Món ăn bài thuốc điều trị lợi sữa, tắc sữa

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi ngocthu1, 22/12/2014.

1. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên sắp chính thức

Bạn Em đợt trước cũng bị tắc mà ko biết cách tự chữa ở nhà, để đến lúc tắc quá thì may mà có chị bạn cho số để gọi bên chỗ trung tâm Breatech đến thông mới khỏi được, mẹ nào bị mà thử các cách dân gian mà ko khỏi thì thử gọi họ xem nhé, nhưng công nhận ở đó họ làm cũng ổn lắm, sướng ra phết, ko đau tẹo nào các mẹ ạ. Bạn em ở Phú Xuyên

Đang tải...

2. MebeBon122019

MebeBon122019 Thành viên sắp chính thức

Cảm ơn bạn, chị họ mình cũng ở Phú Xuyên đang bị tắc, để mình bảo chị mình

3. Trangtran95

Trangtran95 Thành viên đạt chuẩn

Cảm ơn chia sẻ của add. Mình thì cũng không kiêng cữ gì nhiều, ăn uống bình thường đầy đủ và chủ yếu là kiên trì kích sữa.;););)

4. MebeBon122019

MebeBon122019 Thành viên sắp chính thức

Chị họ mình ở Phú Xuyên cũng vừa bị xong.Cho con ti buốt đến tận óc, còn nghi là bị nứt đầu ti nữa chứ đi khám bs bảo có triệu chứng viêm tia sữa. Uống kháng sinh 5 ngày. trong 5 ngày này vẫn cho con ti bình thường, kết hợp gọi bên Breastech của phụ sản đến rút sữa ra, phòng tránh mất sữa. sau 5 ngày là khỏi.

5. Lam Yen Chi 1212

Lam Yen Chi 1212 Thành viên chính thức

Bạn mình sinh bé được 5 ngày sữa về cương cứng gọi rất nhiều bên dịch vụ thông tắc tia sữa về làm, dùng máy massage vắt sữa, chiếu đèn, cả máy đầm đầm vào ngực, mỗi lần vắt là mình đau co người lại, 1 giọt sữa là 1 giọt nước mắt, bị day ấn rất mạnh vào bầu ngực, tính từ lúc sinh bé đến 15 ngày sau đi siêu âm thì 5 ổ áp xe quanh 2 ngực, qua những trải nghiệm mình khuyên các bạn nên tìm địa chỉ tin cậy, làm những động tác mạnh lên ngực làm dập các nang sữa và ống dẫn sữa gây viêm và áp xe, các bạn nên điều trị đúng cách ko thì gọi TT chữa tắc sữa cho nhanh, hoặc Chị Linh ở Nghĩa Dũng đó