Cần giúp: Mong Có Con. Bế Tắc Vô Cùng, Các Chị Chia Sẻ Cùng Em Với Ạ!

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi nguyen.phuongms, 27/2/2015.

1. DUYEN DOAN

DUYEN DOAN Thành viên mới

dong cam va chia se, minh cung bay gio cung rat tam ly. vo chong minh da lay nhau 5 nam roi, minh da mat 2 dua con va gio dang mong ngong ma tha hon 1 nam roi van chua thay co gi :( di kham ma cam thay tam ly con cang thang hon

Đang tải...

2. HEO MIT 88

HEO MIT 88 Thành viên tập sự

Chào bạn, mình cũng mới tóm được em dê trong năm nay sau một khoảng thời gian dài mong ngóng như bạn mà vẫn trượt. Không biết bạn có dùng nhiều thuốc tây không? như mình thì rất sợ nên chỉ tẩm bổ cơ thể thôi. Vậy mà sau 2 tháng có kết quả luôn đấy. Rất vui được chia sẻ kinh nghiệm với bạn

nguyen.phuongms thích bài này.
  3. HEO MIT 88

Chào mn, thấy các mẹ khác khuyên từ uống thuốc bổ đến cả đi cầu tự để cỏ baby nên mình cũng xin góp ít kinh nghiệm.

Mình cũng canh mãi mới có được em dê trong năm nay. Mình thấy tinh thần là rất quan trọng. Trước cũng buồn nhiều vì canh hoài không thấy đâu, nhưng sau khi lấy lại đc tinh thần cái chỉ khoảng chưa đầy 2 tháng, kèm với bồi bổ cơ thể mà mình lên 2vach luôn đấy. Nên mẹ nó thả lỏng tư tưởng đi nhé.

Về việc đi lễ, mình cũng có đi cầu ở đền Mẫu dưới Hải Dương. Rút quẻ trong của đền mẫu thiêng lắm. Mình cầu đứa con là rút quẻ có được luôn. Không biết là tình cờ hay ntn mà lại thế. (Lúc đó mình chưa biết có em bé nhé) Cứ thành tâm lên xin là được đấy bạn ạ.

Bạn nên bổi bổ cơ thể vào, uống ít thuốc tây thôi ( không sẽ bị nhờn thuốc đấy), còn có nhiều mẹ uống thuốc bắc. Mình nói luôn là mình sợ thuốc bắc lắm, vì chả đáng tin tẹo nào. Nói luôn nhà mình có cả thầy lang mà mình còn chả dám uống vì thuốc bắc bây giờ toàn diêm sinh thôi (một chát làm mới, làm tươi mùi trong thuốc bắc)

Có gì bạn cứ chia sẻ nhé. Mình sẽ giúp với những kinh nghiệm của mình

4. nguyen.phuongms

nguyen.phuongms BÁN HÀNG UY TÍN

đúng thế đấy chị nhỉ :( mình không thể cố gắng vui vẻ đc ý :(

5. nguyen.phuongms

em cảm ơn chị đã chia sẻ, hi vọng năm nay em sẽ đón 2v :D

6. nguyen.phuongms

em thì đang theo khám của bác Dũng ở Kim Ngưu ạ, dùng thuốc tây ạ!

7. mecuncon90

mecuncon90 bà mẹ trẻ

chị đang uống thuốc bổ gì vậy? chia sẻ thêm được ko ạ? em cũng đang mong có bé, em đang uống vitrum prenatal 60v, nhưng mới đc hơn 1 tuần thôi, đang ở giai đoạn giữa chu kỳ, hồi hộp quá ạ.

8. me&lity

me&lity Stella Nguyen

Hix. Khổ thân bạn. Tư tưởng thoải mái đi bạn, càng trông ngóng lại càng lâu. Tâm lý cũng là nguyên nhân cản trở đấy bạn ah. Bạn chịu khó lên ********* tham khảo chế độ ăn uống cho ox, tư thế và cách để có baby. Chúc 2vc sớm có tin vui. Tớ biết thầy có thể hướng dẫn bạn theo phần tâm linh nhưng tớ khuyên bạn chưa nên áp dụng/ Search mạng bạn sẽ có câu trả lời thôi.

9. Olivia88

Olivia88 Thành viên tích cực

Bạn ơi , mình nghĩ con cái là của trời cho . Mình ăn ở hiền lành chẳng làm điều gì xấu rồi trời cũng thương mà thôi . Mình nghĩ việc có con cũng chỉ là sớm hay muộn thôi. Điều quan trọng là bạn cũng đừng bị áp lực quá , suy nghĩ đến việc có hay không có sẽ gây căng thẳng và ảnh hưởng đến sức khỏe của mình. Càng ép buộc bản thân thì càng khó có bạn ah. Tốt nhất bây h là bạn cứ để tinh thần thoải mái ( cả 2 vợ chồng ) , đi chùa như các mẹ nói là đúng đấy . Nếu có điều kiện thì tốt nhất bạn nên năng đi phóng sinh nữa. Tuân thủ theo chế độ ăn uống và phác đồ điều trị của bác sỹ nữa nhé.
    Chúc hai vợ chồng bạn sớm sinh quý tử .
    ( Mình cũng đang mong có đây nên hy vọng là chúng ta sẽ có cùng tin vui vào năm nay hoặc năm tới ..hi )
    ;)

