

uhm thì bà ngoại đi, 3 mẹ con bà cháu thuê xe cắp nhau đi khám,đi về đếch đứa nào mở miệng ra hỏi cháu sao rồi, mấy ngày sau cái người gọi là bà nội mò ra thăm cháu,lật rốn lên coi kêu lên mừng rỡ thôi rồi nè, mẹ nói mà bôi thuốc là hết,uhm thì thôi roof nhưng bà đâu có biết tôi phải lặn lội bế con đi viện một mình với bà ngoại. Mấy người có mà như không

Phải tự tay tắm cho con,xông hơ cho con,mồ hôi mẹ pha lẫn với sữa chảy dòng dòng ,bạn ck ra thăm ngồi vắt chân trên giường chỉ trỏ dạy làm thế này thế kia,mình điên máu kêu giỏi thì tự tắm ở đó nói nhiều,thế là lồng lộn lên đòi đánh mình

Ra thăm vk nhờ nấu giùm bữa cơm, nấu xong bạn ck lo ăn xong rồi về mặc cho vk có ăn hay chưa.cuộ sống cứ thế tiếp diễn

Khi con được 5 tháng mình phát hiện bạn ck suốt ngày nhắn tin chát chít với con bé lớp 9. Mình về ở chung được 3 ngày,là 3 ngày đó bạn ck dẫn bé đó về ăn cơm,một mình thui thủi ăn cơm trong phòng vừa trông con còn 2 ng họ cùng nhau ăn uống hạnh phúc phía ngoài,ăn xong tối về con nhắn tin thăm hỏi nhau cả đêm, hỏi ai làm vk có điên không, trong khi mình ngồi giặt mấy thau đồ, rửa 2 thau chén thì bạn ck ở trong nhà ngồi nhawsntin thăm hỏi con gái nhà người ta.

rồi mình điên thật bảo muốn ngoại tình thì nói đừng làm vậy, thế là ăn đấm khi mới sanh con cho nó.gọi điện kêu cái người gọi là bố mẹ ck ra giải quyết thì con ai người đó bênh.xong.xác định gom đồ về nhà ngoại. Người đàn ông ấy không nhận sai mà luôn miệng trách vk, năn nỉ không được thì quay ra chưởi là thứ chó đẻ,công nhận mới đẻ thật chứ không phải là chó

3 tháng sau thì hắn có bồ, 3 tháng sau nữa thì chính thức li dị, hắn dẫn bồ và con của bồ về ở chung, tuyên bố không trợ cấp cho con hàng tháng,nhưng lại đi nuôi con của bồ.đời sống sao sẽ có quả báo

Nguồn: Fb Lê Huyền Ân

Xem thêm các chủ đề tạo bởi 2congai
    Đang tải...

2. MeBaoLan

MeBaoLan Thành viên rất tích cực

Chẳng ai nhẫn nhịn được như mn đâu, cho bhng bét lành làm gáo vỡ lam môi luon ý chư

3. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Ck kiểu này bỏ sớm là hạnh phúc, cần gì nó phải chợ cấp nuôi con. Có nhiều thể loại con cả đời không bg gọi cho 1 tiếng bố.

4. Yeuamthanh

Yeuamthanh Thành viên đạt chuẩn

Đúng là đời có nhiều thể loại người , gặp phải cái loại này về nhà bme mình ở cho lành rồi đường ai người đó đi, Nhờ vả được gì đâu

5. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

hic là mình chắc mình k nhịn nổi luôn rồi đấy. khổ thân mn :(

6. phuongphuong36

phuongphuong36 Thành viên tích cực

Khốn nạn quá

7. MeBaoLan

MeBaoLan Thành viên rất tích cực

ji còn nhịn được chứ cứ dính đến gái gú là ko nhịn được rùi