Sài Gòn: Mom Nào Muốn Trồng Răng Implant Không Đau Thì Tham Khảo Nha Khoa Dr. Care Này Nè

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi meladepnhat, 31/3/2020.

Tags:
  1. meladepnhat

meladepnhat Thành viên chính thức

Mình bị sâu 2 chiếc răng hàm, nhổ cách đây hơn một năm rồi mà lúc đó sợ đau nên chưa có muốn trồng răng implant. Nhưng mấy tháng trước, mình thấy nướu chỗ mất răng hơi bị sưng, còn cái răng bên cạnh nó cũng ê ê, soi gương thì thấy cái răng bên cạnh nó bị nghiêng về chỗ bị mất răng một chút. Thấy vậy, mình có hỏi chị bạn ở cơ quan thì được tư vấn đến nha khoa Dr. Care để khám và tư vấn cho chuyên sâu nếu có ý định trồng răng implant. Sau khi chụp phim, khám và được bác sĩ chẩn đoán chi tiết, mình đã quyết định trồng răng implant ở đây và thực sự bất ngờ vì toàn bộ quá trình làm gần như không cảm thấy đau chút nào cả.
    Đến giờ, sau 3 tháng kể từ ngày trồng 2 cái Implant mới, mình thấy ăn nhai thoải mái, cảm giác như răng thật, cảm nhận được mình đang nhai cái gì, biết mùi thức ăn hơn. Nướu răng chỗ hồi trước bị sưng cũng được Bác sĩ điều trị trước khi làm răng luôn. Biết vậy, mình đã đi trồng răng implant từ ngay lúc nhổ răng sâu rồi.
    Mom nào lỡ bị mất răng, hay đang xài loại răng khác không ưng ý mà muốn đổi thì mình khuyên chân thành là nên đi làm răng Implant càng sớm càng tốt nha. Để lâu không chỉ khó chịu mà còn ảnh hưởng tới sức khỏe răng miệng và cả thẩm mỹ nữa.
    ---------------------------------------------
    Mình thông tin thêm cho mom nào cần nha:
    Nha Khoa Dr. Care Implant Clinic - Park 3, Vinhomes Central Park, Q. Bình Thạnh, HCM
    Website: https://drcareimplant.com

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meladepnhat
  2. kimnganvo3287

kimnganvo3287 Thành viên đạt chuẩn

Nhiều ng nhổ răng hàm xong hay chủ quan, để răng khuyết nên hay bị đau khi ăn nhai, rồi còn bị xô cả hàm răng nữa cơ.

3. hoanghanhmyy

hoanghanhmyy Thành viên đạt chuẩn

Ôi trồng răng implant mà ko đau thiệt sao?
    Lão nhà em đi phượt phủng các kiểu, đập mặt xuống đường cũng gãy mất cái răng cửa xong đi cấy ghép implant này, èo, kêu đau quá chừng, làm em sốt hết cả ruột, mấy tháng mới ok đc ấy.

meladepnhat thích bài này.
  4. meladepnhat

Đó có thể là công nghệ cũ hoặc do tay nghề bác sĩ nữa chứ em làm ở bên nha khoa Dr. Care này, thực sự không đau đâu mom. M vào phòng vô trùng, nghe nhạc, rồi chưa đầy 30p là bác sĩ đã đặt xong trụ implant rồi. Bên này bác sĩ họ cũng giỏi mà nhiệt tình lắm, khám tư vấn, dặn dò kỹ, mình về nhà giữ gìn theo đúng chỉ thị của bác sĩ, tái khám đúng hẹn là ok thôi. Giờ em ăn nhai ngon lành cành đào, cũng k sợ bị sưng đau lợi như trc nữa.

5. Dinh_Thi_Hong

Dinh_Thi_Hong Thành viên chính thức

Chỗ này ngay gần nhà e, muốn làm cho má 2 cái răng cửa hàm dưới, đỡ đeo răng tháo lắp mà coi giá thấy cũng chùn chùn: https://drcareimplant.com/bang-gia-implant
    Chị chủ top làm loại trụ nào vậy, em thấy rẻ nhất cũng 13tr rồi. Còn cả mão sứ mấy triệu nữa.
    Ngoài ra có phát sinh cp j nữa k ạ?

6. trangchery123

trangchery123 Thành viên đạt chuẩn

Công nhận là trồng răng implant thì đẹp mà bền chắc mấy chục năm nhưng thời buổi khó khăn thế này, em mà mang xèng đi làm răng bây giờ, chắc xã nhà em mài răng cho e húp cháo quá, hic

7. lamchathatthich

lamchathatthich Thành viên chính thức

E cũng mới đưa bác gái qua đây trồng răng implant đó chủ top
    bây giờ bác e nhai được cả sụn chiên giòn tan,
    Chỗ dr. Care này được mấy cô chú lớn tuổi yên tâm lắm.
    Bác em nhất quyết không chọn chỗ nào khác cả, cứ phải trồng răng ở đây cơ

8. meladepnhat

Chị làm loại loại trụ dentium của mỹ đó em. Tổng cộng hết khoảng 20tr, họ k thu các phụ phí linh tinh đâu, khám và tư vấn được miễn phí.
    Nếu có điều kiện thì làm, nhìn như răng thật,không xâm lấn các răng khác, được vĩnh viễn luôn, mà lại an toàn e ạ

9. meladepnhat

Bên Dr.Care này là nha khoa chuyên sâu về trồng răng implant cho người trung niên và cao tuổi, nổi tiếng khắp cả nước nên họ có kinh nghiệm về các bệnh lý cũng như tâm lý độ tuổi trung niên hơn. Minh cũng có tuổi rồi nên chọn chỗ này làm cho yên tâm.

10. anngocmai87

anngocmai87 Thành viên mới

Kinh nghiệm của em là các mom nhổ răng sau, nếu có định trồng răng implant thì trồng luôn, k phải khoan để đặt trụ implant vào xương hàm, nhanh lành lắm.

11. Phan Thi Studio

Phan Thi Studio Thành viên đạt chuẩn

thanks chủ top nha. Em sẽ tham khảo cho mama.
    Đọc trên mạng thấy nhiều cô chú cũng review tốt.