Mong muốn lập gia đình và sự phản đổi của nhà Nội

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi longnhi268st, 22/1/2015.

1. longnhi268st

longnhi268st Thành viên chính thức

Chào các bố các mẹ !

Hiện giờ em đang rất hoang mang và lo lắng, mong các anh chị tư vấn và giúp em tìm ra lối thoát. Chuyện là năm nay em 24 tuổi, em và người ấy đa yêu nhau được 4 năm kề từ khi 2 đứa còn ngồi trên giảng đường đại học. Nói chung là hai đứa yêu nhau thắm thiết, dù không phải lúc nào cũng êm ả và đều mong muốn đi đến hôn nhân. Chuyện chẳng có vấn đề gì nếu như cách đây 1 tháng bố mẹ gọi em về nói rằng xem sách nói tuổi 2 đứa không hợp nhau lấy nhau về sẽ khó khăn về đường con cái. Sau đó em cũng có nói chuyện qua với người yêu em về chuyện này và chúng em vẫn quyết định đi tới hôn nhân. Em cũng đã nói với bố mẹ và các cụ nói để hai đứa quyết định nhưng con cái là chuyện cơ bản này nọ sợ sau nay hai đứa ..... Thêm vào đó em lại có bà chị tuổi dần lúc nào cũng nói không ưa, không thích, từ trước tới giờ em chưa thấy chị ưng ý người nào em yêu cả, chị nói dù thế nào chị cũng sẽ không đồng ý và sẽ không thay đổi ý kiến.
    Thực sự em và người ấy rất yêu nhau, em đã quyết tâm sẽ lấy người ấy rồi, nhưng cũng cảm thấy hơi lo về chuyện gia đình, mọi người xứ lấp lừng khiến em không biết như thế nào cả. Chẳng nhẽ lấy nhau về mà để vợ em phải chịu khổ thì tội lắm. Cuối tuần này chúng em sẽ về nói chuyện với nhà nội, thực sự em rất hoang mang .....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi longnhi268st
    Đang tải...

2. akimi

akimi Thành viên tích cực

Ðề: Mong muốn lập gia đình và sự phản đổi của nhà Nội

Nói chung, nếu niềm tin bạn đủ lớn, tình yêu bạn đủ độ chín thì cưới thôi bạn ạ. Bói toán cũng chỉ là để tham khảo thôi, chỉ sợ nhất bạn lung lay, mai mốt có khó khăn gì lại trách vợ con biết thế không cưới thì mệt lắm! Chúc bạn sớm có quyết định đúng đắn nhé!

3. nusigiangho87

nusigiangho87 Thành viên kỳ cựu

Đúng là vc ko hợp tuổi sẽ gặp rất nhiều khó khăn.Tuy nhiên bạn có thể đi làm lễ đổi tuổi cho bạn gái bạn được mà.

4. thuyha1961

thuyha1961

Thuyết phục bố mẹ thôi bạn ạ, chứ tìm được người để yêu để hợp không phải là dễ, chúc hai bạn vượt qua rào cản này và cưới nhau và sống hạnh phúc trọn đời bên nhau

5. luonghuumanh

luonghuumanh Thành viên đạt chuẩn

Bói toán chỉ là một phần thôi, cái chính là niềm tin của bạn thôi. Hi vọng bạn đưa ra được quyết định đúng đắn cho mình

6. longnhi268st

longnhi268st Thành viên chính thức

Thực sự mình chỉ lo vấn đề chị gái mình thôi. Còn trong lòng mình đã quyết tâm rồi mà. Mình thì không sao sợ nhất làm vợ buồn