Tâm sự Mong Mẹ Sống Lâu Bên Em.

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Mẹ của mỳ, 11/11/2016.

1. Mẹ của mỳ

Mẹ của mỳ Bắt đầu tích cực

Em 23 còn mẹ năm nay 65 tuổi, tự dưng hôm vừa rồi mẹ bảo: mi lấy chồng nữa là ta coi như xong đến khi đó theo ba mi, theo ông bà là được.
    Có hôm, cuối tuần em về nhà lại cứ lẽo đẽo theo mẹ. Vừa nhổ tóc bạc cho mẹ mà lén lén chùi nước mắt, càng chùi mắt nó càng nhòa nên em không dám nhổ nữa sợ rằng lỡ tay nào đấy nhổ trúng sợi tóc đen thì em ân hận. mẹ em thì nói chuyện xóm, chuyện anh chị em, chuyện ở chợ đâu hay đứa con phía sau cứ làm động tác giả giựt giựt. Hôm em nhận lương đầu tiên, em mua quà cho mẹ mà vui cả ngày còn mẹ cứ mắng xa xả nào là hoang phí nhưng em biết mẹ vui.
    Em cứ sợ, lo sợ một ngày nào đó, em thức dậy sẽ không còn mẹ nữa thì em không biết ai sẽ là chỗ dựa cho em khi mẹ em mỗi ngày càng già yếu sao mà em nghe họ mở bài: " mẹ già như chuối chín cây..." em ghét đến lạ kì.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ của mỳ
    Đang tải...

2. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Cố gắng về chơi với mẹ nhiều , gọi điện hỏi han mẹ. Mình từ khi có bé con nhỏ đi xa ốm nên ko về quê được bn. Muốn về lắm

Mẹ của mỳ thích bài này.
  3. Mẹ của mỳ

dạ, em cũng muốn về lắm nhưng tuần chỉ vè được duy nhất 1 ngày, về hoài nhưng vẫn cứ sợ

4. Huyền Jikky

Huyền Jikky Thành viên tích cực

cố gắng dành nhiều thời gian cho mẹ bạn và chăm sóc mẹ bạn nhiều hơn. Tuy mình k phải sống xa mẹ nhưng mình cx ít dành thời gian cho mẹ toàn tụ tập bạn bè đii chơi nhiều::):)(

5. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Mẹ e sinh e muộn nhỉ? C cũng ghét bài " mẹ già như chhối chín cây" lắm. E cố gắng làm mẹ vui và ko phải lo lắng j là tốt rồi.

Mẹ của mỳ thích bài này.
  6. Mẹ của mỳ

dạ mới đầu mẹ cung hay lo em làm phật ý anh chị công ty lại không được,bây giờ mẹ yên tâm rồi. me nghe cái bài nớ e ghét cay ghét đắng, lỡ lọt vào tai lại thấy buồn với lo

7. Mẹ của mỳ

tuần em đi làm xa, cuối tuần được nghĩ mỗi 1 ngày là em phi xe như ngựa phi về nhà luôn, chẳng có quan tâm ở thành phố ai rủ rê chi. mà về chân lại không đi được.

8. hongkoi8x

hongkoi8x Thành viên rất tích cực

cố gắng lên em, cố gắng kiếm xiền mua quà cho mẹ nha, rồi thỉnh thoảng cuối tuần về với mẹ cho mẹ vui

9. Đại Long Phát

Đại Long Phát Thành viên chính thức

Bạn còn có mẹ là hạnh phúc rồi. Như mình đây muốn ôm mẹ mà cũng không được nữa rồi.

10. Nhungha_89

Nhungha_89 Thành viên sắp chính thức

Mẹ yêu! Nhân ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10 con kính chúc mẹ vạn sự như ý, sống lâu trăm tuổi và cùng hạnh phúc với chúng con mãi nhé. Điều mà con luôn muốn nói với mẹ rằng: “Con luôn tự hào vì được sinh ra là con của mẹ”.

11. Mẹ của mỳ

ừ mình thật may mắn vì chỉ còn có mẹ trên đời này

12. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

hihi....ôi cố bé này....đa cảm và có hiếu quá...nhưng hãy học và ngẫm điều này...sinh, lão, bệnh, tử...ai cũng phải trải qua...
    - chị còn bé...chị rất yêu bà ngoại....chị ko bao giờ muốn xa ngoại...chị luôn nghĩ...nếu thiếu ngoại...cuộc đời vô nghĩa lắm...
    - lúc ngoại chị gần mất...ngoại nói với chị rằng...bà đã góa ck khi 2 đứa con mới biết bò....cuộc sống với bà...hết lo cho con cái, rồi lại đến các cháu....càng sống lâu, lo càng nhiều...
    lúc đó chị ko hiểu lắm....sau này chị mới hiểu rằng....hạnh phúc của mình..mình mong bà và mẹ sống lâu, mình có chỗ dựa....nhưng nếu còn ông, còn bố thì sống lâu mới ý nghĩa....còn ko....thì tuổi già đồng nghĩ với bệnh tật, cô đơn và lo lắng....
    - vì thế....hãy làm cho mẹ vui cười hết sức có thể, nhưng đừng ích kỷ để mong mẹ sống dài lâu bên mình....có hiếu, báo hiếu là đc rồi....phần còn lại, hãy thuận theo tự nhiên....

13. Mẹ của mỳ

dạ, em đa cảm thật, em sợ lắm nói tới cứ hay khóc em, ít ra mẹ sống được đến lúc em có chồng, đời không ai biết trước bệnh tật may rủi ra sao nhưng em vẫn mong mẹ sống được lâu để em còn báo hiếu nữa

nguoikhiemthi thích bài này.