10. nguyen.phuongms

hihiihhi, nhiều người khuyên nên em luôn cố gắng làm việc thiện, cầu phúc, thả phóng sinh chị ạ! kiểu tích cực sống tốt ý, không hiểu sao trong người em lúc nào cũng có dự cảm, làm việc thiện thì trời không phụ, chị nhỉ :)

11. hoatrucbach01

hoatrucbach01 Thành viên nổi tiếng

ôi mới có 3 năm thôi em, mà em cũng đã có bầu được 2 lần rồi thì sẽ có bầu lại nữa thôi, chị đây cũng mấy năm mới có được, thím chị còn 10 năm mới có xong làm phát 2 thằng cu luôn đấy, cái quan trọng là e quên nó đi, sống vô tư và nghĩ khi nào có thì có, chứ tâm lý thế cũng k có được cơ, cả 2 vợ chồng ấy.

12. HEO MIT 88

hi mn, mình thì dùng elevit trước khoảng 2tháng. Thuốc giá hơi chát nhưng mà hiệu quả. Mình cũng uống kèm cả sữa ong chúa gửi từ Úc về, và vitamin E. Bên cạnh dùng thuốc thì mình ăn nhiều rau súp lơ xanh, mỗi ngày ăn thêm 1 củ khoai lang. hihi. Ah mà hạn chế ăn bánh kẹo ngọt thôi nhé vì nếu lượng đường huyết trong máu bạn cao thì cũng giảm khả năng thự thai. Bạn có thể tham khảo nhé.

mecuncon90 thích bài này.
  13. HEO MIT 88

Mình thì mới có baby được mấy tuần, mình theo khám ở Quán Thánh. Chị dâu mình cũng theo khám và chữa bệnh ở đấy. Thấy bảo tốt lắm, nên mình cứ thế là theo luôn thôi vì là phòng khám của viện trưởng viện Phụ Sản. Chị mình gần 5 năm mới có em bé cũng là nhờ bá sỹ mát tay chữa trị đấy. Mình đang hồi hộp đợi khoảng tuần nữa đến khám luôn.

14. nguyen.phuongms

hihihi chúc mừng con yêu đã về với mẹ nó :( sang tuần này em lại vào C khám chị ạ :(

15. bichthuy2009

bichthuy2009 Thành viên chính thức

bên nội mình cũng có chị nè, mãi chẳng có (5 năm) , đến lúc chả nghĩ là có thì lại có hihi. Cố gắng lên bạn

16. Olivia88

Olivia88 Thành viên tích cực

Đúng rồi bạn ah. Cả 2 vợ chồng bạn nên cùng kiên nhẫn , có j vướng mắc cứ trao đổi thẳng thắn w nhau. Đừng bao h tạo ra không khí căng thẳng ko vui vì chuyện có con. Bạn w chồng cùng tăng cường thuốc bổ , sẽ sớm có kết quả tốt thôi.
    Cố gắng lên nhé ;)

17. phonglinh1611

phonglinh1611 Bắt đầu nổi tiếng

à bạn thử đi khám thêm 1 số bác sĩ khác chuyên khám hiếm muộn xem, bạn mình bảo là đợt nó bị dọa xẩy em bé có đi khám bác sĩ Mai ở Đê La Thành (địa chỉ + sđt nó ko nhớ để về xem lại), thấy hầu hết mọi người đều đến khám hiếm muộn đấy. Nhưng bác ý khám hơi bị đắt, 500k/lần thì phải

18. gia1612

gia1612

tâm lý thoản mái là quan trọng nhất, cố gắng nhé

19. people_smile_up

people_smile_up Thành viên rất tích cực

Mình cũng gặp nhiều trường hợp hiếm muộn, khó có con. Đi chữa mãi mà không ăn thua. Chán, để một time tự nhiên lại có. Ông bà mình vẫn quan niệm con cái là của trời cho. Mẹ nó gắng để cho tâm lý được thoải mái, dùng thuốc + cầu tự, biết đâu đấy, con lại về với mẹ nó lúc nào chẳng hay.

20. nixon.mom8890

nixon.mom8890 Thành viên mới

Mẹ nó đừng lo lắng quá, yếu tố tâm lý cũng ảnh hưởng đến khả năng thụ thai đấy. Cứ nghe ý kiến của bác sĩ, nếu bác sĩ nói ko sao thì ko có vấn đề gì đâu, mẹ cứ ăn ngon ngủ kỹ, giữ tinh thần thoải mái đợi con về là được. À mẹ nó đã kiểm tra nhóm máu của 2 vợ chồng chưa? có tương tích ko hay thế nào?