Mong các bà mẹ chỉ dẫn cách trở thành người mẹ tốt như thế nào?

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi Đoàn Phương, 11/4/2013.

1. Đoàn Phương

Đoàn Phương Thành viên tập sự

Hành trình trở thành người mẹ tốt:)
    Tôi năm nay 29 tuổi và chưa có gia đình. Tuy nhiên, tôi là người rất yêu mến những đứa trẻ. Chỉ cần nhìn nó cười hay thể hiện bất kỳ một hành động nào đều khiến tôi thấy vô cùng thích thú. Nói không biết bạn có tin không? nhưng thực sự trong cuộc sống tôi gặp phải rất nhiều chuyện buồn :( và mỗi khi buồn như vậy chỉ có những đứa trẻ đầy hồn nhiên và ngây thơ mới khiến tôi thoát ra khỏi vấn đề thực tại. Hàng ngày, ở bất cứ nơi đâu, dù là trên đường phố hay ở một khu tập thể nào đó nếu thấy bé là tôi liền muốn ôm và bế bé trên tay. Bây giờ chưa có gia đình nhưng trong tương lai nhất định tôi cũng phải lấy chồng và sẽ có những đứa con. Và tôi tự hỏi không biết hành trình làm mẹ nó như thế nào? Không biết nó có giống như tôi thường tưởng tượng ra không? Không biết bên cạnh những điều thú vị khi có thêm thành viên mới còn gặp phải những gì khó khăn không? Bởi có rất nhiều bà mẹ phàn nàn vì con họ khó nết nên rất mệt và vất vả khi chăm bé. À! mà còn cả lúc mang thai nữa sẽ ra sao? và phải cần chuẩn bị những gì cho việc chuẩn bị đón sinh linh bé nhỏ của minh sắp chào đời?
    Mong các bà mẹ giúp đỡ tôi nhé
    Cám ơn rất nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Đoàn Phương
    Đang tải...

2. đồng hồ tranh hb

đồng hồ tranh hb 090 2818 986

Ðề: Mong các bà mẹ chỉ dẫn cách trở thành người mẹ tốt như thế nào?

Rất nhiều thay đổi khi ra đình có thành viên mới bạn ah.cả thay đổi tốt lẫn không.nhưng là người mejbtoots thì sẽ thik ứng nhanh thôi.ngay từ khi mang thai dã biết bạn c ó phải người mẹ tốt hay ko rồi bằng việc tìm hiểu ăn gì cho con đc phát triển tốt nhất này,phải kiêng những gì này...rồi chờ đợi từng ngày con ra đời.rồi lo lắng chăm sóc con lớn từng ngày.......chẳng ai dạy.mình nhưng b
    ản thân mỗi người.mẹ đã có sãn tình yêu thương bao la dành cho con rồi.và điều đó làm cho ban trở thành người mẹ tốts rồi!

Sửa lần cuối: 12/4/2013
  3. đồng hồ tranh hb

đồng hồ tranh hb 090 2818 986

Người mẹ tốt là bản năng của mỗi người được làm mẹ!

4. Mehoangtuvang1

Mehoangtuvang1 Bắt đầu nổi tiếng

Thật ra cũng chẳng có ai đinh ngĩa được thế nào là người mẹ tốt! Khi nào làm mẹ thì bạn sẽ biết thôi mà:D

5. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

sao trc bạn không học sư phạm vậy .

6. cnst

cnst Thành viên chính thức

E k cần biết chị quý trẻ con hay thích thú trước hành động của chúng như thế nào . Nhưng có thể em biết cách giúp chị dạy con sau này đấy . Thực ra nếu sau này mỗi lần cảm thấy tức giận muốn cáu muốn quát con mình thì chị chỉ cần nhớ lại trong cuộc sống của chị đã gặp phải rất nhiều chuyện buồn thì chị sẽ không muốn con mình cũng một chút nào đó phải chịu giống như mình trong quá khứ là được mà . Như thế vừa giúp chị an ủi được quá khứ và cũng giúp cho bé ngoan hơn đó . Đây là ý kiến riêng em thôi ^^! Thông cảm nếu em nói sai vì em là con trai và chưa có gia đình :D